network-manager-applet master - en to vi translation catalogue (455 entries)

en: "vlan" + number
vi: "vlan" + số

en: %d day ago | %d days ago
vi[0]: %d ngày trước

en: %d hour ago | %d hours ago
vi[0]: %d giờ trước

en: %d minute ago | %d minutes ago
vi[0]: %d phút trước

en: %d month ago | %d months ago
vi[0]: %d tháng trước

en: %d year ago | %d years ago
vi[0]: %d năm trước

en: %s (%s roaming)
vi: %s (chuyển vùng %s)

en: %s (default)
vi: %s (mặc định)

en: %s (roaming)
vi: %s (chuyển vùng)

en: %s connection
vi: Kết nối %s

en: %s slave %d
vi: %s phụ thuộc %d

en: %u Mb/s
vi: %u Mb/giây

en: (in some cases) Your broadband billing plan APN (Access Point Name)
vi: (trong vài trường hợp) APN (Access Point Name) của gói cước

en: (none)
vi: (không)

en: 1 (Default)
vi: 1 (Mặc định)

en: 1 Gb/s
vi: 1 Gb/giây

en: 10 Gb/s
vi: 10 Gb/giây

en: 10 Mb/s
vi: 10 Mb/giây

en: 100 Mb/s
vi: 100 Mb/giây

en: 802.1X Security
vi: An ninh 802.1X

en: 802.1X authentication
vi: Xác thực 802.1X

en: ARP _targets:
vi: Đí_ch ARP:

en: Active Network Connections
vi: Kết nối mạng hoạt động

en: Active backup
vi: Sao lưu chủ động

en: Adaptive load balancing
vi: Cân bằng tải thích nghi

en: Adaptive transmit load balancing
vi: Cân bằng tải truyền tải thích nghi

en: Additional DNS ser_vers:
vi: Máy chủ _DNS bổ sung:

en: Additional s_earch domains:
vi: Miền _tìm kiếm bổ sung:

en: Address
vi: Địa chỉ

[ctx: Address]
en: Unknown
vi: Không rõ

en: Addresses
vi: Địa chỉ

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Advertise
vi: Quảng bá

en: All _users may connect to this network
vi: Mọi _người dùng được phép kết nối đến mạng này

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Allow _BSD data compression
vi: Cho phép nén dữ liệu _BSD

en: Allow _Deflate data compression
vi: Cho phép nén dữ liệu _Deflate

en: Allow _roaming if home network is not available
vi: Cho phép _chuyển vùng nếu mạng nhà không dùng được

en: Allow automatic PAC pro_visioning
vi: Cho phép tự động dự liệ_u PAC

en: Allowed Authentication Methods
vi: Cách xác thực được phép

en: Allowed methods:
vi: Cách cho phép:

en: An IP address, or a comma-separated list of IP addresses, to look for when checking the link status.
vi: Một địa chỉ IP, hoặc một danh sách các địa chỉ IP ngăn cách nhau bằng dấu phẩy, để tìm không kiểu tra trạng thái của liên kết.

en: Anony_mous identity:
vi: Định danh _vô danh:

en: Anonymous
vi: Vô danh

en: Any device
vi: Bất kỳ thiết bị nào

en: Are you sure you wish to delete the connection %s?
vi: Bạn có chắc muốn xoá kết nối %s không?

en: Au_thentication:
vi: _Xác thực:

en: Authenticate to delete the selected connection
vi: Xác thực để xóa kết nối VPN đã chọn

en: Authenticate to edit the selected connection
vi: Xác thực để sửa kết nối đã chọn

en: Authenticate to save this connection for all users of this machine.
vi: Xác thực để lưu kết nối cho mọi người dùng trên máy này.

en: Authenticated
vi: Xác thực

en: Authentication
vi: Xác thực

en: Authentication required by Wi-Fi network
vi: Cần xác thực mạng Wi-Fi

en: Auto Ethernet
vi: Ethernet tự động

en: Automatic
vi: Tự động

en: Automatic (DHCP)
vi: Tự động (DHCP)

en: Automatic (DHCP) addresses only
vi: Tự động (DHCP) chỉ địa chỉ

en: Automatic (PPPoE)
vi: Tự động (PPPoE)

en: Automatic (PPPoE) addresses only
vi: Tự động (PPPoE) chỉ địa chỉ

en: Automatic (VPN)
vi: Tự động (VPN)

en: Automatic (VPN) addresses only
vi: Tự động (VPN) chỉ địa chỉ

en: Automatic with manual DNS settings
vi: Tự động với thiết lập DNS thủ công

en: Automatic, DHCP only
vi: Tự động, chỉ DHCP

en: Automatic, addresses only
vi: Tự động, chỉ địa chỉ

en: Automatically connect to _VPN when using this connection
vi: Tự động kết nối đến _VPN khi sử dụng kết nối này

en: Automatically unlock this device
vi: Tự động gỡ khoá thiết bị này

en: Available
vi: Dùng được

en: Ban_d:
vi: _Băng tần:

en: Base Connection:
vi: Kết nối cơ sở:

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Bond connection %d
vi: Kết nối bond %d

en: Bonded _connections:
vi: _Kết nối bond:

en: Both
vi: Cả hai

en: Bridge Port
vi: Cổng bridge

en: Bridge connection %d
vi: Kết nối bridge %d

en: Bridged _connections:
vi: _Kết nối kiểu cầu:

en: Broadcast
vi: Quảng bá

en: Broadcast Address:
vi: Địa chỉ quảng bá:

en: C_A certificate:
vi: _Chứng nhận CA:

en: C_hannel:
vi: _Kênh:

en: C_loned MAC address:
vi: Địa chỉ MAC _sao:

en: C_onnect
vi: Kết nố_i

en: C_onnection:
vi: _Kết nối:

en: C_reate
vi: _Tạo

en: Cannot export VPN connection
vi: Không thể xuất kết nối VPN

en: Cannot import VPN connection
vi: Không thể nhập kết nối VPN

en: Choose a Connection Type
vi: Chọn loại kết nối

en: Choose a VPN Connection Type
vi: Chọn loại kết nối VPN

en: Choose your Billing Plan
vi: Chọn gói cước của bạn

en: Choose your Provider
vi: Chọn nhà cung cấp của bạn

en: Compression
vi: Nén

en: Configure _Methods…
vi: Cấu hình _cách…

en: Confirm Mobile Broadband Settings
vi: Xác nhận thiết lập di động băng thông rộng

en: Connect to Hidden Wi-Fi Network
vi: Kết nối đến mạng Wi-Fi ẩn

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Connection Established
vi: Kết nối được thiết lập

en: Connection Information
vi: Thông tin kết nối

en: Connection _Information
vi: Thông t_in kết nối

en: Connection _name:
vi: _Tên kết nối:

en: Connection activation failed
vi: Lỗi kích hoạt kết nối

en: Connection add failed
vi: Lỗi thêm kết nối

en: Connection delete failed
vi: Lỗi xoá kết nối

en: Connection failure
vi: Gặp lỗi kết nối

en: Could not create connection
vi: Không thể tạo kết nối

en: Could not create new connection
vi: Không thể tạo kết nối mới

en: Could not edit connection
vi: Không thể sửa kết nối

en: Could not load 802.1X Security user interface.
vi: Không thể nạp giao diện an ninh 802.1X.

en: Could not load Bluetooth user interface.
vi: Không thể tải giao diện Bluetooth.

en: Could not load DCB user interface.
vi: Không thể tải giao diện người dùng DCB.

en: Could not load DSL user interface.
vi: Không thể nạp giao diện DSL.

en: Could not load General user interface.
vi: Không thể nạp giao diện chung.

en: Could not load IPv4 user interface.
vi: Không thể nạp giao diện người dùng IPv4.

en: Could not load IPv6 user interface.
vi: Không thể nạp giao diện người dùng IPv6.

en: Could not load InfiniBand user interface.
vi: Không thể nạp giao diện InfiniBand.

en: Could not load PPP user interface.
vi: Không thể nạp giao diện PPP.

en: Could not load VPN user interface.
vi: Không thể nạp giao diện VPN.

en: Could not load Wi-Fi security user interface.
vi: Không thể nạp giao diện an ninh Wi-Fi

en: Could not load Wi-Fi security user interface; missing Wi-Fi setting.
vi: Không thể nạp giao diện an ninh Wi-Fi; bỏ qua thiết lập Wi-Fi.

en: Could not load Wi-Fi user interface.
vi: Không thể nạp giao diện Wi-Fi.

en: Could not load bond user interface.
vi: Không thể nạp giao diện bond.

en: Could not load bridge port user interface.
vi: Không thể nạp giao diện cổng cầu.

en: Could not load bridge user interface.
vi: Không thể nạp giao diện cầu.

en: Could not load ethernet user interface.
vi: Không thể nạp giao diện ethernet.

en: Could not load mobile broadband user interface.
vi: Không thể nạp giao diện mạng di động băng thông rộng.

en: Could not load team port user interface.
vi: Không thể tải giao diện cổng team.

en: Could not load team user interface.
vi: Không thể tải giao diện người dùng team.

en: Could not load vlan user interface.
vi: Không thể nạp giao diện vlan.

en: Country or Region List:
vi: Danh sách quốc gia hoặc lãnh thổ:

en: Country or region
vi: Quốc gia hoặc lãnh thổ:

en: Create New Wi-Fi Network
vi: Tạo mạng Wi-Fi mới

en: Create a connection for _this mobile broadband device:
vi: Tạo kết nối đến thiết bị di động băng thông rộng _này:

en: DER, PEM, or PKCS#12 private keys (*.der, *.pem, *.p12, *.key)
vi: Khoá riêng DER, PEM, hoặc PKCS#12 (*.der, *.pem, *.p12, *.key)

en: DNS ser_vers:
vi: Máy chủ _DNS:

en: DSL authentication
vi: Xác thực DSL

en: DSL connection %d
vi: Kết nối DSL %d

en: D_HCP client ID:
vi: ID D_HCP khách:

en: Datagram
vi: Gói dữ liệu

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Route:
vi: Định tuyến mặc định:

en: Delete the selected connection
vi: Xoá kết nối đã chọn

en: Device disconnect failed
vi: Gặp lỗi khi ngắt kết nối thiết bị

en: Device name + number
vi: Tên thiết bị + số

en: Disable VPN notifications
vi: Tắt thông báo VPN

en: Disable WiFi Create
vi: Tắt tạo WiFi

en: Disable connected notifications
vi: Tắt thông báo kết nối

en: Disable disconnected notifications
vi: Tắt thông báo ngắt kết nối

en: Disabled
vi: Tắt

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Disconnect failure
vi: Lỗi ngắt kết nối

en: Disconnected
vi: Đã ngắt kết nối

en: Do you want to replace %s with the VPN connection you are saving?
vi: Bạn có muốn thay %s với kết nối VPN bạn đang lưu không?

en: Domains used when resolving host names. Use commas to separate multiple domains.
vi: Miền dùng để phân giải tên máy. Dùng dấu phẩy để phân cách nhiều vùng.

en: Driver:
vi: Trình điều khiển:

en: Duplicate slaves
vi: Nhân đôi phần phụ thuộc

en: Dynamic WEP
vi: WEP động

en: Dynamic WEP (802.1X)
vi: WEP động (802.1X)

en: Echo
vi: Vang

en: Edit the selected connection
vi: Sửa kết nối đã chọn

en: Editing %s
vi: Sửa %s

en: Editing IPv4 routes for %s
vi: Sửa định tuyến IPv4 cho %s

en: Editing IPv6 routes for %s
vi: Sửa định tuyến IPv6 cho %s

en: Editing PPP authentication methods for %s
vi: Sửa cách xác thực PPP cho %s

en: Editing un-named connection
vi: Sửa kết nối không tên

en: Enable
vi: Bật

en: Enable N_otifications
vi: Bật _thông báo

en: Enable _Mobile Broadband
vi: Bật _di động băng thông rộng

en: Enable _Networking
vi: Bật _mạng

en: Enable _STP (Spanning Tree Protocol)
vi: Bật _STP (Spanning Tree Protocol)

en: Enable _Wi-Fi
vi: Bật _Wi-Fi

en: Enable or disable priority pause transmission for each User Priority.
vi: Bật hay tắt cho ưu tiên dừng vận chuyển từng mức ưu tiên người dùng.

en: Enable or disable strict bandwidth for each user priority.
vi: Bật hay tắt hạn chế băng thông cho từng mức ưu tiên người dùng.

en: Enabled (prefer public address)
vi: Bật (đưa ra địa chỉ công)

en: Enabled (prefer temporary address)
vi: Bật (đưa ra địa chỉ tạm thời)

en: Enter a name for the Wi-Fi network you wish to create.
vi: Nhập tên mạng Wi-Fi bạn muốn tạo.

en: Enter the name and security details of the hidden Wi-Fi network you wish to connect to.
vi: Nhập tên và chi tiết an ninh của mạng Wi-Fi ẩn bạn muốn kết nối.

en: Enter the percentage of priority group bandwidth each user priority may use.
vi: Nhập vào phần trăm của mức ưu tiên băng thông nhóm người dùng được dùng

en: Enter the priority group ID for each User Priority.
vi: Nhập vào mã số nhóm ưu tiên cho từng Mức ưu tiên người dùng.

en: Enter the traffic class for each user priority.
vi: Nhập vào lớp giao thông cho từng mức ưu tiên người dùng.

en: Error creating connection
vi: Gặp lỗi tạo kết nối

en: Error displaying connection information:
vi: Gặp lỗi khi hiển thị thông tin kết nối:

en: Error editing connection
vi: Lỗi sửa kết nối

en: Error initializing editor
vi: Gặp lỗi khi khởi động trình soạn thảo

en: Ethernet Network
vi: Mạng Ethernet

en: Ethernet Network (%s)
vi: Mạng Ethernet (%s)

en: Ethernet Networks
vi: Mạng Ethernet

en: Ethernet Networks (%s)
vi: Mạng Ethernet (%s)

en: Ethernet connection %d
vi: Kết nối Ethernet %d

en: Failed to activate connection
vi: Lỗi kích hoạt kết nối

en: Failed to add new connection
vi: Lỗi thêm kết nối mới

en: Failed to add/activate connection
vi: Lỗi thêm/kích hoạt kết nối

en: Failed to update connection secrets due to an unknown error.
vi: Không thể cập nhật bí mật kết nối vì lỗi không rõ.

en: Feature
vi: Tính năng

en: Firewall _zone:
vi: _Vùng tường lửa:

en: Flow Control
vi: Luồng điều khiển

en: Gateway
vi: Cổng ra

en: General
vi: Chung

en: Group Bandwidth:
vi: Băng thông nhóm:

en: Group ID:
vi: Mã nhóm:

en: Hardware
vi: Phần cứng

en: Hardware Address:
vi: Địa chỉ phần cứng:

en: Hidden Wi-Fi network
vi: Mạng Wi-Fi ẩn

en: Home network
vi: Mạng nhà

en: Home network (%s)
vi: Mạng nhà (%s)

en: IP Address:
vi: Địa chỉ IP:

en: IP addresses of domain name servers used to resolve host names. Use commas to separate multiple domain name server addresses.
vi: Địa chỉ IP của máy chủ tên miền dùng để phân giải tên máy. Dùng dấu phẩy để phân cách địa chỉ nhiều máy chủ tên miền.

en: IP addresses of domain name servers used to resolve host names. Use commas to separate multiple domain name server addresses. Link-local addresses will be automatically scoped to the connecting interface.
vi: Địa chỉ IP của máy chủ tên miền dùng để phân giải tên máy. Dùng dấu phẩy để phân cách địa chỉ nhiều máy chủ tên miền. Địa chỉ link-local sẽ tự động phạm vi đến giao diện kết nối.

en: IPv4 Settings
vi: Thiết lập IPv4

en: IPv6 Settings
vi: Thiết lập IPv6

en: IPv6 _privacy extensions:
vi: Mở rộng IPv6 _riêng:

en: I_dentity:
vi: Đị_nh danh:

en: If enabled, this connection will never be used as the default network connection.
vi: Nếu bật, kết nối này sẽ không bao giờ được dùng làm mặc định.

en: Ig_nore automatically obtained routes
vi: _Bỏ qua định tuyến lấy tự động

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore CA certificate
vi: Bỏ qua chứng nhận CA

en: Ignored
vi: Bỏ qua

en: InfiniBand connection %d
vi: Kết nối InfiniBand %d

en: Installed CDMA device
vi: Thiết bị CDMA đã cài đặt

en: Installed GSM device
vi: Thiết bị GSM đã cài đặt

en: Interface:
vi: Giao diện:

en: It is not intended for command-line interaction but instead runs in the GNOME desktop environment.
vi: Chương trình này không được thiết kế để dùng dạng dòng lệnh, mà chạy từ môi trường GNOME.

en: Last Used
vi: Dùng lần cuối

en: Link _down delay:
vi: Trễ liên kết _xuống:

en: Link _up delay:
vi: Trễ liên kết _lên:

en: Link-Local Only
vi: Chỉ Link-Local

en: MII (recommended)
vi: MII (khuyên dùng)

en: M_ode:
vi: _Chế độ:

en: Manage and change your network connection settings
vi: Quản lí và thay đổi thiết lập kết nối mạng

en: Manage your network connections
vi: Quản lý kết nối mạng

en: Manual
vi: Thủ công

en: Mb/s
vi: Mb/giây

en: Metric
vi: Thước đo

en: Microsoft Challenge Handshake Authentication Protocol version 2
vi: Microsoft Challenge Handshake Authentication Protocol phiên bản 2

en: Missing resources
vi: Thiếu tài nguyên

en: Mobile Broadband
vi: Di động băng thông rộng

en: Mobile Broadband (%s)
vi: Di động băng thông rộng (%s)

en: Mobile Broadband network.
vi: Mạng di động băng thông rộng.

en: Mobile broadband network password
vi: Mật khẩu mạng di động băng thông rộng

en: Monitoring _frequency:
vi: _Tần số theo dõi:

en: More networks
vi: Thêm mạng

en: My country is not listed
vi: Không thấy có quốc gia của tôi

en: My provider uses CDMA technology (1xRTT, EVDO)
vi: Nhà cung cấp của tôi dùng công nghệ CDMA (1xRTT, EVDO)

en: My provider uses C_DMA-based technology (i.e. 1xRTT, EVDO)
vi: Dùng công nghệ dựa trên C_DMA (v.d. 1xRTT, EVDO)

en: My provider uses GSM technology (GPRS, EDGE, UMTS, HSPA)
vi: Nhà cung cấp của tôi dùng công nghệ GSM (GPRS, EDGE, UMTS, HSPA)

en: My provider uses _GSM-based technology (i.e. GPRS, EDGE, UMTS, HSDPA)
vi: Dùng công nghệ dựa trên _GSM (v.d. GPRS, EDGS, UTMS, HSDPA)

en: N_etwork ID:
vi: _ID mạng:

en: Name
vi: Tên

en: Netmask
vi: Mặt nạ mạng

en: Network
vi: Mạng

en: Network Connections
vi: Kết nối mạng

en: NetworkManager Applet
vi: Quản lý mạng

en: NetworkManager Website
vi: Trang web NetworkManager

en: Networking disabled
vi: Kết nối mạng tắt

en: New Mobile Broadband Connection
vi: Kết nối băng thông rộng di động mới

en: New PIN code:
vi: Mã PIN mới:

en: New Wi-Fi network
vi: Mạng Wi-Fi mới

en: No CA certificate is _required
vi: Không có chứng nhận CA như _yêu cầu

en: No VPN plugins are installed.
vi: Chưa cài đặt phần bổ sung VPN.

en: No network connection
vi: Không có kết nối mạng

en: No network devices available
vi: Không tìm thấy thiết bị mạng dùng được

en: No valid active connections found!
vi: Không có kết nối hoạt động!

en: Notification area applet for managing your network devices and connections.
vi: Chương trình quản lí các thiết bị và kết nối mạng của bạn.

en: Nu_mber:
vi: _Số:

en: Open System
vi: Hệ thống mở

en: PAC _file:
vi: Tập tin _PAC:

en: PAC files (*.pac)
vi: Tập tin PAC (*.pac)

en: PEAP _version:
vi: Phiên bản _PEAP:

en: PIN code is needed for the mobile broadband device
vi: Cần mã PIN cho thiết bị di động băng thông rộng

en: PIN code required
vi: Cần mã PIN

en: PIN code:
vi: Mã PIN:

en: PPP Settings
vi: Thiết lập PPP

en: PUK code:
vi: Mã PUK:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Path _cost:
vi: _Giá đường dẫn:

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Priority
vi: Độ ưu tiên

en: Priority Bandwidth:
vi: Băng thông ưu tiên:

en: Priority Flow Control
vi: Điều khiển luồng ưu tiên

en: Priority Groups
vi: Nhóm ưu tiên

en: Priority:
vi: Độ ưu tiên:

en: Protected EAP (PEAP)
vi: EAP Bảo vệ (PEAP)

en: Provider
vi: Nhà cung cấp

en: Provider:
vi: Nhà cung cấp:

en: Re-enter new PIN code:
vi: Nhập lại mã PIN:

en: Require IPv_4 addressing for this connection to complete
vi: Cần gán địa chỉ IPv_4 để hoàn tất kết nối

en: Require IPv_6 addressing for this connection to complete
vi: Cần gán địa chỉ IPv_6 để hoàn tất kết nối

en: Roaming network
vi: Mạng chuyển vùng

en: Roaming network (%s)
vi: Mạng chuyển vùng (%s)

en: Round-robin
vi: Xoay vòng

en: SIM PIN Unlock Required
vi: Cần PIN mở khoá SIM

en: SIM PIN unlock required
vi: Cần PIN mở khoá SIM

en: SIM PUK Unlock Required
vi: Cần PUK mở khoá SIM

en: SIM PUK unlock required
vi: Cần PUK mở khoá SIM

en: S_earch domains:
vi: Miền _tìm kiếm:

en: S_ecurity:
vi: _An ninh:

en: Save any changes made to this connection.
vi: Lưu những thay đổi của kết nối này.

en: Security:
vi: Bảo mật:

en: Select Mobile Broadband Provider Type
vi: Chọn kiểu nhà cung cấp di động băng thông rộng

en: Select file to import
vi: Chọn tập tin cần nhập

en: Select the type of connection you wish to create.
    
    If you are creating a VPN, and the VPN connection you wish to create does not appear in the list, you may not have the correct VPN plugin installed.
vi: Chọn loại kết nối bạn muốn tạo.
    
    Nếu bạn tạo VPN và loại kết nối VPN mong muốn không có trong danh sách, bạn có lẽ chưa cài phần bổ sung VPN cần thiết.

en: Select your provider from a _list:
vi: Chọn nhà cung cấp từ _danh sách:

en: Selected plan _APN (Access Point Name):
vi: _APN (Access Point Name - Tên điểm truy cập) của _gói cước được chọn

en: Send PPP _echo packets
vi: Gửi gói _vang PPP

en: Set this to true to disable notifications when Wi-Fi networks are available.
vi: Đặt để tắt thông báo khi có mạng Wi-Fi.

en: Set this to true to disable notifications when connecting to a network.
vi: Đặt là true để tắt thông báo khi nối mạng.

en: Set this to true to disable notifications when connecting to or disconnecting from a VPN.
vi: Đặt là true để tắt thông báo khi ngắt mạng VPN.

en: Set this to true to disable notifications when disconnecting from a network.
vi: Đặt là true để tắt thông báo khi ngắt mạng.

en: Set this to true to disable warnings about CA certificates in EAP authentication.
vi: Đặt nó thành đúng để tắt cảnh báo về chứng nhận CA trong xác thực EAP.

en: Set this to true to disable warnings about CA certificates in phase 2 of EAP authentication.
vi: Đặt nó thành đúng để tắt cảnh báo về chứng nhận CA trong pha 2 của xác thực EAP.

en: Set to FALSE to disable displaying the applet in the notification area.
vi: Đặt thành SAI để tắt hiển thị applet trong vùng thông báo.

en: Set to true to disable creation of adhoc networks when using the applet.
vi: Đặt là true để tắt tạo mạng adhock bằng applet.

en: Set up a Mobile Broadband Connection
vi: Thiết lập kết nối băng thông rộng di động

en: Sh_ow passwords
vi: _Hiện mật khẩu

en: Shared Key
vi: Khóa dùng chung

en: Shared to other computers
vi: Chia sẻ với máy khác

en: Sho_w key
vi: _Hiện khoá

en: Sho_w password
vi: _Hiện mật khẩu

en: Sho_w passwords
vi: _Hiện mật khẩu

en: Show PIN code
vi: Hiện mã PIN

en: Show PIN/PUK codes
vi: Hiện mã PIN/PUK

en: Show the applet in notification area
vi: Hiện applet ở khu vực thông báo

[ctx: Speed]
en: Unknown
vi: Không rõ

en: Speed:
vi: Tốc độ:

en: Stamp
vi: Tem

en: Strict Bandwidth:
vi: ăng thông hạn chế:

[ctx: Subnet Mask]
en: Unknown
vi: Không rõ

en: Subnet Mask:
vi: Mặt nạ mạng:

en: Suppress networks available notifications
vi: Ngăn thông báo mạng sẵn sàng

en: Team Port
vi: Cổng Team

en: Team connection %d
vi: Kết nối team %d

en: The NetworkManager Applet could not find some required resources (the .ui file was not found).
vi: NetworkManager Applet không thể tìm thấy một vài tài nguyên cần thiết (không tìm thấy tập tin .ui).

en: The VPN plugin failed to import the VPN connection correctly
    
    Error: no VPN service type.
vi: Phần bổ xung VPN gặp lỗi trong việc nhập các kết nối VPN một cách chính xác
    
    Lỗi: không có kiểu dịch vụ VPN.

en: The connection editor could not find some required resources (the .ui file was not found).
vi: Bản chỉnh kết nối không tìm được một số tài nguyên cần thiết (không tìm được tập tin .ui)

en: The connection editor dialog could not be initialized due to an unknown error.
vi: Hộp thoại chỉnh sửa kết nối không thể được khởi tạo do xảy ra một lỗi không rõ.

en: The interface name of the primary device. If set, this device will always be the active slave when it is available.
vi: Tên của giao diện thiết bị chính. Nếu được đặt thì thiết bị này sẽ luôn kích phụ thuộc hoạt mỗi khi nó sẵn sàng.

en: The network connection has been disconnected.
vi: Kết nối mạng đã bị ngắt.

en: The zone defines the trust level of the connection. Default is not a regular zone, selecting it results in the use of the default zone set in the firewall. Only usable if firewalld is active.
vi: Vùng định nghĩa mức tin cậy của kết nối. Mặc định là vùng thông thường, chọn nó có tác quả của tập hợp vùng trong tường lửa. Chỉ hữu ích khi tường lửa được kích hoạt.

en: This assistant helps you easily set up a mobile broadband connection to a cellular (3G) network.
vi: Trợ lý này giúp bạn dễ dàng cài đặt một kết nối băng thông rộng di động vào một mạng (3G) di động.

en: This program is a component of NetworkManager (https://wiki.gnome.org/Projects/NetworkManager/).
vi: Chương trình này là một phần của NetworkManager (https://wiki.gnome.org/Projects/NetworkManager/).

en: Traffic Class:
vi: Lớp giao thông:

en: Transmission po_wer:
vi: Năng lượng _phát:

en: Tunneled TLS
vi: Đường hầm TLS

en: Twisted Pair (TP)
vi: Đôi xoắn (TP)

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown error
vi: Lỗi lạ

en: Unknown error creating connection editor dialog.
vi: Gặp lỗi chưa biết không tạo hộp thoại sửa kết nối.

en: Unlisted
vi: Không liệt kê

en: Unsupported mobile broadband connection type.
vi: Loại kết nối di động băng thông rộng không hỗ trợ.

en: Usage:
vi: Cách dùng:

en: Use 802.1_X security for this connection
vi: Dùng an ninh 802.1_X cho kết nối này

en: Use TCP _header compression
vi: Dùng nén _tiêu đề TCP

en: Use _stateful MPPE
vi: Dùng _stateful MPPE

en: Use the network menu to connect to a Wi-Fi network
vi: Dùng trình đơn mạng để kết nối mạng Wi-Fi

en: Used to determine whether settings should be migrated to a new version.
vi: Dùng để xác định thiết lập có được chuyển sang phiên bản mới không.

en: VLAN _id:
vi: _ID VLAN:

en: VLAN connection %d
vi: Kết nối VLAN %d

en: VPN Banner:
vi: Khẩu hiện VPN:

en: VPN Connection Failed
vi: Lỗi kết nối VPN

en: VPN Gateway:
vi: Cổng VPN:

en: VPN Login Message
vi: Thông điệp đăng nhập VPN

en: VPN Type:
vi: Kiểu VPN:

en: VPN Username:
vi: Tên người dùng VPN:

en: VPN connection %d
vi: Kết nối VPN %d

en: VPN connection has been successfully established.
vi: Đã thiết lập thành công kết nối VPN.

en: VPN connection has been successfully established.
    
    %s
vi: Đã thiết lập thành công kết nối VPN.
    
    %s

en: Version 0
vi: Phiên bản 0

en: Version 1
vi: Phiên bản 1

en: Virtual
vi: Ảo

en: WEP 128-bit Passphrase
vi: Mật khẩu WEP 128-bit

en: WEP 40/128-bit Key (Hex or ASCII)
vi: Khoá WEP 40/128-bit (Thập lục phân hoặc ASCII)

en: WEP inde_x:
vi: _Chỉ mục WEP:

en: WPA & WPA2 Enterprise
vi: WPA & WPA2 Kinh doanh

en: WPA & WPA2 Personal
vi: WPA & WPA2 Cá nhân

en: When connecting to IPv4-capable networks, allows the connection to complete if IPv6 configuration fails but IPv4 configuration succeeds.
vi: Khi kết nối mạng IPv4, cho phép kết nối hoàn tất nếu cấu hình IPv6 thất bại nhưng IPv4 thành công.

en: When connecting to IPv6-capable networks, allows the connection to complete if IPv4 configuration fails but IPv6 configuration succeeds.
vi: Khi kết nối mạng IPv6, cho phép kết nối hoàn tất nếu cấu hình IPv4 thất bại nhưng IPv6 thành công.

en: Wi-Fi Network | Wi-Fi Networks
vi[0]: Mạng Wi-Fi

en: Wi-Fi Network (%s)
vi: Mạng Wi-Fi (%s)

en: Wi-Fi Network Authentication Required
vi: Cần xác thực mạng Wi-Fi

en: Wi-Fi Networks (%s)
vi: Mạng Wi-Fi (%s)

en: Wi-Fi Networks Available
vi: Mạng Wi-Fi có thể dùng

en: Wi-Fi Security
vi: An ninh Wi-Fi

en: Wi-Fi _adapter:
vi: _Bộ điều hợp Wi-Fi:

en: Wi-Fi _security:
vi: _An ninh Wi-Fi:

en: Wi-Fi connection %d
vi: Kết nối Wi-Fi %d

en: Wi-Fi is disabled
vi: Wi-Fi bị tắt

en: Wi-Fi is disabled by hardware switch
vi: Wi-Fi bị tắt từ phần cứng

[ctx: Wi-Fi/Ethernet security]
en: None
vi: Không

[ctx: Wifi/wired security]
en: None
vi: Không

en: Willing
vi: Muốn

en: Wired
vi: Dây

en: Wrong PIN code; please contact your provider.
vi: Sai mã PIN; vui lòng liên lạc nhà cung cấp.

en: Wrong PUK code; please contact your provider.
vi: Sai mã PUK; vui lòng liên lạc nhà cung cấp.

en: You are now connected to the Mobile Broadband network.
vi: Bạn đã kết nối đến mạng di động băng thông rộng.

en: You are now connected to the ethernet network.
vi: Bạn đã kết nối đến mạng ethernet.

en: You are now connected to the mobile broadband network.
vi: Bạn đã kết nối đến mạng di động băng thông rộng.

en: You are now registered on a roaming network.
vi: Bạn đã đăng ký mạng chuyển vùng.

en: You are now registered on the home network.
vi: Bạn đã đăng ký mạng nhà.

en: You will need the following information:
vi: Bạn sẽ cần những thông tin sau:

en: Your Device:
vi: Thiết bị của bạn:

en: Your Plan:
vi: Gói cước của bạn:

en: Your Provider:
vi: Nhà cung cấp của bạn:

en: Your broadband billing plan name
vi: Tên gói cước

en: Your mobile broadband connection is configured with the following settings:
vi: Kết nối di động băng thông rộng của bạn được cấu hình như sau:

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Aging time:
vi: Giờ t_uổi:

en: _Automatically connect to this network when it is available
vi: _Tự động kết nối đến mạng này khi nó sẵn sàng

en: _Delete
vi: _Xoá

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Forward delay:
vi: T_rễ chuyển tiếp:

en: _Hairpin mode:
vi: Chế độ _Hairpin:

en: _Hello time:
vi: Thời gian c_hào hỏi:

en: _Inner authentication:
vi: Xác thực _trong:

en: _Interface name:
vi: Tên _giao tiếp:

en: _Key:
vi: _Khóa:

en: _Link Monitoring:
vi: Theo dõi _liên kết:

en: _Max age:
vi: Tuổi _tối đa:

en: _Method:
vi: _Phương pháp:

en: _Network name:
vi: Tê_n mạng:

en: _Parent interface:
vi: Giao tiếp _cha:

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Port:
vi: _Cổng:

en: _Primary:
vi: _Chính:

en: _Priority:
vi: Độ ư_u tiên:

en: _Rate:
vi: _Tốc độ:

en: _Replace
vi: _Thay thế

en: _Require 128-bit encryption
vi: Đò_i hỏi mã hoá 128 bit

en: _Routes…
vi: Đị_nh tuyến…

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Secondary Password:
vi: Mật khẩu _phụ:

en: _Select your plan:
vi: _Chọn gói cước

en: _Service:
vi: _Dịch vụ:

en: _Speed:
vi: _Tốc độ:

en: _Teamed connections:
vi: Các kết nối _Team:

en: _Transport mode:
vi: Chế độ _vận chuyển:

en: _Type:
vi: _Kiểu:

en: _Unlock
vi: _Bỏ khoá

en: _Use point-to-point encryption (MPPE)
vi: _Dùng mã hoã điểm-đến-điểm (MPPE)

en: _Use this connection only for resources on its network
vi: Chỉ _dùng kết nối này cho tài nguyên trên mạng đó

en: _Username:
vi: _Tên người dùng:

en: _VPN Connections
vi: Kết nối _VPN

en: automatic
vi: tự động

en: bytes
vi: byte

en: default
vi: mặc định

en: device not managed
vi: thiết bị không được quản lý

en: device not ready
vi: thiết bị chưa sẵn sàng

en: device not ready (firmware missing)
vi: thiết bị chưa sẵn sàng (thiếu firmware)

en: disconnected
vi: đã ngắt kết nối

[ctx: long device name]
en: %s %s
vi: %2$s %1$s

en: never
vi: không bao giờ

en: none
vi: không có

en: not enabled
vi: chưa bật

en: not registered
vi: chưa đăng ký

en: now
vi: bây giờ

en: registration denied
vi: đăng ký bị từ chối

en: roaming
vi: chuyển vùng

en: searching
vi: đang tìm
