Midnight Commander - en to vi translation catalogue (371 entries)

en:  %s%s file error
vi:  %s%s lỗi tập tin

en:  with source mask:
vi:  với nhãn ban đầu:

en: %.2f KB/s
vi: %.2f KB/giây

en: %.2f MB/s
vi: %.2f МB/giây

en: %ld B/s
vi: %ld B/giây

en: %o %d %f%m
vi: %o (%d cái) %f%m

en: %s contains duplicate entries! Skipping!
vi: %s chứa mục lặp lại! Nhảy qua!

en: %s in %d file | %s in %d files
vi[0]: %s trong %d tập tin

en: %s is not a directory
vi: %s không phải là một thư mục

en: %s: done.
vi: %s: xong.

en: %s: failure
vi: %s: lỗi

en: &Abort
vi: &Dừng

en: &Access time
vi: thời &Gian truy cập

en: &Add current
vi: &Thêm hiện thời

en: &Add new
vi: &Thêm mới

en: &Again
vi: &Lặp lại

en: &Append
vi: &Thêm vào

en: &Background
vi: Trong nền sa&u

en: &Backspace through tabs
vi: &Backpace xóa hết tab

en: &Backwards
vi: &Tìm ngược lại

en: &Cancel
vi: Đóng hộp thoại &]

en: &Cancel quit
vi: &Dừng thoát

en: &Chdir
vi: &Chuyển thư mục

en: &Configuration...
vi: &Cấu hình...

en: &Delete
vi: &Xóa

en: &Directory tree
vi: cây thư &Mục

en: &Discard
vi: &Vứt bỏ

en: &Dismiss
vi: Đó&ng

en: &Display bits...
vi: bit &Hiển thị...

en: &Drop down menus
vi: đẩy &Xuống trình đơn

en: &Edit - F4
vi: &Soạn thảo - F4

en: &Equal split
vi: &Kích thước bằng nhau

en: &Fake half tabs
vi: &Tạo một nửa tab

en: &Fast dir reload
vi: nạ&P nhanh thư mục

en: &Filter...
vi: &Lọc tập tin...

en: &Full file list
vi: &Đầy đủ

en: &Grab lock
vi: &Chiếm đoạt khóa

en: &Horizontal
vi: &Nằm ngang

en: &Ignore lock
vi: &Lời đi khóa

en: &Inode
vi: &Chỉ mục inode

en: &Insert
vi: c&Hèn

en: &Keep
vi: &Giữ

en: &Keybar visible
vi: &Hiển thị thanh phím tắt

en: &Kill
vi: &Diệt

en: &Layout...
vi: &Vẻ ngoài...

en: &Listing format edit
vi: &Soạn thảo định dạng danh sách

en: &Local
vi: &Nội bộ máy

en: &Long file list
vi: &Mở rộng

en: &Marked all
vi: Đánh &dấu tất cả

en: &Modify time
vi: &Thời gian sửa đổi

en: &Move
vi: &Di chuyển

en: &Name
vi: th&Eo tên

en: &Never
vi: &Không bao giờ

en: &No
vi: &Không

en: &OK
vi: Đồng ý &=

en: &Open file...
vi: &Mở tập tin...

en: &Overwrite
vi: &Ghi chèn

en: &Quick
vi: &Nhanh

en: &Quit
vi: &Thoát

en: &Refresh
vi: &Làm mới

en: &Reget
vi: &Lấy lại

en: &Remove
vi: &Xóa

en: &Replace
vi: &Thay thế

en: &Resume
vi: &Phục hồi

en: &Retry
vi: &Thử lại

en: &Return does autoindent
vi: &Enter tự động thụt dòng

en: &Reverse
vi: &Ngược lại

en: &Save
vi: Ghi nhớ &+

en: &Save setup
vi: &Ghi nhớ cấu hình

en: &Set
vi: Đồ&ng ý

en: &Size
vi: &Kích thước

en: &Size only
vi: &Chỉ theo kích thước

en: &Skip
vi: &Bỏ qua

en: &Sort order...
vi: t&Hứ tự sắp xếp...

en: &Stop
vi: &Dừng

en: &System Wide
vi: &Hệ thống

en: &Thorough
vi: &Theo từng byte

en: &Tree
vi: &Cây thư mục

en: &Undelete files (ext2fs only)
vi: &Phục hồi tập tin đã xóa (chỉ ext2fs)

en: &Unsorted
vi: không &Sắp xếp

en: &Up
vi: &Lên

en: &Update
vi: &Cập nhật

en: &Use ~/.netrc
vi: &Sử dụng ~/.netrc

en: &User
vi: &Người dùng

en: &User defined:
vi: &Người dùng tự xác định:

en: &Using shell patterns
vi: &Sử dụng mẫu (pattern) của shell

en: &Verbose operation
vi: thao tác với thông báo &Dài dòng

en: &Vertical
vi: &Thẳng đứng

en: &View - F3
vi: X&em - F3

en: &Virtual FS...
vi: &FS ảo...

en: &Yes
vi: &Có

en: (chdir first)
vi: (đầu tiên chdir)

en: (stalled)
vi: (bị nhốt)

en: (strict rfc959)
vi: (hạn chế rfc959)

en: * on keypad
vi: * trên phần keypad

en: + on keypad
vi: + trên phần keypad

en: -  < No translation >
vi: -  < Không có dịch >

en: - on keypad
vi: - trên phần keypad

en: < Auto >
vi: < Tự động >

en: < Reload Current Syntax >
vi: < Nạp lại cú pháp hiện thời >

en: <Unknown group>
vi: <không rõ nhóm>

en: <Unknown user>
vi: <không rõ người dùng>

en: <readlink failed>
vi: <đọc liên kết không thành công>

en: A&ll
vi: &Tất cả

en: A&ppend
vi: &Thêm vào cuối

en: Aborted transfer would be successful.
vi: Dừng truyền tải thành công.

en: Aborting transfer...
vi: Dừng truyền tải...

en: Account:
vi: Tài khoản:

en: Active VFS directories
vi: Thư mục VFS hoạt động

en: Alwa&ys
vi: &Luôn luôn

en: Background process:
vi: Tiến trình nền sau:

en: ButtonBar|Ascii
vi: Ascii

en: ButtonBar|Edit
vi: Sửa

en: ButtonBar|Format
vi: Định dạng

en: ButtonBar|Goto
vi: Đi tới

en: ButtonBar|Help
vi: Trợ giúp

en: ButtonBar|Hex
vi: Hex

en: ButtonBar|HxSrch
vi: Tìm hx

en: ButtonBar|Parse
vi: Phân tích

en: ButtonBar|Quit
vi: Thoát

en: ButtonBar|Raw
vi: Thô

en: ButtonBar|Save
vi: Lưu

en: ButtonBar|Search
vi: Tìm kiếm

en: ButtonBar|UnWrap
vi: Bỏ chuyển dòng

en: ButtonBar|Unform
vi: Bỏ định dạng

en: ButtonBar|View
vi: Xem

en: ButtonBar|Wrap
vi: Chuyển dòng

en: C&lear marked
vi: &Xóa đánh dấu

en: C&ontinue
vi: &Tiếp tục

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cannot change directory
vi: Không thay đổi được thư mục

en: Cannot create temporary directory %s: %s
vi: Không tạo được thư mục tạm thời %s: %s

en: Cannot execute command
vi: Không thực hiện được câu lệnh

en: Cannot invoke command.
vi: Không thực hiện được câu lệnh.

en: Cannot open %s archive
    %s
vi: Không mở được tập tin nén %s
    %s

en: Cannot open cpio archive
    %s
vi: Không mở được tập tin nén cpio
    %s

en: Cannot open named pipe %s
vi: Không mở được đường ống tên (named pipe) %s

en: Cannot open tar archive
    %s
vi: Không mở được tập tin nén tar
    %s

en: Cannot open the %s file for writing:
    %s
vi: Không mở được tập tin %s để ghi nhớ:
    %s

en: Cannot parse:
vi: Không thể phân tích:

en: Cannot read directory contents
vi: Không đọc được nội dung thư mục

en: Cannot set correct permissions for directory %s
vi: Không đặt được quyền hạn đúng cho thư mục %s

en: Cannot translate from %s to %s
vi: Không chuyển được bảng mã từ %s thành %s

en: Cannot write to the %s file:
    %s
vi: Không ghi nhớ được vào tập tin %s:
    %s

en: Changes to file lost
vi: Thay đổi tới tập tin bị mất

en: Chmod command
vi:  Câu lệnh chmod

en: Command
vi: Câu lệnh

en: Completion/M-tab
vi: Hoàn thành/M-Tab

en: Con&tinue
vi: &Tiếp tục

en: Configure options
vi: Tùy chọn cấu hình

en: Confir&m before saving
vi: &Hỏi lại trước khi ghi nhớ

en: Copy "%s" directory to:
vi:  Sao chép thư mục "%s" vào:

en: Corrupted cpio header encountered in
    %s
vi: Lỗi phần đầu cpio phát hiện trong
    %s

en: Create a new Directory
vi: Tạo thư mục mới

en: Delete on keypad
vi: Delete trên keypad

en: Dev. type: major %lu, minor %lu
vi: Dạng thiết bị: major %lu, minor %lu

en: Directory %s is not owned by you
vi: Bạn không sở hữu thư mục %s

en: Directory cache expired for %s
vi: Cache thư mục hết hạn cho %s

en: Directory hotlist
vi: Danh sách thư mục thường dùng

en: Directory label
vi:  Tên nhãn thư mục

en: Directory path
vi:  Đường dẫn tới thư mục

en: Disable mouse support in text version
vi: Bỏ hỗ trợ chuột trong phiên bản văn bản (text)

en: Disables subshell support
vi: Tắt hỗ trợ shell con

en: Displays the current version
vi: Hiển thị số phiên bản hiện thời

en: Domain:
vi: Miền (domain):

en: Down arrow keypad
vi: Mũi tên xuống dưới của phần keypad

en: Edit &extension file
vi: soạn thảo tập tin phần mở &Rộng

en: Edit &menu file
vi: soạ&N thảo tập tin trình đơn

en: Enables subshell support (default)
vi: Bật hỗ trợ shell con (mặc định)

en: End key
vi: Phím End

en: End on keypad
vi: End trên keypad

en: Enter on keypad
vi: Enter trên keypad

en: Enter shell command(s):
vi: Nhập (các) câu lệnh shell:

en: Error
vi: Lỗi

en: Error reported after abort.
vi: Có lỗi báo cáo sau khi dừng.

en: Existing filename (filename symlink will point to):
vi: Tên tập tin đã có (liên kết mềm sẽ chỉ đến):

en: Extension file edit
vi: Soạn thảo phần mở rộng tập tin

en: External command
vi: Lệnh ngoại trú

en: External panelize
vi: Bảng ngoài

en: F&ull 8 bits input
vi: Đầ&u vào 8 bit đầy đủ

en: FT&P link...
vi: kết nối &FTP...

en: FTP: Account required for user %s
vi: FTP: Yêu cầu tài khoản cho người dùng %s

en: File
vi: Tập tin

en: File %s is not owned by root or you or is world writable.
    Using it may compromise your security
vi: Tập tin %s không thuộc quyền sở hữu của root, hay của bạn,
    hoặc ai cũng có thể ghi. Sử dụng tập tin này có thể không an toàn

en: File locked
vi: Tập tin bị khóa

en: File: %s
vi: Tập tin: %s

en: Files tagged, want to cd?
vi: Đã đánh dấu các tập tin, chuyển thư mục?

en: Filesystem: %s
vi: Hệ thống tập tin: %s

en: Fill tabs with &spaces
vi: &Làm đầy tab bằng khoảng trắng

en: Find *.orig after patching
vi: Tìm *.orig) sau khi vá lỗi (patch)

en: Find File
vi: Tìm tập tin

en: Find SUID and SGID programs
vi: Tìm chương trình có các bit SUID/SGID

en: Find rejects after patching
vi: Tìm những loại bỏ sau khi vá lỗi (patch)

en: Finished
vi: Kết thúc

en: Flag
vi: Cờ

en: Forces xterm features
vi: Bắt buộc dùng tính năng của xterm

en: Function key 1
vi: Phím chức năng 1

en: Function key 10
vi: Phím chức năng 10

en: Function key 11
vi: Phím chức năng 11

en: Function key 12
vi: Phím chức năng 12

en: Function key 13
vi: Phím chức năng 13

en: Function key 14
vi: Phím chức năng 14

en: Function key 15
vi: Phím chức năng 15

en: Function key 16
vi: Phím chức năng 16

en: Function key 17
vi: Phím chức năng 17

en: Function key 18
vi: Phím chức năng 18

en: Function key 19
vi: Phím chức năng 19

en: Function key 2
vi: Phím chức năng 2

en: Function key 20
vi: Phím chức năng 20

en: Function key 3
vi: Phím chức năng 3

en: Function key 4
vi: Phím chức năng 4

en: Function key 5
vi: Phím chức năng 5

en: Function key 6
vi: Phím chức năng 6

en: Function key 7
vi: Phím chức năng 7

en: Function key 8
vi: Phím chức năng 8

en: Function key 9
vi: Phím chức năng 9

en: GNU Midnight Commander is already
    running on this terminal.
    Subshell support will be disabled.
vi: Một GNU Midnight Commander đã làm việc
    trên terminal này. Sẽ không có hỗ trợ
    shell con.

en: Getting file
vi: Nhận tập tin

en: Great! You have a complete terminal database!
    All your keys work well.
vi: Tuyệt! Chúng ta có một cơ sở dữ liệu mô tả terminal đầy đủ!
    Tất cả các phím đều làm việc tốt.

en: Grepping in %s
vi: Tìm trong %s

en: Group
vi: Nhóm

en: Group name
vi: Tên nhóm

en: Help
vi: Giúpđỡ

en: Home on keypad
vi: Home trên keypad

en: If &size differs
vi: &Nếu kích thước khác nhau

en: Incomplete file was retrieved. Keep it?
vi: Nhận được tập tin không đầy đủ. Giữ tập tin?

en: Inconsistent extfs archive
vi: Tập tin nén extfs không thích hợp

en: Inconsistent hardlinks of
    %s
    in cpio archive
    %s
vi: Liên kết cứng không thích hợp 
    %s
    trong tập tin nén cpio
    %s

en: Inconsistent tar archive
vi: Tập tin tar không thích hợp

en: Input / display codepage:
vi: Bảng mã đầu vào / hiển thị:

en: Insert on keypad
vi: Insert trên keypad

en: Internal error:
vi: Lỗi nội bộ:

en: It seems that all your keys already
    work fine. That's great.
vi: Có vẻ như tất cả các phím của bạn
    làm việc tốt. Thật là tuyệt.

en: L&ynx-like motion
vi: di chuyển giống trong l&Ynx

en: Label for "%s":
vi:  Tên nhãn cho "%s":

en: Launches the file viewer on a file
vi: Xem tập tin

en: Layout
vi: Vẻ ngoài

en: Learn keys
vi: Tạo phím tắt

en: Left arrow keypad
vi: Mũi tên sang trái trên phần keypad

en: Link %s to:
vi: Tạo liên kết tới %s:

en: Log ftp dialog to specified file
vi: Ghi hội thoại FTP vào một tập tin

en: More parsing errors will be ignored.
vi: Sẽ lờ đi các lỗi phân tích tiếp theo.

en: Move "%s" directory to:
vi:  Di chuyển thư mục "%s" vào:

en: Moving %s
vi: Di chuyển %s

en: Name
vi: Tên

en: New hotlist entry
vi:  Thêm bản ghi vào tra cứu

en: No node information
vi: Không có thông tin về nút (node)

en: No space information
vi: Không có thông tin về khoảng trống

en: Non&e
vi: &Không

en: Other 8 bit
vi: 8 bit khác

en: Other command
vi: Lệnh khác

en: Overwrite all targets?
vi: Khi đè lên mọi tập tin đích?

en: Overwrite this target?
vi: Khi đè lên tập tin này?

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Owner name
vi: Tên chủ sở hữu

en: Page Down keypad
vi: Page Down trên keypad

en: Page Up keypad
vi: Page Up trên keypad

en: Pane&lize
vi: &Bảng

en: Password for \\%s\%s
vi: Mật khẩu cho \\%s\%s

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Paste output of external command
vi: Dán kết quả của lệnh ngoại trú

en: Perm
vi: Quyền

en: Permission
vi: Quyền hạn

en: Pipe close failed
vi: Đóng đường ống không thành công

en: Please press the %s
    and then wait until this message disappears.
    
    Then, press it again to see if OK appears
    next to its button.
    
    If you want to escape, press a single Escape key
    and wait as well.
vi: Xin hãy nhấn lên %s
    và đợi cho thông báo này biến mất.
    
    Sau đó hãy nhấn một lần nữa để chắc chắn là ở bên phải
    của tên xuất hiện "OK".
    
    Nếu bạn muốn dừng việc dạy phím, thì hãy nhấn
    phím Esc và cũng cần đợi một chút.

en: Premature end of cpio archive
    %s
vi: Phần cuối của tập tin nén cpio bị hỏng
    %s

en: Press any key to continue...
vi: Để tiếp tục nhấn phím bất kỳ...

en: Print data directory
vi: In ra tên thư mục dữ liệu

en: Print last working directory to specified file
vi: Ghi thư mục làm việc cuối cùng vào tập tin chỉ ra

en: Quick cd
vi: cd nhanh

en: Quit
vi: Thoát

en: Request to run in color mode
vi: Yêu cầu chạy trong chế độ màu

en: Requests to run in black and white
vi: Yêu cầu chạy trong chế độ đen trắng

en: Resets soft keys on HP terminals
vi: Đặt lại phím phần mềm trên các terminal HP

en: Resolving symlink...
vi: Đang tìm liên kết mềm...

en: Right arrow keypad
vi: Mũi tên sang phải trên phần keypad

en: S&et marked
vi: Đá&nh dấu

en: S&hell link...
vi: kết nối &Shell...

en: S&kip
vi: &Bỏ qua

en: SM&B link...
vi: kết nối SM&B...

en: SUB-DIR
vi: THƯMỤCCON

en: SYMLINK
vi: LIÊNKẾTMỀM

en: Save file &position
vi: &Ghi nhớ vị trí trong tập tin

en: Screen size %dx%d is not supported.
    Check the TERM environment variable.
vi: Kích thước màn hình %dx%d không được hỗ trợ.
    Hãy kiểm tra biến môi trường TERM.

en: Search
vi: Tìm

en: Searching
vi: Tìm

en: Searching %s
vi: Tìm %s

en: Set &all
vi: Đặt &tất cả

en: Set &groups
vi: Đặt &nhóm

en: Set &users
vi: Đặt &người dùng

en: Set debug level
vi: Đặt mức độ tìm sửa lỗi (debug)

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Sorry, we cannot do password authenticated connections for now.
vi: Xin lỗi, bây giờ không thể tạo kết nối xác thực theo mật khẩu.

en: Sort order
vi: Thứ tự sắp xếp

en: Source
vi: Nguồn

en: Specifies a color configuration
vi: Xác định cấu hình màu sắc

en: Start at:
vi: Bắt đầu từ:

en: Starting linear transfer...
vi: Chạy truyền tải theo đường thẳng...

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: Subgroup - press ENTER to see list
vi: Nhóm con - nhấn ENTER để xem danh sách

en: Symbolic link
vi: Liên kết mềm

en: Symbolic link filename:
vi: Tên của liên kết mềm:

en: Synta&x highlighting
vi: &Chiếu sáng cú pháp

en: Syntax file edit
vi: Soạn thảo tập tin cú pháp

en: Target
vi: Đích

en: Temporary files will be created in %s
vi: Tập tin tạm thời sẽ được tạo trong thư mục %s

en: Temporary files will not be created
vi: Tập tin tạm thời sẽ không được tạo ra

en: The TERM environment variable is unset!
vi: Biến môi trườn TERM chưa được xác định!

en: To run on slow terminals
vi: Để chạy trên các terminal chậm

en: Tries to use termcap instead of terminfo
vi: Thử sử dụng termcap thay cho terminfo

en: UP--DIR
vi: LÊNTRÊN

en: Unexpected EOF on archive file
vi: Kết thúc tập tin EOF nén không mong đợi

en: Unexpected end of file
    %s
vi: Kết thúc tập tin không mong đợi
    %s

en: Up arrow keypad
vi: Mũi tên lên trên của phần keypad

en: Use &passive mode
vi: Sử &dụng chế độ thụ động

en: Use passive mode over pro&xy
vi: Sử &dụng chế độ thụ động qua proxy

en: Use stickchars to draw
vi: Sử dụng ký tự thẳng đứng để vẽ

en: User supplied format looks invalid, reverting to default.
vi: Định dạng người dùng đưa ra có vẻ không thích hợp, chuyển lại thành mặc định.

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Warning: Cannot change to %s.
vi: Cảnh báo: Không chuyển được vào %s.

en: Warning: Invalid flag %c in %s:
    %s
vi: Cảnh báo: Cờ không đúng %c trong %s:
    %s

en: Warning: Invalid line in %s:
    %s
vi: Cảnh báo: dòng không đúng trong %s:
    %s

en: With builtin Editor
vi: Với Trình soạn thảo nội trú

en: With internationalization support
vi: Với hỗ trợ các ngôn ngữ khác

en: With mouse support on xterm
vi: Với hỗ trợ chuột trong xterm

en: With mouse support on xterm and Linux console
vi: Với hỗ trợ chuột trong xterm và kênh giao tác Linux

en: With multiple codepages support
vi: Với hỗ trợ nhiều bảng mã

en: With support for X11 events
vi: Với hỗ trợ sự kiện X11

en: With support for background operations
vi: Với hỗ trợ thao tác nền sau

en: Wrap mode
vi: Chế độ chuyển dòng

en: [dev]
vi: [thiết bị]

en: directories
vi: Các thư mục

en: directory
vi: thư mục

en: file
vi: tập tin

en: files
vi: các tập tin

en: files/directories
vi: tập tin/thư mục

en: fish: Disconnecting from %s
vi: fish: Ngừng kết nối từ %s

en: fish: Handshaking version...
vi: fish: Đang xác nhận phiên bản...

en: fish: Local read failed, sending zeros
vi: fish: Lỗi đọc nội bộ, đang gửi các số không

en: fish: Reading directory %s...
vi: fish: Đọc thư mục %s...

en: fish: Sending initial line...
vi: fish: Đang gửi dòng đầu tiên...

en: fish: Sending password...
vi: fish: Đang gửi mật khẩu...

en: fish: Waiting for initial line...
vi: fish: Đang chời dòng đầu tiên...

en: fish: store %s: sending command...
vi: fish: bản ghi %s: đang gửi câu lệnh...

en: ftpfs: CWD failed.
vi: ftpfs: CWD (thay đổi thư mục) không thành công.

en: ftpfs: Disconnecting from %s
vi: ftpfs: Ngắt kết nối từ %s

en: ftpfs: Invalid host name.
vi: ftpfs: Tên máy không đúng.

en: ftpfs: Login incorrect for user %s
vi: ftpfs: lỗi đăng nhập cho người dùng %s

en: ftpfs: Reading FTP directory %s... %s%s
vi: ftpfs: Đọc thư mục FTP %s... %s%s

en: ftpfs: abort error: %s
vi: ftpfs: lỗi thoát: %s

en: ftpfs: abort failed
vi: ftpfs: sự cố thoát

en: ftpfs: aborting transfer.
vi: ftpfs: dừng truyền tải.

en: ftpfs: connection interrupted by user
vi: ftpfs: người dùng dừng kết nối giữa chừng

en: ftpfs: connection to server failed: %s
vi: ftpfs: kết nối tới máy chủ không thành công: %s

en: ftpfs: could not setup passive mode
vi: ftpfs: không đặt được chế độ bị động (passive)

en: ftpfs: couldn't resolve symlink
vi: ftpfs: không tìm được liên kết mềm

en: ftpfs: failed; nowhere to fallback to
vi: ftpfs: lỗi; không có nơi nào để quay lại về

en: ftpfs: logged in
vi: ftpfs: đã đăng nhập

en: ftpfs: making connection to %s
vi: ftpfs: Thực hiện kết nối với %s

en: ftpfs: sending login name
vi: ftpfs: đang gửi tên đăng nhập

en: ftpfs: sending user account
vi: ftpfs: đang gửi tài khoản người dùng

en: ftpfs: sending user password
vi: ftpfs: đang gửi mật khẩu người dùng

en: group
vi: nhóm

en: non-local vfs
vi: không phải vfs cục bộ

en: other
vi: khác

en: owner
vi: sở hữu

en: to:
vi: vào:

en: undelfs: loading deleted files information %d inodes
vi: undelfs: nạp thông tin về những tập tin bị xóa %d inode

en: undelfs: reading block bitmap...
vi: undelfs: đọc sơ đồ bit của khối...

en: undelfs: reading inode bitmap...
vi: undelfs: đọc sơ đồ bit của nút inode...
