Geany 1.30 - en to vi translation catalogue (905 entries)

en: "%s" was not found.
vi: Không tìm thấy « %s ».

en: %s %s -- %s (in directory: %s)
vi: %s %s -- %s (trong thư mục: %s)

en: %s (in directory: %s)
vi: %s (trong thư mục: %s)

en: %s file
vi: Tập tin %s

en: %s source file
vi: Tập tin mã nguồn %s

en: %s: replaced %d occurrence of "%s" with "%s". | %s: replaced %d occurrences of "%s" with "%s".
vi[0]: %s: mới thay thế %d lần gặp « %s » bằng « %s ».

en: (built on or after %s)
vi: (xây dựng vào hay sau %s)

en: (only inside Geany)
vi: (chỉ bên trong Geany)

en: (with BOM)
vi: (có BOM)

en: (without BOM)
vi: (không có BOM)

en: , read-only
vi: , chỉ đọc

en: --- Separator ---
vi: --- Phân cách ---

en: <b>Auto-close quotes and brackets</b>
vi: <b>Tự động điền nốt Nháy và Ngoặc</b>

en: <b>Commands</b>
vi: <b>Lệnh</b>

en: <b>Completions</b>
vi: <b>Làm xong</b>

en: <b>Display</b>
vi: <b>Hiển thị</b>

en: <b>Editor tabs</b>
vi: <b>Thẻ trình soạn thảo</b>

en: <b>Encodings</b>
vi: <b>Bảng mã</b>

en: <b>Features</b>
vi: <b>Tính năng</b>

en: <b>Fonts</b>
vi: <b>Phông</b>

en: <b>Indentation</b>
vi: <b>Thụt lề</b>

en: <b>Keyboard shortcuts</b>
vi: <b>Phím tắt</b>

en: <b>Long line marker</b>
vi: <b>Dấu dòng dài</b>

en: <b>Miscellaneous</b>
vi: <b>Lặt vặt</b>

en: <b>New files</b>
vi: <b>Tập tin mới</b>

en: <b>Page %d of %d</b>
vi: <b>Trang %d trên %d</b>

en: <b>Paths</b>
vi: <b>Đường dẫn</b>

en: <b>Projects</b>
vi: <b>Dự án</b>

en: <b>Saving files</b>
vi: <b>Lưu tập tin</b>

en: <b>Search</b>
vi: <b>Tìm kiếm</b>

en: <b>Shutdown</b>
vi: <b>Tắt máy</b>

en: <b>Sidebar</b>
vi: <b>Khung lề</b>

en: <b>Startup</b>
vi: <b>Khởi chạy</b>

en: <b>Tab positions</b>
vi: <b>Vị trí thẻ</b>

en: <b>Template data</b>
vi: <b>Dữ liệu mẫu</b>

en: <b>Tool paths</b>
vi: <b>Đường dẫn công cụ</b>

en: <b>Toolbar</b>
vi: <b>Thanh công cụ</b>

en: <i>Warning: these settings are overridden by the current project. See <b>Project->Properties</b>.</i>
vi: <i>Cảnh báo : thiết lập này bị dự án hiện thời ghi đè. Xem <b>Dự án > Thuộc tính</b>.</i>

en: A fast and lightweight IDE
vi: Một IDE nhanh và nhẹ nhàng

en: A fast and lightweight IDE using GTK+
vi: Một IDE nhanh và nhẹ nhàng dùng GTK+

en: A string which is added when toggling a line comment in a source file, it is used to mark the comment as toggled.
vi: Một chuỗi được thêm khi bật/tắt một ghi chú dòng trong một tập tin nguồn; nó dùng để đánh dấu ghi chú đã được bật/tắt.

en: About Geany
vi: Giới thiệu Geany

en: Action
vi: Hành động

en: Active
vi: Hoạt động

en: Add a little header to every page containing the page number, the filename and the current date (see below). It takes 3 lines of the page.
vi: Thêm vào mỗi trang một phần đầu trang nhỏ chứa số thứ tự trang, tên tập tin và ngày tháng hiện thời (xem bên dưới). Phần này chiếm 3 dòng của trang.

en: Add line numbers to the printed page
vi: Thêm vào trang in các số thứ tự dòng

en: Add page numbers at the bottom of each page. It takes 2 lines of the page.
vi: Thêm số thứ tự dòng vào đáy từng trang (chiếm 2 dòng của trang).

en: Adds a file browser tab to the sidebar.
vi: Thêm vào khung lề một thẻ duyệt qua tập tin.

en: All Source
vi: Mọi mã nguồn

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Allows the VTE to receive keyboard shortcuts (apart from focus commands)
vi: Cho phép VTE nhận tín hiệu phím tắt (ra khỏi lệnh đặt tiêu điểm)

en: An error occurred or file information could not be retrieved (e.g. from a new file).
vi: Gặp lỗi hoặc không thể lấy thông tin về tập tin (v.d. từ tập tin mới).

en: An error occurred while converting the file from UTF-8 in "%s". The file remains unsaved.
vi: Gặp lỗi khi chuyển đổi tập tin từ UTF-8 trong « %s ». Tập tin vẫn còn chưa được lưu.

en: Anchors
vi: Neo

en: Any unsaved changes will be lost.
vi: Các thay đổi chưa lưu sẽ bị mất.

en: Appendix
vi: Phụ lục

en: Apply the default indentation settings to all documents
vi: Áp dụng thiết lập mặc định cho _mọi tài liệu

en: Arabic
vi: Ả Rập

en: Are you sure you want to reload '%s'?
vi: Bạn có chắc muốn tải lại « %s » không?

en: Armenian
vi: Ác-mê-ni

en: Arrow characters
vi: Ký tự mũi tên

en: Auto Save
vi: Tự động lưu

en: Auto save _interval:
vi: _Khoảng tự động lưu :

en: Auto-close curly bracket when typing an opening one
vi: Tự động điền nốt một cặp dấu ngoặc móc khi nhập một dấu ngoặc móc mở

en: Auto-close double quote when typing an opening one
vi: Tự động điền nốt một cặp dấu nháy kép khi nhập một dấu nháy kép mở

en: Auto-close parenthesis when typing an opening one
vi: Tự động điền nốt một cặp dấu ngoặc đơn khi nhập một dấu ngoặc đơn mở

en: Auto-close square-bracket when typing an opening one
vi: Tự động điền nốt một cặp dấu ngoặc vuông khi gõ một dấu ngoặc vuông mở

en: Auto-focus widgets (focus follows mouse)
vi: Tự động đặt tiêu điểm trên ô điều khiển (tiêu điểm theo con chuột)

en: Autocomplete all words in document
vi: Tự động điền nốt mọi từ trong tài liệu

en: Autocomplete symbols
vi: Tự động điền nốt ký hiệu

en: Automatic completion of known symbols in open files (function names, global variables, ...)
vi: Tự động gõ xong các ký hiệu đã biết trong tập tin được mở (tên hàm, biến toàn cục v.v.)

en: Automatic continuation of multi-line comments
vi: Tự động tiếp tục ghi chú đa dòng

en: Autosave: Saved %d file automatically. | Autosave: Saved %d files automatically.
vi[0]: Tự động lưu : %d tập tin đã được tự động lưu.

en: Available Items
vi: Mục sẵn sàng

en: Background
vi: Nền

en: Background color:
vi: Màu nền:

en: Backup Copy
vi: Bản sao lưu

en: Backup Copy: Directory could not be created (%s).
vi: Bản sao lưu : không thể tạo thư mục (%s).

en: Backup Copy: File could not be read (%s).
vi: Bản sao lưu : không thể đọc tập tin (%s).

en: Backup Copy: File could not be saved (%s).
vi: Bản sao lưu : không thể lưu tập tin (%s).

en: Backup directory does not exist or is not writable.
vi: Thư mục sao lưu không tồn tại hoặc không cho phép ghi.

en: Bad regex for filetype %s: %s
vi: Sai đặt biểu thức chính quy cho dạng tập tin %s: %s

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Base GType:
vi: Kiểu GType cơ bản:

en: Base class:
vi: Hạng cơ bản:

en: Base directory of all files that make up the project. This can be a new path, or an existing directory tree. You can use paths relative to the project filename.
vi: Thư mục cơ bản của tất cả các tập tin làm dự án. Đường dẫn mới hay cây thư mục tồn tại cũng được. Bạn cũng có thể đặt đường dẫn tương đối so với tên tập tin dự án.

en: Base header:
vi: Phần đầu cơ bản:

en: Base path:
vi: Đường dẫn cơ bản:

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Be verbose
vi: Xuất chi tiết

en: Beep on errors or when compilation has finished
vi: Bíp khi gặp lỗi, hay khi biên dịch xong

en: Blocks
vi: Khối

en: Bottom
vi: Dưới

en: Browser:
vi: Bộ duyệt:

en: Build
vi: Xây dựng

en: Build options
vi: Tùy chọn xây dựng

en: Build the current file
vi: Xây dựng tập tin hiện thời

en: Build the current file with Make and the default target
vi: Xây dựng tập tin hiện thời, dùng công cụ Make và đích đến mặc định

en: Build the current file with Make and the specified target
vi: Xây dựng tập tin hiện thời, dùng công cụ Make và đích đến đã xác định

en: C Standard Library
vi: Thư Viện Chuẩn C

en: C++ (C Standard Library)
vi: C++ (Thư Viện Chuẩn C)

en: C++ Standard Library
vi: Thư Viện Chuẩn C++

en: C_ase sensitive
vi: Phân biệt chữ ho_a/thường

en: C_hange
vi: Đổ_i

en: C_lose All
vi: Đóng tất _cả

en: C_onfiguration Files
vi: Tập tin Cấ_u hình

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: Calls the View->Toggle All Additional Widgets command
vi: Gọi chức năng Xem > Bật/tắt mọi ô điều khiển bổ sung

en: Celtic
vi: Xen-tơ

en: Central European
vi: Vùng Trung Âu

en: Change the directory to the base directory of the currently opened project
vi: Chuyển đổi thư mục sang thư mục cơ bản của dự án được mở hiện thời

en: Chapter
vi: Chương

en: Character
vi: Ký tự

en: Characters to type for autocompletion:
vi: Ký tự cần gõ để tự động điền nốt:

en: Characters:
vi: Ký tự :

en: Chinese Simplified
vi: Tiếng Hoa phổ thông

en: Chinese Traditional
vi: Tiếng Hoa truyền thống

en: Choose Project Base Path
vi: Chọn đường dẫn cơ bản dự án

en: Choose Project Filename
vi: Chọn tên tập tin dự án

en: Choose a special character from the list below and double click on it or use the button to insert it at the current cursor position.
vi: Hãy chọn một ký tự đặc biệt trong danh sách bên dưới, rồi nhấn đôi vào nó, hoặc bấm cái nút để chèn nó vào vị trí con trỏ hiện thời.

en: Choose font
vi: Chọn phông

en: Class
vi: Hạng

en: Class Builder
vi: Bộ xây dựng hạng

en: Classes
vi: Hạng

en: Clipboard
vi: Bảng nháp

en: Close
vi: Đóng

en: Close All
vi: Đóng tất cả

en: Close Ot_her Documents
vi: Đóng các tập tin k_hác

en: Close _dialog
vi: Đóng _hộp thoại

en: Close all
vi: Đóng tất cả

en: Close all open files
vi: Đóng mọi tập tin còn mở

en: Close the current file
vi: Đóng tập tin hiện thời

en: Color Chooser
vi: Bộ chọn màu

en: Command
vi: Lệnh

en: Command:
vi: Lệnh:

en: Comment line(s)
vi: Ghi chú dòng

en: Comment toggle marker:
vi: Dấu bật/tắt ghi chú :

en: Company name
vi: Tên công ty

en: Company:
vi: Công ty:

en: Compilation failed.
vi: Lỗi biên dịch.

en: Compilation finished successfully.
vi: Mới biên dịch xong.

en: Compile
vi: Biên dịch

en: Compile the current file
vi: Biên dịch tập tin hiện thời

en: Compile the current file with Make
vi: Biên dịch tập tin hiện thời dùng Make

en: Compiler
vi: Bộ biên dịch

en: Complete snippet
vi: Làm xong đoạn

en: Complete word
vi: Gõ xong từ

en: Completion list height:
vi: Bề cao danh sách điền nốt:

en: Completions
vi: Mục điền nốt

en: Configuration directory could not be created (%s).
vi: Không thể tạo thư mục cấu hình (%s).

en: Configuration directory could not be created (%s).
    There could be some problems using Geany without a configuration directory.
    Start Geany anyway?
vi: Không thể tạo thư mục cấu hình (%s).
    Có thể gặp lỗi khi sử dụng Geany mà không có thư mục cấu hình.
    Vẫn khởi chạy Geany không?

en: Configuration files reloaded.
vi: Các tập tin cấu hình đã được nạp lại.

en: Confirm exit
vi: Xác nhận thoát

en: Constants
vi: Hằng

en: Conte_xt Action
vi: Hành động N_gữ cảnh

en: Context Action
vi: Hành động ngữ cảnh

en: Context action command. The currently selected word can be used with %s. It can appear anywhere in the given command and will be replaced before execution.
vi: Lệnh hành động ngữ cảnh. Từ được chọn hiện thời có thể được dùng cùng với %s. Nó có thể nằm ở mọi vị trí trong lệnh đã cho, cũng sẽ được thay thế trước khi thực hiện.

en: Context action:
vi: Hành động ngữ cảnh:

en: Continue automatically multi-line comments in languages like C, C++ and Java when a new line is entered inside such a comment
vi: Tự động tiếp tục ghi chú đa dòng bằng ngôn ngữ như C, C++ và Java khi xuống dòng bên trong một ghi chú như vậy

en: Contributors
vi: Người đóng góp

en: Convert and Set to _LF (Unix)
vi: Chuyển đổi và đặt thành _LF (UNIX)

en: Copy
vi: Chép

en: Copy _All
vi: Ché_p tất cả

en: Copy the current selection
vi: Chép vùng chọn hiện thời

en: Could not execute configured external command '%s' (%s).
vi: Không thể thực hiện câu lệnh bên ngoài đã cấu hình « %s » (%s).

en: Could not find file '%s'.
vi: Không tìm thấy tập tin « %s ».

en: Could not load tags file '%s'.
vi: Không thể nạp tập tin thẻ « %s ».

en: Could not open directory (%s)
vi: Không thể mở thư mục (%s)

en: Could not open file %s (%s)
vi: Không thể mở tập tin: %s (%s)

en: Create Cla_ss
vi: Tạo _hạng

en: Create Class
vi: Tạo hạng

en: Create a new file
vi: Tạo tập tin mới

en: Create constructor
vi: Tạo hàm tạo dựng

en: Create destructor
vi: Tạo hàm phá hủy

en: Create the project's base path directory?
vi: Tạo thư mục cơ bản của dự án không?

en: Creates source files for new class types.
vi: Tạo tập tin mã nguồn cho kiểu hạng mới.

en: Credits
vi: Công trạng

en: Curly brackets { }
vi: Ngoặc móc { }

en: Current chars
vi: Ký tự hiện thời

en: Cursor blinks
vi: Nháy con chạy

en: Custom Date Format
vi: Định dạng ngày riêng

en: Customize Toolbar
vi: Tùy chỉnh thanh công cụ

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut the current selection
vi: Cắt vùng chọn hiện thời

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Cyrillic/Russian
vi: Ki-rin/Nga

en: Cyrillic/Ukrainian
vi: Ki-rin/U-cợ-rainh

en: Date format string could not be converted (possibly too long).
vi: Không thể chuyển đổi chuỗi định dạng ngày tháng (có thể quá dài).

en: Date format:
vi: Định dạng ngày tháng:

en: Date/_Time format for backup files ("man strftime" for details):
vi: Định dạng Ngày/_Giờ cho tập tin sao lưu (« man strftime » để tìm chi tiết):

en: Date:
vi: Ngày:

en: Debug Messages
vi: Thông điệp Gỡ lỗi

en: Decrease indent
vi: Thụt lề kém

en: Decrease indent by one space
vi: Thụt lề kém một dấu cách

en: Decrease indentation
vi: Giảm khoảng thụt lề

en: Default encoding (new files):
vi: Bảng mã mặc định (tập tin mới):

en: Default end of line characters:
vi: Ký tự kết thúc dòng mặc định:

en: Defines
vi: Xác định

en: Definition of "%s" not found.
vi: Không tìm thấy lời xác định « %s ».

en: Delete the current selection
vi: Xoá vùng chọn hiện thời

en: Delete to line end
vi: Xoá đến cuối dòng

en: Detect from file
vi: Phát hiện từ tập tin

en: Developer:
vi: Nhà phát triển:

en: Developers
vi: Nhà phát triển

en: Directory _levels to include in the backup destination:
vi: _Các cấp thư mục cần bao gồm trong đích đến sao lưu :

en: Disable Drag and Drop
vi: Tắt Kéo và Thả

en: Disable drag and drop completely in the editor window so you can't drag and drop any selections within or outside of the editor window
vi: Tắt hoàn toàn khả năng Kéo và Thả trong cửa sổ soạn thảo nên không thể kéo và thả vùng chọn nào bên trong hay bên ngoài cửa sổ đó

en: Disable menu shortcut key (F10 by default)
vi: Tắt phím tắt trình đơn (mặc định F10)

en: Disable this option to keep the dialog open
vi: Tắt tùy chọn này để bảo tồn hộp thoại mở

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: Disk check timeout:
vi: Thời hạn kiểm tra đĩa:

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display height in rows for the autocompletion list
vi: Chiều cao hiển thị theo hàng cho danh sách tự động điền nốt

en: Displayed Items
vi: Mục hiển thị

en: Do you really want to quit?
vi: Bạn thật sự muốn thoát không?

en: Do you want to close it before proceeding?
vi: Bạn có muốn đóng nó trước khi tiếp tục không?

en: Do you want to reload it?
vi: Bạn có muốn tải lại nó không?

en: Do you want to save it before closing?
vi: Bạn có muốn lưu nó trước khi đóng không?

en: Document
vi: Tài liệu

en: Document Setup
vi: Thiết lập Tài liệu

en: Document successfully exported as '%s'.
vi: Tài liệu đã được xuất khẩu theo « %s ».

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Don't load auto completion data (see documentation)
vi: Đừng nạp dữ liệu làm xong tự động (xem tài liệu hướng dẫn)

en: Don't load plugins
vi: Đừng nạp phần bổ sung

en: Don't load terminal support
vi: Đừng nạp hỗ trợ thiết bị cuối

en: Don't load the previous session's files
vi: Đừng nạp các tập tin của phiên bản trước

en: Don't open files in a running instance, force opening a new instance
vi: Đừng mở tập tin trong tiến trình đang chạy: buộc mở một tiến trình mới

en: Don't show message window at startup
vi: Đừng hiển thị cửa sổ thông điệp khi khởi chạy

en: Don't use run script
vi: Đừng dùng văn lệnh chạy

en: Don't use the simple run script which is usually used to display the exit status of the executed program
vi: Đừng dùng văn lệnh chạy đơn giản thường dùng để hiển thị trạng thái thoát của chương trình đã thực hiện

en: Double quotes " "
vi: Nháy kép " "

en: Double-clicking hides all additional widgets
vi: Nhấn đôi thì ẩn mọi ô điều khiển bổ sung

en: Drop rest of word on completion
vi: Bỏ phần từ còn lại một khi điền nốt

en: E_ncoding:
vi: Bả_ng mã:

en: E_xtra options:
vi: Tù_y chọn thêm:

en: East _Asian
vi: _Vùng Đông Á

en: Editor
vi: Trình soạn thảo

en: Editor:
vi: Bộ soạn thảo :

en: Email address of the developer
vi: Địa chỉ thư của nhà phát triển

en: Enable newline to strip the trailing spaces on the previous line
vi: Hiệu lực dòng mới để bỏ các dấu cách theo sau trên dòng trước

en: Enable plugin support
vi: Bật hỗ trợ phần bổ sung

en: Ensure new line at file end
vi: Đảm bảo có ký tự dòng mới tại kết thúc tập tin

en: Ensures that at the end of the file is a new line
vi: Đảm bảo có ký tự dòng mới tại kết thúc tập tin

en: Enter Tab Width
vi: Nhập chiều rộng của khoảng tab

en: Enter here a custom date and time format. You can use any conversion specifiers which can be used with the ANSI C strftime function.
vi: Ở đây hãy tự đặt định dạng ngày tháng và giờ. Bạn có khả năng sử dụng bất cứ ký tự chuyển đổi nào dùng được với hàm strftime kiểu C ANSI. Xem « man strftime » để tìm thêm thông tin.

en: Enter the amount of spaces which should be replaced by a tab character.
vi: Hãy nhập số các dấu cách nên bị một ký tự tab thay thế.

en: Enter the line you want to go to:
vi: Nhập dòng cần tới:

en: Enter tool paths below. Tools you do not need can be left blank.
vi: Hãy nhập bên dưới những đường dẫn công; bỏ trống công cụ không cần.

en: Environment
vi: Môi trường

en: Error
vi: Lỗi

en: Error message: %s
    The error occurred at "%s" (line: %d, column: %d).
vi: Thông điệp lỗi: %s
    Lỗi xảy ra ở « %s » (dòng %d, cột %d).

en: Error message: %s.
vi: Thông điệp lỗi: %s.

en: Error renaming file.
vi: Gặp lỗi khi thay đổi tên của tập tin.

en: Error saving file (%s).
vi: Gặp lỗi khi lưu tập tin (%s).

en: Error saving file.
vi: Gặp lỗi khi lưu tập tin.

en: Example:
    CFLAGS=`pkg-config gtk+-2.0 --cflags` %s -g gtk2.c.tags /usr/include/gtk-2.0/gtk/gtk.h
vi: Thí dụ :
    CFLAGS=`pkg-config gtk+-2.0 --cflags` %s -g gtk2.c.tags /usr/include/gtk-2.0/gtk/gtk.h

en: Executables
vi: Tập tin có thể chạy

en: Execute:
vi: Thực hiện:

en: Explicitly defines a filetype for the file, if it would not be detected by filename extension.
    Note if you choose multiple files, they will all be opened with the chosen filetype.
vi: Xác định dứt khoát kiểu tập tin cho tập tin, nếu nó sẽ không được phát hiện theo phần mở rộng tập tin.
    Ghi chú rằng nếu bạn chọn nhiều tập tin, tất cả các chúng sẽ được mở với kiểu tập tin đã chọn.

en: Explicitly defines an encoding for the file, if it would not be detected. This is useful when you know that the encoding of a file cannot be detected correctly by Geany.
    Note if you choose multiple files, they will all be opened with the chosen encoding.
vi: Xác định dứt khoát bảng mã cho tập tin, nếu nó sẽ không được phát hiện. Có ích khi bạn biết rằng trình Geany sẽ không phát hiện được bảng mã của tập tin đó.
    Ghi chú rằng nếu bạn chọn nhiều tập tin, tất cả các chúng đều sẽ được mở với bảng mã đã chọn.

en: Export
vi: Xuất

en: Export File
vi: Xuất tập tin

en: Exports the current file into different formats.
vi: Xuất khẩu tập tin hiện tại ra định dạng khác nhau.

en: External open command:
vi: Câu lệnh mở ngoài:

en: Extra plugin path:
vi: Đường dẫn phần bổ sung khác:

en: Failed to load one or more session files.
vi: Lỗi nạp một hay nhiều tập tin phiên chạy.

en: Features
vi: Tính năng

en: File
vi: Tập tin

en: File %s closed.
vi: Tập tin %s đã được đóng.

en: File %s printed.
vi: Tập tin %s đã được in.

en: File %s reloaded.
vi: Tập tin %s đã được tải lại.

en: File %s saved.
vi: Tập tin %s đã được lưu.

en: File '%s' could not be written (%s).
vi: Không thể ghi tập tin « %s » (%s).

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: File tabs will be placed on the left of the notebook
vi: Các thanh tập tin mới sẽ nằm bên trái cuốn vở

en: File tabs will be placed on the right of the notebook
vi: Các thanh tập tin mới sẽ nằm bên phải cuốn vở

en: Filename already exists!
vi: Tên tập tin đã có !

en: Filename:
vi: Tên tập tin:

en: Files
vi: Tập tin

en: Filter:
vi: Bộ lọc:

en: Find
vi: Tìm

en: Find Document Usage
vi: Tìm chỗ dùng trong tài liệu

en: Find Next
vi: Tìm tiếp

en: Find Previous
vi: Tìm trước

en: Find Usage
vi: Tìm chỗ được dùng

en: Find _Document Usage
vi: Tìm chỗ sử _dụng trong tài liệu

en: Find _Next
vi: Tìm tiế_p

en: Find _Previous
vi: Tìm t_rước

en: Find _Usage
vi: Tìm chỗ _sử dụng

en: Find in Files
vi: Tìm trong tập tin

en: Find the entered text in the current file
vi: Tìm đoạn đã nhập trong tập tin hiện thời

en: Focus
vi: Tập trung

en: Focus File List
vi: Danh sách Tập tin Tập trung

en: Focus Path Entry
vi: Mục nhập Đường dẫn Tập trung

en: Fold all
vi: Gấp tất cả

en: Fold or unfold all children of a fold point. By pressing the Shift key while clicking on a fold symbol the contrary behavior is used.
vi: Gấp lại hay mở ra tất cả các điểm con của một điểm gấp. Ấn giữ phím Shift trong khi nhấn vào ký hiệu gấp để đảo ngược ứng xử này

en: Fold/unfold all children of a fold point
vi: Gấp lại/Mở ra mọi điểm con của một điểm gấp

en: Follow the path of the current file
vi: Theo đường dẫn đến tập tin hiện thời

en: Font updated (%s).
vi: Phông chữ đã được cập nhật (%s).

en: Foreground color:
vi: Màu cảnh gần:

en: Format
vi: Định dạng

en: Forward declaration "%s" not found.
vi: Không tìm thấy lời tuyên bố tới « %s ».

en: Found %d match for "%s". | Found %d matches for "%s".
vi[0]: Tìm %d mục tương ứng với « %s ».

en: Full_screen
vi: T_oàn màn hình

en: Fullscreen
vi: Toàn màn hình

en: Functions
vi: Hàm

en: Geany looks by default in the global installation path and in the configuration directory. The path entered here will be searched additionally for plugins. Leave blank to disable.
vi: Mặc định là Geany tìm qua đường dẫn cài đặt toàn cục và trong thư mục cấu hình. Gõ thêm đường dẫn vào đây thì cũng tìm phần bổ sung qua nó. Bỏ trống để tắt.

en: Geany needs to move your old configuration directory before starting.
vi: Geany cần phải di chuyển thư mục cấu hình cũ trước khi khởi chạy.

en: Geany project files
vi: Tập tin dự án Geany

en: General
vi: Chung

en: Generate global tags file (see documentation)
vi: Tạo ra tập tin thẻ toàn cục (xem tài liệu hướng dẫn)

en: Georgian
vi: Gi-oa-gi-a

en: Gives the focus automatically to widgets below the mouse cursor. Works for the main editor widget, the scribble, the toolbar search and goto line fields and the VTE.
vi: Tự động đặt tiêu điểm vào ô điều khiển nằm dưới con trỏ chuột. Hoạt động được cho ô điều khiển trình soạn thảo chính, vùng viết tháu, ô tìm kiếm trên thanh công cụ, các trường đi tới dòng riêng, và VTE.

en: Global
vi: Toàn cục

en: Go to
vi: Đi tới

en: Go to End of Display Line
vi: Tới cuối dòng hiển thị

en: Go to End of Line
vi: Tới cuối dòng

en: Go to Line
vi: Tới dòng

en: Go to Next Word Part
vi: Tới phần từ tiếp

en: Go to Previous Word Part
vi: Về phần từ trước

en: Go to Start of Line
vi: Tới đầu dòng

en: Go to matching brace
vi: Tới dấu ngoặc móc khớp

en: Grab Key
vi: Bắt phím

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Greek characters
vi: Ký tự Hy-lạp

en: Group:
vi: Nhóm:

en: H1 Headings
vi: Tiêu đề H1

en: H2 Headings
vi: Tiêu đề H2

en: H3 Headings
vi: Tiêu đề H3

en: HTML (name)
vi: HTML (tên)

en: HTML Characters
vi: Ký tự HTML

en: HTML characters
vi: Ký tự HTML

en: H_ide Sidebar
vi: Ẩ_n khung lề

en: Header file:
vi: Tập tin phần đầu :

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Hebrew Visual
vi: Do Thái trực quan

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Here you can change keyboard shortcuts for various actions. Select one and press the Change button to enter a new shortcut, or double click on an action to edit the string representation of the shortcut directly.
vi: Ở đây bạn có khả năng sửa đổi phím tắt cho hành động khác nhau. Hãy chọn một điều rồi bấm cái nút Đổi để nhập phím tắt mới, hoặc nhấn đôi vào hành động nào để chỉnh sửa trực tiếp chuỗi đại diện phím tắt đó.

en: Home
vi: Nhà

en: How often to check for changes to document files on disk, in seconds. Zero disables checking.
vi: Có nên kiểm tra có thay đổi trong tập tin tài liệu trên đĩa thường xuyên cỡ nào, theo giây. Số không tắt chức năng kiểm tra.

en: ID Selectors
vi: Bộ chọn ID

en: INS
vi: CHÈN

en: ISO 8859-1 characters
vi: Ký tự ISO 8859-1

en: I_nsert Comments
vi: Chè_n chú thích

en: Imports
vi: Nhập khẩu

en: In Se_lection
vi: Trong vùng _chọn

en: In Sessi_on
vi: Tr_ong phiên chạy

en: In_dent Type
vi: _Kiểu thụt lề

en: Increase indent
vi: Thụt lề thêm

en: Increase indent by one space
vi: Thụt lề thêm một dấu cách

en: Increase indentation
vi: Tăng khoảng thụt lề

en: Indent Widt_h
vi: Độ _rộng thụt lề

en: Indentation
vi: Thụt lề

en: Info
vi: Thông tin

en: Information
vi: Thông tin

en: Inheritance
vi: Kế thừa

en: Initial version:
vi: Phiên bản đầu tiên:

en: Initials of the developer name
vi: Tên tắt của nhà phát triển

en: Initials:
vi: Tên tắt:

en: Insert
vi: Chèn

en: Insert Dat_e
vi: Chèn ngà_y

en: Insert File _Header
vi: Chèn p_hần đầu tập tin

en: Insert Mu_ltiline Comment
vi: Chèn _ghi chú đa dòng

en: Insert Special HTML Characters
vi: Chèn ký tự HTML đặc biệt

en: Insert _BSD License Notice
vi: Chèn thông báo giấy phép _BSD

en: Insert _ChangeLog Entry
vi: _Chèn mục nhập ChangeLog

en: Insert _Function Description
vi: Chèn _mô tả hàm

en: Insert _GPL Notice
vi: Chèn thông báo _GPL

en: Insert date
vi: Chèn ngày

en: Inserts HTML character entities like '&amp;'.
vi: Chèn thực thể ký tự HTML như « &amp; ».

en: Instant Save
vi: Lưu ngày

en: Integrated Development Environment
vi: Môi trường Phát triển Hợp nhất

en: Interface
vi: Giao diện

en: Interfaces
vi: Giao diện

en: Invalid directory for find in files.
vi: Thư mục không hợp lệ để tìm trong tập tin.

en: Invert syntax highlighting colors
vi: Đảo ngược màu sắc tô sáng cú pháp

en: Invert the sense of matching, to select non-matching lines
vi: Đảo chức năng khớp, để chọn các dòng không tương ứng.

en: Japanese
vi: Nhật

en: Jump to the entered line number
vi: Nhảy tới số thứ tự dòng đã nhập

en: Keybindings
vi: Tổ hợp phím

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Keyboard _Shortcuts
vi: _Phím tắt

en: Keys
vi: Khoá

en: Korean
vi: Triều Tiên

en: Label
vi: Nhãn

en: Labels
vi: Nhãn

en: Left
vi: Trái

en: License
vi: Giấy Phép

en: License text could not be found, please visit http://www.gnu.org/licenses/gpl-2.0.txt to view it online.
vi: Không tìm thấy văn bản giấy phép, hãy thăm địa chỉ « http://www.gnu.org/licenses/gpl-2.0.txt » để xem trực tuyến.

en: Line
vi: Dòng

en: Line _Breaking
vi: N_gắt dòng

en: Line breaking column:
vi: Cột ngắt dòng:

en: Line wrapping
vi: Ngắt dòng

en: Lines:
vi: Dòng:

en: Load files from the last session
vi: Tải các tập tin từ phiên chạy trước

en: Load virtual terminal support
vi: Nạp hỗ trợ thiết bị cuối ảo

en: Loaded %s tags file '%s'.
vi: Mới nạp tập tin thẻ %s « %s ».

en: MOD
vi: SỬA

en: Macros
vi: Vĩ lệnh

en: Mail address:
vi: Địa chỉ bưu điện:

en: Make _Object
vi: Make đố_i tượng

en: Make custom target
vi: Make đích riêng

en: Make object
vi: Make đối tượng

en: Makefile
vi: Tập tin tạo ứng dụng (Makefile)

en: Mark all matches in the current document
vi: Đánh dấu mọi mục khớp trong tài liệu hiện thời

en: Marks spaces with dots and tabs with arrows
vi: Nhãn dấu cách bằng chấm và tab bằng mũi tên

en: Match braces
vi: Khớp dấu ngoặc móc

en: Match from s_tart of word
vi: Khớp _từ đầu từ

en: Match only a _whole word
vi: Khớp chỉ t_oàn từ

en: Mathematical characters
vi: Ký tự toán học

en: Max. symbol name suggestions:
vi: Số tối đa các góp ý tên ký hiệu :

en: Maximum number of entries to display in the autocompletion list
vi: Số tối đa các mục nhập cần hiển thị trong danh sách tự động điền nốt

en: Members
vi: Bộ phạn

en: Message window:
vi: Cửa sổ thông điệp:

en: Messages
vi: Thông điệp

en: Methods
vi: Phương pháp

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: Miscellaneous characters
vi: Ký tự lặt vặt

en: Module
vi: Mô-đun

en: Modules
vi: Mô-đun

en: Move cursor in snippet
vi: Chuyển con trỏ trong đoạn

en: Move document first
vi: Dời tài liệu trên đầu

en: Move document last
vi: Dời tài liệu xuống cuối

en: Move document left
vi: Dời tài liệu qua bên trái

en: Move document right
vi: Dời tài liệu qua bên phải

en: Move it now?
vi: Chuyển nó ngay ?

en: Name:
vi: Tên:

en: Namespaces
vi: Miền tên

en: Navigate back a location
vi: Lần ngược một vị trí

en: Navigate forward a location
vi: Lần tới một vị trí

en: New
vi: Mới

en: New (with _Template)
vi: Mới (dùng Mẫ_u)

en: New Project
vi: Dự án mới

en: New file "%s" opened.
vi: Tập tin mới « %s » đã được mở.

en: Newline strips trailing spaces
vi: Dòng mới bỏ dấu cách theo sau

en: Next Me_ssage
vi: Thông điệp tiế_p

en: Next Message
vi: Thông điệp kế

en: Next error
vi: Lỗi tiếp

en: No custom commands defined.
vi: Chưa xác định lệnh riêng nào.

en: No matches found for "%s".
vi: Không tìm thấy cái nào tương ứng với « %s ».

en: No matches found.
vi: Không tìm thấy.

en: No more build errors.
vi: Không có lỗi xây dựng nào nữa.

en: No more message items.
vi: Không có mục thông điệp nào nữa.

en: No plugins available.
vi: Không có phần bổ sung sẵn sàng.

en: No text to find.
vi: Không có đoạn cần tìm.

en: None
vi: Không có

en: Nordic
vi: Bắc Âu

en: Notebook tab
vi: Thẻ vở

en: OVR
vi: ĐÈ

en: Open
vi: Mở

en: Open File
vi: Mở tập tin

en: Open Project
vi: Mở dự án

en: Open Selected F_ile
vi: Mở tập t_in đã chọn

en: Open a color chooser dialog, to interactively pick colors from a palette
vi: Mở hộp thoại chọn màu sắc, để kén tương tác màu trong bảng chọn

en: Open an existing file
vi: Mở tập tin đã có

en: Open new documents from the command-line
vi: Mở tài liệu mới từ dòng lệnh

en: Open selected file
vi: Mở tập tin đã chọn

en: Opens at startup the files from the last session
vi: Khi khởi chạy, mở những tập tin từ phiên chạy cuối cùng

en: Opens the file in read-only mode. If you choose more than one file to open, all files will be opened read-only.
vi: Mở tập tin trong chế độ chỉ đọc. Nếu bạn chọn mở nhiều tập tin, tất cả các tập tin đó sẽ được mở chỉ-đọc.

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Other
vi: Khác

en: Other options to pass to Grep
vi: Tùy chọn khác cần gửi cho Grep

en: Other:
vi: Khác:

en: Override Geany keybindings
vi: Ghi đè lên tổ hợp phím Geany

en: Override that keybinding?
vi: Ghi đè lên tổ hợp phím đó không?

en: Overwrite?
vi: Ghi đè ?

en: Owner:
vi: Sở hữu :

en: Pack the toolbar to the main menu to save vertical space
vi: Gắn thanh công cụ với trình đơn chính để tiết kiệm sức chứa theo chiều dọc

en: Package
vi: Gói

en: Page %d of %d
vi: Trang %d trên %d

en: Page Set_up
vi: Thiết lập tr_ang

en: Parenthesis ( )
vi: Ngoặc đơn ( )

en: Passing data and executing custom command: %s
vi: Đang gửi dữ liệu qua và thực hiện lệnh riêng: %s

en: Paste
vi: Dán

en: Paste the contents of the clipboard
vi: Dán nội dung của bảng nháp

en: Path (and possibly additional arguments) to your favorite browser
vi: Đường dẫn (có thể thêm đối số) đến bộ duyệt ưa thích của bạn

en: Path to start in when opening project files
vi: Đường dẫn trong đó cần bắt đầu khi mở tập tin dự án

en: Path to the command for printing files (use %f for the filename)
vi: Đường dẫn tới lệnh để in tập tin (dùng %f thay cho tên tập tin).

en: Placement of new file tabs:
vi: Vị trí thanh tập tin mới:

en: Please set a print command in the preferences dialog first.
vi: Trước tiên hãy đặt một câu lệnh in ấn trong hộp thoại Tùy thích.

en: Please set the filetype for the current file before using this function.
vi: Hãy đặt kiểu tập tin cho tập tin hiện thời, trước khi sử dụng hàm này.

en: Plugin
vi: Phần bổ sung

en: Plugin configuration directory could not be created.
vi: Không thể tạo thư mục cấu hình phần bổ sung.

en: Plugins
vi: Phần bổ sung

en: Pr_evious Message
vi: Thông điệp t_rước

en: Preference_s
vi: Tù_y thích

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: Press the combination of the keys you want to use for "%s".
vi: Gõ tổ hợp phím nên đại diện « %s ».

en: Pressing tab/shift-tab indents/unindents instead of inserting a tab character
vi: Bấm phím Tab hay Shift+Tab thì thụt lề hay bỏ thụt lề thay vào chèn một ký tự tab

en: Previous Message
vi: Thông điệp trước

en: Previous Translators
vi: Dịch giả trước

en: Previous error
vi: Lỗi trước

en: Print
vi: In

en: Print Geany's installation prefix
vi: In tiền tố cài đặt của Geany

en: Print document
vi: In ấn tài liệu

en: Print internal filetype names
vi: In tên kiểu tập tin nội bộ

en: Print line numbers
vi: In số thứ tự dòng

en: Print only the basename (without the path) of the printed file
vi: In chỉ tên cơ bản (không có phần đường dẫn) của tập tin in ra.

en: Print only the basename(without the path) of the printed file
vi: In chỉ tên cơ bản (không có đường dẫn) của tập tin in.

en: Print page header
vi: In phần đầu trang

en: Print page numbers
vi: In số thứ tự trang

en: Printing
vi: In

en: Printing of %s failed (%s).
vi: Tiến trình in tập tin %s bị lỗi (%s).

en: Prints a vertical line in the editor window at the given cursor position (see below)
vi: In ra một đường nằm dọc trong cửa sổ trình soạn thảo tại vị trí con trỏ đã cho (xem dưới).

en: Procedures
vi: Thủ tục

en: Process could not be stopped (%s).
vi: Tiến trình không dừng chạy được (%s).

en: Process failed (%s)
vi: Tiến trình bị lỗi (%s)

en: Project
vi: Dự án

en: Project "%s" closed.
vi: Dự án « %s » đã được đóng.

en: Project "%s" created.
vi: Dự án « %s » đã được tạo.

en: Project "%s" opened.
vi: Dự án « %s » đã được mở.

en: Project "%s" saved.
vi: Dự án « %s » đã được lưu.

en: Project Properties
vi: Thuộc tính dự án

en: Project base directory could not be created (%s).
vi: Không thể tạo thư mục cơ bản của dự án (%s).

en: Project file "%s" could not be loaded.
vi: Không thể nạp tập tin dự án « %s ».

en: Project file could not be written (%s).
vi: Không thể ghi tập tin dự án (%s).

en: Project files
vi: Tập tin dự án

en: Project files:
vi: Tập tin dự án:

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Punctuation characters
vi: Ký tự dấu chấm câu

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Quit Geany
vi: Thoát khỏi Geany

en: RO
vi: CĐ

en: R_eload As
vi: Tải lại _dạng

en: R_ename
vi: Tha_y tên:

en: Range:
vi: Phạm vi:

en: Re_place All
vi: Tha_y thế tất cả

en: Read _Only
vi: _Chỉ đọc

en: Read:
vi: Đọc:

en: Recent _Files
vi: Tập tin _gần đây

en: Recent files list length:
vi: Độ dài danh sách tập tin gần đây:

en: Redo
vi: Bước lại

en: Redo the last modification
vi: Bước lại sự sửa đổi cuối cùng

en: Refresh
vi: Cập nhật

en: Reload file
vi: Nạp lại tập tin

en: Reload symbol list
vi: Tải lại danh sách ký hiệu

en: Reload the current file from disk
vi: Tải lại tập tin hiện thời từ đĩa

en: Remove Error _Indicators
vi: Bỏ mọi cá_i chỉ lỗi

en: Remove _Markers
vi: Bỏ _dấu

en: Removes all messages from the status bar. The messages are still displayed in the status messages window.
vi: Gỡ bỏ mọi thông điệp khỏi thanh trạng thái. Các thông điệp này vẫn còn được hiển thị trong cửa sổ thông điệp trạng thái.

en: Renders the font size of the document together with the current zoom level
vi: Vẽ kích cỡ phông chữ của tài liệu cùng với hệ số thu phóng chữ hiện thời.

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace & Fi_nd
vi: Thay thế _và Tìm:

en: Replace Tabs with S_paces
vi: Tha_y thế các tab bằng dấu cách

en: Replace \\, \t, \n, \r and \uXXXX (Unicode characters) with the corresponding control characters
vi: Thay thế dãy « \\ », « \t », « \n », « \r » và « \uXXXX » (ký tự Unicode) bằng ký tự điều khiển tương ứng

en: Replace all matches found in the currently selected text
vi: Thay thế mọi điều khớp nằm trong đoạn đã chọn hiện thời

en: Replace spaces with tabs
vi: Thay thế bằng tab các dấu cách

en: Replace special characters
vi: Thay thế ký tự đặc biệt

en: Replace tabs with space
vi: Thay thế các tab bằng dấu cách

en: Replace text in the current document
vi: Thay thế văn bản trong tài liệu hiện thời

en: Replace wit_h:
vi: T_hay thế bằng:

en: Replaces all tabs in document with spaces
vi: Thay thế bằng dấu cách mọi tab trong tài liệu

en: Right
vi: Phải

en: Romanian
vi: Ru-ma-ni

en: Run
vi: Chạy

en: Run or view the current file
vi: Chạy hay xem tập tin hiện thời

en: Run programs in VTE instead of opening a terminal emulation window. Please note, programs executed in VTE cannot be stopped
vi: Chạy chương trình trong VTE thay vào mở một cửa sổ mô phỏng thiết bị cuối. Ghi chú rằng chương trình được thực hiện trong VTE thì không dừng chạy được

en: Sa_ve All
vi: Lưu tất _cả

en: Sa_ve all open files
vi: Lưu _mọi tập tin còn mở

en: Save
vi: Lưu

en: Save Actions
vi: Hành vi Lưu

en: Save All
vi: Lưu tất cả

en: Save File
vi: Lưu tập tin

en: Save all
vi: Lưu tất cả

en: Save all open files
vi: Lưu mọi tập tin đang mở

en: Save as
vi: Lưu dạng

en: Save only current open _file
vi: Lư_u chỉ tập tin còn mở hiện tại

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện thời

en: Save the file and rename it
vi: Lưu tập tin và thay tên nó

en: Scribble
vi: Viết tháu

en: Scroll down the view by one line
vi: Cuộn xuống một dòng

en: Scroll on keystroke
vi: Cuộn khi ấn phím

en: Scroll on output
vi: Cuộn kết xuất

en: Scroll to current line
vi: Cuộn đến dòng hiện tại

en: Scroll up the view by one line
vi: Cuộn lên một dòng

en: Scrollback lines:
vi: Dòng cuộn ngược:

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search _backwards
vi: Tìm n_gược

en: Search completed with %d match. | Search completed with %d matches.
vi[0]: Hoàn tất tìm kiếm: có %d kết quả.

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: Sect1
vi: Phần 1

en: Sect2
vi: Phần 2

en: Sect3
vi: Phần 3

en: Section
vi: Phần

en: Sections
vi: Phần

en: See grep's manual page for more information
vi: Dùng câu lệnh « man grep » để tìm thêm thông tin

en: Select
vi: Chọn

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Directory
vi: Chọn thư mục

en: Select File
vi: Chọn tập tin

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

en: Select current word
vi: Chọn từ hiện thời

en: Select items to be displayed on the toolbar. Items can be reordered by drag and drop.
vi: Hãy chọn những mục cần hiển thị trên thanh công cụ. Các mục cũng có thể được sắp đặt lại bằng cách kéo và thả.

en: Send to Custom Command 1
vi: Gửi cho Lệnh riêng 1

en: Send to Custom Command 2
vi: Gửi cho Lệnh riêng 1

en: Send to Custom Command 3
vi: Gửi cho Lệnh riêng 3

en: Separator
vi: Phân cách

en: Set Custom Commands
vi: Đặt lệnh riêng

en: Set File_type
vi: Đặt kiểu _tập tin

en: Set Line E_ndings
vi: Đặt kết thúc dò_ng

en: Set _Encoding
vi: Đặt _bảng mã

en: Set encoding:
vi: Đặt bảng mã:

en: Set filetype:
vi: Đặt kiểu tập tin:

en: Set path from document
vi: Đặt đường dẫn từ tài liệu

en: Set the information to be used in templates. See the documentation for details.
vi: Ở đây hãy xác định thông tin cần dùng trong mẫu. Xem tài liệu hướng dẫn để tìm chi tiết.

en: Sets the color of the long line marker
vi: Đặt màu của dấu dòng dài

en: Sets the default encoding for newly created files
vi: Đặt bảng mã mặc định cho tập tin mới tạo

en: Sets the editor font
vi: Đặt phông soạn thảo

en: Sets the font for the message window
vi: Đặt phông chữ cho cửa sổ thông điệp

en: Sets the font for the symbol list
vi: Đặt phông chữ cho danh sách các ký hiệu

en: Sets the font for the terminal widget
vi: Đặt phông chữ cho ô điều khiển thiết bị cuối

en: Sets the foreground color of the text in the terminal widget
vi: Đặt màu cảnh gần của văn bản trong ô điều khiển thiết bị cuối

en: Sets the path to the shell which should be started inside the terminal emulation
vi: Đặt đường dẫn tới trình bao (mà nên được khởi chạy bên trong mô phỏng thiết bị cuối)

en: Setting %s indentation mode for %s.
vi: Đang đặt chế độ thụt lề %s cho %s.

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Shell:
vi: Trình bao :

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Show Color Chooser
vi: Hiện bảng chọn màu

en: Show Indentation _Guides
vi: H_iện nét dẫn thụt lề

en: Show Line _Endings
vi: Hiện _kết thúc dòng

en: Show Message _Window
vi: Hiện cửa _sổ thông điệp

en: Show S_ymbol List
vi: Hiện danh sách _Ký hiệu

en: Show Side_bar
vi: Hiện khung _lề

en: Show White S_pace
vi: Hiện kh_oảng trắng

en: Show _Document List
vi: Hiện _danh sách Tài liệu

en: Show _Hidden Files
vi: _Hiện tập tin ẩn

en: Show _Line Numbers
vi: Hiện _số hiệu dòng

en: Show _Markers Margin
vi: Hiện lề đánh _dấu

en: Show _Paths
vi: Hiện Đường _dẫn

en: Show _Toolbar
vi: Hiện _thanh công cụ

en: Show _hidden files
vi: _Hiện tập tin ẩn

en: Show calltip
vi: Hiện mẹo gọi

en: Show close buttons
vi: Hiện nút Đóng

en: Show documents list
vi: Hiện danh sách tài liệu

en: Show editor tabs
vi: Hiện các thanh soạn thảo

en: Show hidden files
vi: Hiện tập tin ẩn

en: Show indentation guides
vi: Hiện nét dẫn thụt lề

en: Show line endings
vi: Hiện kết thúc dòng

en: Show line numbers
vi: Hiện số thứ tự dòng

en: Show markers margin
vi: Hiện lề đánh dấu

en: Show status bar
vi: Hiện thanh trạng thái

en: Show symbol list
vi: Hiện danh sách ký hiệu

en: Show the current document
vi: Hiển thị tài liệu hiện thời

en: Show the preferences dialog
vi: Hiển thị hộp thoại Tùy thích

en: Show version and exit
vi: Hiện phiên bản rồi thoát

en: Show white space
vi: Hiện khoảng trắng

en: Shows a confirmation dialog on exit
vi: Hiển thị hộp thoại xác nhận khi thoát

en: Shows a small cross button in the file tabs to easily close files when clicking on it (requires restart of Geany)
vi: Hiển thị một cái nút chữ thập nhỏ trên mỗi thẻ tập tin: nhấn vào thì dễ đóng tập tin (tùy chọn này yêu cầu khởi chạy lại Geany)

en: Shows or hides the Line Number margin
vi: Hiện/ẩn lề số thứ tự dòng

en: Shows or hides the small margin right of the line numbers, which is used to mark lines
vi: Hiện/ẩn lề nhỏ bên phải các số thứ tự dòng, được dùng để đánh dấu dòng

en: Shows small dotted lines to help you to use the right indentation
vi: Hiển thị đường chấm chấm nhỏ để giúp bạn thụt lề đúng

en: Shows the line ending character
vi: Hiện ký tự kết thúc dòng

en: Sidebar:
vi: Khung lề:

en: Single quotes ' '
vi: Nháy đơn ' '

en: Singletons
vi: Vật đơn

en: Snippet completion
vi: Làm xong đoạn

en: Some of the many contributors (for a more detailed list, see the file %s):
vi: Một số người đóng góp (để tìm một danh sách chi tiết, xem tập tin %s):

en: Sort by _Appearance
vi: Sắp xếp theo sự _Xuất hiện

en: Sort by _Name
vi: Sắp xếp theo Tê_n

en: Source file:
vi: Tập tin mã nguồn:

en: South European
vi: Vùng Nam Âu

en: Spaces
vi: Dấu cách

en: Special Characters
vi: Ký tự Đặc biệt

en: Specifies the history in lines, which you can scroll back in the terminal widget
vi: Xác định lịch sử theo dòng, mà bạn có thể cuộn ngược trong ô điều khiển thiết bị cuối

en: Specifies the number of files which are stored in the Recent files list
vi: Xác định số tối đa các tập tin được giữ lại trong danh sách Tập tin gần đây

en: Specify a format for the date and time stamp which is added to the page header on each page. You can use any conversion specifiers which can be used with the ANSI C strftime function.
vi: Ở đây hãy nhập định dạng cho nhãn ngày giờ mà được thêm vào phần đầu mỗi trang. Bạn có khả năng sử dụng bất cứ ký hiệu chuyển đổi nào dùng được với hàm strftime kiểu C ANSI. Xem « man strftime » để tìm thêm thông tin.

en: Specify a format for the {datetime} wildcard. You can use any conversion specifiers which can be used with the ANSI C strftime function.
vi: Ghi rõ định dạng cho ký hiệu đại diện ngày/giờ {datetime}. Có thể sử dụng bất cứ đặc tả chuyển đổi nào tương thích với hàm strftime C ANSI.

en: Specify a format for the {date} wildcard. You can use any conversion specifiers which can be used with the ANSI C strftime function.
vi: Ghi rõ định dạng cho ký hiệu đại diện ngày tháng {date}. Có thể sử dụng bất cứ đặc tả chuyển đổi nào tương thích với hàm strftime C ANSI.

en: Specify a format for the {year} wildcard. You can use any conversion specifiers which can be used with the ANSI C strftime function.
vi: Ghi rõ định dạng cho ký hiệu đại diện năm {year}. Có thể sử dụng bất cứ đặc tả chuyển đổi nào tương thích với hàm strftime C ANSI.

en: Split Window
vi: Tách cửa sổ

en: Splits the editor view into two windows.
vi: Tạch khung xem soạn thảo ra hai cửa sổ.

en: Square brackets [ ]
vi: Ngoặc vuông [ ]

en: Startup
vi: Khởi chạy

en: Startup path:
vi: Đường dẫn khởi chạy:

en: Status
vi: Trạng thái

en: Status messages
vi: Thông điệp trạng thái

en: Stop scrolling at last line
vi: Dừng cuộn ở dòng cuối

en: Store project file inside the project base directory
vi: Lưu tập tin dự án vào thư mục cơ bản của dự án

en: Strip trailing spaces and tabs
vi: Bỏ dấu cách và Tab theo sau

en: Structs
vi: Cấu trúc

en: Structures
vi: Cấu trúc

en: Subsection
vi: Phần phụ

en: Subsubsection
vi: Phần phụ con

en: Suppress snippet completion
vi: Tắt chức năng làm xong đoạn

en: Suppress status messages in the status bar
vi: Đừng hiển thị thông điệp trạng thái trên thanh trạng thái

en: Switch to Compiler
vi: Chuyển sang Bộ biên dịch

en: Switch to Document
vi: Chuyển sang Tài liệu

en: Switch to Editor
vi: Chuyển sang bộ soạn thảo

en: Switch to Scribble
vi: Chuyển sang Viết tháu

en: Switch to Search Bar
vi: Chuyển sang Thanh tìm

en: Switch to Sidebar
vi: Chuyển sang Khung lề

en: Switch to VTE
vi: Chuyển sang VTE

en: Switch to last used document
vi: Chuyển sang tài liệu dùng cuối

en: Switch to left document
vi: Chuyển dang tài liệu bên trái

en: Switch to right document
vi: Chuyển dang tài liệu bên phải

en: Switch to status message list at new message
vi: Chuyển đổi sang danh sách thông điệp trạng thái khi nhận thông điệp mới

en: Switch to the status message tab (in the notebook window at the bottom) if a new status message arrives
vi: Chuyển đổi sang thanh thông điệp trạng thái (trong cửa sổ cuốn vở bên dưới) khi nhận thông điệp trạng thái mới.

en: Symbol list:
vi: Danh sách ký hiệu :

en: Symbols
vi: Ký hiệu

en: T_abs and Spaces
vi: T_ab và Dấu cách

en: T_oggle Case of Selection
vi: Chuyển đổi chữ h_oa/thường của vùng chọn

en: Tabs
vi: Thẻ

en: Tabs and Spaces
vi: Tab và Dấu cách

en: Targets
vi: Đích

en: Technical characters
vi: Ký tự kỹ thuật

en: Templates
vi: Biểu mẫu

en: Terminal
vi: Thiết bị cuối

en: Terminal:
vi: Thiết bị cuối:

en: Thai
vi: Thái

en: The Geany developer team
vi: Nhóm nhà phát triển Geany

en: The amount of characters which are necessary to show the symbol autocompletion list
vi: Số các ký tự cần thiết để hiển thị danh sách tự động điền nốt ký hiệu

en: The background color of characters after the given cursor position (see below) changed to the color set below, (this is recommended if you use proportional fonts)
vi: Màu nền của các ký tự nằm sau vị trí con trỏ đã cho (xem dưới) được thay đổi thành màu được đặt bên dưới. (Khuyến khích nếu bạn sử dụng phông tỷ lệ.)

en: The combination '%s' is already used for "%s".
vi: Tổ hợp « %s » đã được dùng cho « %s ».

en: The command to execute when using "Open with". You can use %f and %d wildcards.
    %f will be replaced with the filename including full path
    %d will be replaced with the path name of the selected file without the filename
vi: Câu lệnh cần thực hiện khi sử dụng chức năng « Mở bằng ». Cũng có thể dùng ký tự đại diện « %f » và « %d ».
    %f	sẽ được thay thế bằng tên tập tin (cũng có đường dẫn đầy đủ)
    %d	sẽ được thay thế bằng tên đường dẫn của tập tin đã chọn (không có tên tập tin)

en: The executed custom command exited with an unsuccessful exit code.
vi: Câu lệnh riêng được thực hiện cũng thoát với một mã thoát không thành công.

en: The executed custom command returned an error. Your selection was not changed. Error message: %s
vi: Câu lệnh riêng được thực hiện cũng trả lại một lỗi. Chuỗi lựa chọn chưa thay đổi. Thông điệp lỗi: %s

en: The file "%s" could not be opened properly and has been truncated. This can occur if the file contains a NULL byte. Be aware that saving it can cause data loss.
    The file was set to read-only.
vi: Tập tin « %s » không thể mở được, cũng bị cắt ngắn. Trường hợp này có thể xảy ra nếu tập tin chứa byte vô giá trị (NULL). Ghi chú rằng việc lưu tập tin này có thể gây ra dữ liệu bị mất.
    Tập tin đã được đặt thành tình trạng chỉ đọc.

en: The file "%s" does not look like a text file or the file encoding is not supported.
vi: Tập tin « %s » có vẻ không phải là tập tin văn bản, hoặc bảng mã tập tin không được hỗ trợ.

en: The file "%s" is not valid %s.
vi: Tập tin « %s » không phải là %s hợp lệ.

en: The file "%s" will be printed with the following command:
    
    %s
vi: Tập tin « %s » sẽ được lưu bằng lệnh này:
    
    %s

en: The file '%s' already exists. Do you want to overwrite it?
vi: Tập tin « %s » đã có. Bạn có muốn ghi đè lên không?

en: The file '%s' is not saved.
vi: Tập tin « %s » chưa được lưu.

en: The following keyboard shortcuts are configurable:
vi: Có thể cấu hình những phím tắt này:

en: The long line marker is a thin vertical line in the editor, it helps to mark long lines, or as a hint to break the line. Set this value to a value greater than 0 to specify the column where it should appear.
vi: Dấu dòng dài là một đường mảnh nằm dọc trong trình soạn thảo. Nó giúp đánh dấu dòng dài, hoặc nhắc nhở bạn ngắt dòng đó. Đặt giá trị này thành một giá trị hơn 0 để xác định vị trí của cột này.

en: The name of the developer
vi: Tên của nhà phát triển

en: The path "%s" does not exist.
vi: Đường dẫn « %s » không tồn tại.

en: The plugin "%s" is not binary compatible with this release of Geany - please recompile it.
vi: Phần bổ sung « %s » không tương thích nhị phân với bản phát hành Geany này: hãy biên dịch lại nó.

en: The specified project name is too long (max. %d characters).
vi: Bạn đã ghi rõ một tên dự án quá dài (tối đa %d ký tự).

en: The specified project name is too short.
vi: Bạn đã ghi rõ một tên dự án quá ngắn.

en: The width in chars of a single indent
vi: Chiều rộng theo ký tự của một khoảng thụt lề riêng lẻ

en: This is Geany %s.
vi: Đây là Geany %s.

en: This option disables the keybinding to popup the menu bar (default is F10). Disabling it can be useful if you use, for example, Midnight Commander within the VTE.
vi: Tùy chọn này tắt tổ hợp phím bật lên thanh trình đơn (mặc định là phím chức năng F10). Việc tắt nó có ích nếu, chẳng hạn, bạn dùng Midnight Commander bên trong VTE.

en: This plugin provides different actions related to saving of files.
vi: Phần bổ sung này cung cấp các hành vi khác nhau liên quan đến lưu tập tin.

en: Toggle All Additional Widgets
vi: Bật/tắt mọi ô điều khiển bổ sung

en: Toggle All _Additional Widgets
vi: Bật/tắt mọi ô điều khiển bổ sun_g

en: Toggle Line breaking
vi: Bật/tắt ngắt dòng

en: Toggle Line wrapping
vi: Bật/tắt cuộn dòng

en: Toggle Messages Window
vi: Hiện/ẩn cửa sổ thông điệp

en: Toggle Sidebar
vi: Hiện/ẩn khung lề

en: Toggle current fold
vi: Bật/tắt phần gấp hiện thời

en: Toggle line commentation
vi: Bật/tắt ghi chú dòng

en: Toggle marker
vi: Dấu bật/tắt

en: Toggle plugin status
vi: Bật/tắt trạng thái phần bổ sung

en: Toggle the documents list on and off
vi: Hiện/ẩn danh sách tài liệu

en: Toggle the symbol list on and off
vi: Hiện/ẩn danh sách ký hiệu

en: Too many items selected!
vi: Chọn quá nhiều mục !

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Tools
vi: Công cụ

en: Top
vi: Trên

en: Translators
vi: Dịch giả

en: Try to resave the file?
vi: Thử lưu lại tập tin ?

en: Turkish
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Type Selectors
vi: Bộ chọn kiểu

en: Type a defined short character sequence and complete it to a more complex string using a single keypress
vi: Gõ một dãy ký tự ngắn đã định sẵn và bấm một phím nào đó để điền nốt chuỗi phức tạp hơn

en: Type constructors
vi: Hàm tạo kiểu

en: Type here what you want, use it as a notice/scratch board
vi: Gõ bất cứ đoạn nào vào đây: dùng nó là bảng thông báo/viết tháu

en: Type:
vi: Kiểu :

en: Typedefs / Enums
vi: Xác định kiểu / Đánh số

en: Types
vi: Kiểu

en: U_ncomment Line(s)
vi: Hủy ghi chú dò_ng

en: Uncomment line(s)
vi: Hủy ghi chú dòng

en: Undo
vi: Hủy bước

en: Undo the last modification
vi: Hủy bước sự sửa đổi cuối cùng

en: Unfold all
vi: Mở lại tất cả

en: Unix (LF)
vi: UNIX (LF)

en: Unknown filetype extension for "%s".
vi: Gặp phần mở rộng kiểu tập tin lạ cho « %s ».

en: Up
vi: Lên

en: Use _escape sequences
vi: Dùng chuỗi t_hoát

en: Use an external command for printing
vi: Dùng lệnh bên ngoài để in

en: Use current word under the cursor when opening the Find, Find in Files or Replace dialog and there is no selection
vi: Dùng từ hiện thời nằm dưới con trỏ khi mở hộp thoại kiểu Tìm, Tìm trong Tập tin, hay Thay thế mà không có chuỗi đã chọn

en: Use indicators to show compile errors
vi: Dùng cái chỉ để hiển thị lỗi biên dịch

en: Use native GTK printing
vi: Dùng chức năng in GTK sở hữu

en: Use one tab per indent
vi: Thụt lề theo một khoảng tab

en: Use project-based session files
vi: Dùng tập tin phiên chạy dựa vào dự án

en: Use spaces if the total indent is less than the tab width, otherwise use both
vi: Dùng các dấu cách nếu khoảng thụt lề vẫn nhỏ hơn chiều rộng của khoảng tab, không thì dùng cả hai

en: Use spaces when inserting indentation
vi: Dùng dấu cách khi chèn khoảng thụt lề

en: Use the basename of the printed file
vi: Dùng tên cơ bản của tập tin đã in

en: Use the current file's directory for Find in Files
vi: Dùng thư mục của tập tin hiện thời khi Tìm trong Tập tin

en: Use the current word under the cursor for Find dialogs
vi: Dùng từ hiện thời nằm dưới con trỏ cho các hộp thoại Tìm

en: Use the project's base directory
vi: Dùng thư mục cơ bản của dự án

en: Variables
vi: Biến

en: Version number, which a new file initially has
vi: Số hiệu phiên bản đầu tiên của tập tin mới

en: Vietnamese
vi: Việt

en: View
vi: Xem

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Western
vi: Phương Tây

en: When "smart" home is enabled, the HOME key will move the caret to the first non-blank character of the line, unless it is already there, it moves to the very beginning of the line. When this feature is disabled, the HOME key always moves the caret to the start of the current line, regardless of its current position.
vi: Bật phím Home khéo thì phím HOME sẽ di chuyển con cháy tới ký tự không rỗng thứ nhất của dòng, nếu chưa ở (ở thì di chuyển tới đầu dòng). Tắt tùy chọn này thì phím HOME lúc nào cũng di chuyển về đầu của dòng hiện tại, bất chấp vị trí hiện thời.

en: When enabled, a project file is stored by default inside the project base directory when creating new projects instead of one directory above the base directory. You can still change the path of the project file in the New Project dialog.
vi: Bật tùy chọn này thì một tập tin dự án được lưu lại theo mặc định bên trong thư mục cơ bản của dự án khi tạo dự án mới, thay cho thư mục cấp trên. Bạn vẫn còn có khả năng thay đổi đường dẫn của tập tin dự án trong hộp thoại Dự án Mới.

en: Whether the virtual terminal emulation (VTE) should be loaded at startup, disable it if you do not need it
vi: Mô phỏng thiết bị cuối ảo (VTE) có nên được nạp khi khởi chạy chương trình hay không. Không cần thì tắt tùy chọn này.

en: Whether to beep if an error occurred or when the compilation process has finished
vi: Có nên kêu bíp nếu gặp lỗi, hoặc khi tiến trình biên dịch mới hoàn tất

en: Whether to blink the cursor
vi: Có nên nháy con chạy hay không

en: Whether to detect the indentation type from file contents when a file is opened
vi: Có nên phát hiện cách thụt lề dựa vào nội dung tập tin khi mở tập tin, hay không

en: Whether to scroll to the bottom if a key was pressed
vi: Có nên cuộn đến đáy khi được ấn phím hay không

en: Whether to scroll to the bottom when output is generated
vi: Có nên cuộn đến đáy khi kết xuất được tạo ra hay không

en: Whether to show the status bar at the bottom of the main window
vi: Có nên hiển thị thanh trạng thái ở dưới cửa sổ chính hay không

en: Whether to stop scrolling one page past the last line of a document
vi: Có nên dừng cuộn lại một trang đằng sau dòng cuối cùng của tài liệu

en: Whether to store a project's session files and open them when re-opening the project
vi: Có nên cất giữ các tập tin phiên chạy của dự án, và mở lại chúng khi lại mở dự án đó, hay không

en: Whether to use indicators (a squiggly underline) to highlight the lines where the compiler found a warning or an error
vi: Có nên dùng cái chỉ (dấu gạch dưới vặn vẹo) hay không để tô sáng mỗi dòng trên đó bộ biên dịch tìm cảnh báo hay lỗi

en: Without encoding
vi: Không có bảng mã

en: Word Count
vi: Tổng từ

en: Words:
vi: Từ :

en: Wrap search and find again?
vi: Cuộn qua việc tìm và tìm lại không?

en: Wrap the line at the window border and continue it on the next line. Note: line wrapping has a high performance cost for large documents so should be disabled on slow machines.
vi: Ngắt dòng tại viền cửa sổ, rồi tiếp tục nó trên dòng kế tiếp. Ghi chú : khả năng ngắt dòng trong tài liệu lớn chiếm hiệu suất nhiều, vì vậy nó nên bị tắt trên máy chạy chậm.

en: Write:
vi: Ghi:

en: Year:
vi: Năm:

en: You can send the current selection to any of these commands and the output of the command replaces the current selection.
vi: Bạn có khả năng đặt vùng chọn hiện thời thành bất cứ lệnh nào trong những lệnh này: dữ liệu xuất lệnh sẽ thay thế vùng chọn hiện thời.

en: You have specified an invalid project filename.
vi: Bạn đã ghi rõ một tên dự án không hợp lệ.

en: Your configuration directory has been successfully moved from "%s" to "%s".
vi: Thư mục cấu hình đã được di chuyển từ « %s » sang « %s ».

en: Your old configuration directory "%s" could not be moved to "%s" (%s). Please move manually the directory to the new location.
vi: Thư mục cấu hình cũ « %s » không thể di chuyển được sang « %s » (%s). Hãy di chuyển nó bằng tay sang vị trí mới.

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom in the text
vi: Phóng to đoạn

en: Zoom out the text
vi: Thu nhỏ đoạn

en: [FILES...]
vi: [TẬP_TIN...]

en: _Auto-indentation
vi: _Tự động thụt lề

en: _Build
vi: _Xây dựng

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Collapse All
vi: _Co lại tất cả

en: _Color Chooser
vi: Bảng _chọn màu

en: _Comment Line(s)
vi: Ghi _chú dòng

en: _Compile
vi: Biên dị_ch

en: _Decrease Indent
vi: Thụt lề _kém

en: _Directory to save backup files in:
vi: Thư _mục vào đó cần lưu tập tin sao lưu :

en: _Directory:
vi: Thư _mục:

en: _Document
vi: _Tài liệu

en: _Don't save
vi: _Không lưu

en: _East European
vi: Vùng Đôn_g Âu

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Enable
vi: _Bật

en: _Expand All
vi: Giãn _ra tất cả

en: _Export
vi: _Xuất

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Filetype to use for newly opened files:
vi: _Dạng tập tin cần dùng cho tập tin mới mở :

en: _Find All
vi: _Tìm tất cả

en: _Fold All
vi: _Gấp tất cả

en: _Format
vi: Định _dạng

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Hide Message Window
vi: Ẩn cửa sổ t_hông điệp

en: _Hide Toolbar
vi: Ẩn t_hanh công cụ

en: _In Document
vi: Trong tà_i liệu

en: _Increase Indent
vi: _Thụt lề thêm

en: _Input Methods
vi: Cách _gõ

en: _Insert
vi: C_hèn

en: _Insert "include <...>"
vi: Chèn "_include <...>"

en: _Invert search results
vi: Đảo kết quả tìm k_iếm

en: _Line Wrapping
vi: N_gắt dòng

en: _Mark
vi: Đánh _dấu

en: _Markup Languages
vi: Ngôn ngữ định _dạng

en: _Middle Eastern
vi: Vùng T_rung Đông

en: _More Options
vi: Tùy chọn _bổ sung

en: _Next
vi: _Tiếp

en: _Next Error
vi: Lỗi tiế_p

en: _Override
vi: _Ghi đè

en: _Plugin Manager
vi: Quản lý _Phần bổ sung

en: _Previous
vi: T_rước

en: _Previous Error
vi: Lỗi t_rước

en: _Print status message if files have been automatically saved
vi: In thông điệ_p trạng thái nếu tập tin đã được tự động lưu

en: _Programming Languages
vi: Ngôn ngữ _lập trình

en: _Project
vi: _Dự án

en: _Recent Projects
vi: Dự án _vừa mở

en: _Recurse in subfolders
vi: Đệ qui t_rong thư mục con

en: _Reload
vi: Tải _lại

en: _Reload Configuration
vi: Nạp _lại cấu hình

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: _Restart Terminal
vi: _Khởi chạy lại Thiết bị cuối

en: _SE & SW Asian
vi: Vùng _Nam Đông và Nam Tay Á

en: _Scripting Languages
vi: Ngôn ngữ tạo _văn lệnh

en: _Search
vi: _Tìm

en: _Search for:
vi: Tìm _kiếm:

en: _Send Selection to
vi: _Gửi vùng chọn cho

en: _Send Selection to Terminal
vi: _Gửi vùng chọn cho Thiết bị cuối

en: _Set Custom Date Format
vi: Đặt định dạng ngày _riêng

en: _Set Path From Document
vi: Đặt đường dẫn dựa _vào tài liệu

en: _Spaces
vi: _Dấu cách

en: _Split Window
vi: Tách cửa _sổ

en: _Strip Trailing Spaces
vi: Bỏ dấu cách theo _sau

en: _Tabs
vi: _Tab

en: _Toggle Line Commentation
vi: Bật/_tắt ghi chú dòng

en: _Tools
vi: _Công cụ

en: _Unfold All
vi: _Mở lại tất cả

en: _Unsplit
vi: _Bỏ tách

en: _Use Custom Date Format
vi: _Dùng định dạng ngày riêng

en: _Use current zoom level
vi: Dùng hệ số th_u phóng hiện có

en: _Use regular expressions
vi: Dùng biể_u thức chính quy

en: _View
vi: _Xem

en: _Website
vi: Chỗ _Mạng

en: _West European
vi: Vùng Tâ_y Âu

en: _Word Count
vi: _Tổng từ

en: _Write Unicode BOM
vi: Ghi _BOM Unicode

en: dd.mm.yyyy
vi: nn.tt.NNNN

en: dd.mm.yyyy hh:mm:ss
vi: nn.tt.NNNN GG:pp:gg

en: developer
vi: nhà phát triển

en: invisible
vi: vô hình

en: maintainer
vi: nhà duy trì

en: mm.dd.yyyy
vi: tt.nn.NNNN

en: mm.dd.yyyy hh:mm:ss
vi: tt.nn.NNNN GG:pp:gg

en: projects
vi: dự án

en: seconds
vi: giây

en: selection
vi: vùng chọn

en: translation maintainer
vi: nhà duy trì bản dịch

en: unknown
vi: không rõ

en: untitled
vi: không tên

en: whole document
vi: toàn tài liệu

en: yyyy/mm/dd
vi: NNNN/tt/nn

en: yyyy/mm/dd hh:mm:ss
vi: NNNN/tt/nn GG:pp:gg
