Xfce4-settings - en to th translation catalogue (363 entries)

en: %d MIME type found | %d MIME types found
th[0]: พบชนิด MIME %d ชนิด

en: (Disabled)
th: (ปิดใช้งาน)

en: 1x (no scaling)
th: 1x (ไม่ขยาย)

en: <big><b>Would you like to keep this configuration?</b></big>
th: <big><b>คุณต้องการใช้ค่าตั้งนี้หรือไม่?</b></big>

en: ATI Settings
th: ค่าตั้งของ ATI

en: A_pplication Shortcuts
th: ปุ่ม_ลัดเรียกโปรแกรม

en: Acceleratio_n:
th: ความเ_ร่ง:

en: Acceleration _profile:
th: โ_พรไฟล์การเร่ง:

en: Acceleration t_ime:
th: เวลาเ_ร่ง:

en: Acceptance _delay:
th: เวลาห_น่วงก่อนรับ:

en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Active device in the dialog
th: อุปกรณ์ที่เลือกในกล่องโต้ตอบ

en: Adjust the system-wide display scaling
th: ปรับอัตราขยายของการแสดงผลของระบบ

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: All _Settings
th: การ_ตั้งค่าทุกรายการ

en: An unknown error, exit code is %d
th: พบข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ รหัสจบการทำงานคือ %d

en: Anti-aliasing, or font smoothing, can improve the look of text on the screen
th: การลบรอยหยักหรือการทำให้เส้นเรียบสามารถทำให้ตัวอักษรดูสวยงามขึ้นได้บนหน้าจอ

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

en: Are you sure you want to reset channel "%s" and all its properties?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการล้างค่าหมวด "%s" พร้อมคุณสมบัติทั้งหมดในหมวด?

en: Are you sure you want to reset content type "%s" to its default value?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการคืนค่าของชนิดเนื้อหา "%s" กลับเป็นค่าปริยาย?

en: Are you sure you want to reset property "%s"?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการล้างค่าคุณสมบัติ "%s"?

en: Array
th: แอร์เรย์

en: Assistive _Technologies
th: เ_ทคโนโลยีสิ่งอำนวยความสะดวก

en: Assistive technologies will be available the
    next time you login
th: เทคโนโลยีสิ่งอำนวยความสะดวกจะถูกเปิดใช้
    ในการเข้าระบบครั้งหน้าของคุณ

en: Associate applications with MIME types
th: เชื่อมโยงโปรแกรมกับชนิด MIME ต่างๆ

en: B_uttons and Feedback
th: ปุ่_มและการตอบสนอง

en: Beha_vior
th: พฤ_ติกรรม

en: Blink _delay:
th: เวลาหน่วงของการกะพริ_บ:

en: Boolean
th: บูลีน

en: Bounce Keys
th: ป้องกันการกดแป้นรัว

en: Bounce keys
th: การป้องกันการกดแป้นรัว

en: Bounce keys are disabled
th: ปิดการป้องกันการกดแป้นรัวแล้ว

en: Bounce keys are enabled
th: เปิดใช้การป้องกันการกดแป้นรัวแล้ว

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Change la_yout option
th: _ปรับตัวเลือกของผัง

en: Channel
th: หมวด

en: Choose Application...
th: เลือกโปรแกรม...

en: Circular scrolling
th: เลื่อนหน้าจอแบบวงกลม

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear filter
th: ล้างตัวกรอง

en: Clockwise
th: ตามเข็มนาฬิกา

en: Close
th: ปิด

en: Co_mpose key
th: ปุ่มประ_กอบ

en: Command
th: คำสั่ง

en: Command:
th: คำสั่ง:

en: Configure _new displays when connected
th: ตั้งค่า_จอแสดงผลจอใหม่เมื่อมีการเชื่อมต่อ

en: Configure keyboard and mouse accessibility
th: ตั้งค่าสิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับแป้นพิมพ์และเมาส์

en: Configure pointer device behavior and appearance
th: ตั้งค่าพฤติกรรมและรูปลักษณ์ของอุปกรณ์ชี้

en: Configure screen settings and layout
th: ตั้งค่าหน้าจอและการจัดเรียง

en: Confirmation
th: ยืนยัน

en: Could not create the settings dialog.
th: ไม่สามารถสร้างกล่องโต้ตอบตั้งค่าได้

en: Counterclockwise
th: ทวนเข็มนาฬิกา

en: Cursor
th: เคอร์เซอร์

en: Cursor si_ze:
th: _ขนาดตัวชี้:

en: Custom _DPI setting:
th: กำหนดค่า _DPI:

en: Customize settings stored by Xfconf
th: ปรับแต่งค่าตั้งที่เก็บอยู่ใน Xfconf

en: Customize the look of your desktop
th: ปรับรูปลักษณ์ของเดสก์ท็อปของคุณ

en: Customize your desktop
th: ปรับแต่งเดสก์ท็อปของคุณ

en: DEVICE NAME
th: ชื่ออุปกรณ์

en: D_istance:
th: ระยะ_ทาง:

en: De_vice:
th: อุป_กรณ์:

en: Default
th: ปริยาย

en: Default Application
th: โปรแกรมปริยาย

en: Default Fon_t
th: แบบอักษ_รปริยาย

en: Default _Monospace Font
th: แบบอักษรความกว้าง_คงที่ปริยาย

en: Define shortcuts for la_unching applications:
th: กำหนดปุ่มลัดสำหรับเ_รียกโปรแกรม:

en: Digital display
th: จอแสดงผลดิจิทัล

en: Disable sticky keys if two keys are _pressed
th: ปิดใช้การค้างปุ่มกดถ้ามีการ_กดปุ่มสองปุ่มพร้อมกัน

en: Disable touchpad _while typing
th: ปิดใช้ทัชแพด_ขณะพิมพ์

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Display
th: จอแสดงผล

en: Display:
th: จอแสดงผล:

en: Displays
th: จอแสดงผล

en: Do not fork to the background
th: ไม่ต้อง fork ไปทำงานเบื้องหลัง

en: Double
th: ทศนิยม

en: Double Click
th: ดับเบิลคลิก

en: Drag and Drop
th: การลากวาง

en: Duratio_n:
th: _ระยะเวลา:

en: Edge scrolling
th: เลื่อนหน้าจอที่ขอบ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Property
th: แก้ไขคุณสมบัติ

en: Edit keyboard settings and application shortcuts
th: ตั้งค่าแป้นพิมพ์และปุ่มลัดเรียกโปรแกรม

en: Edit selected property
th: แก้ไขคุณสมบัติที่เลือก

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Enable _event sounds
th: เปิดใช้เสียงของเ_หตุการณ์

en: Enable e_ditable accelerators
th: เปิดใช้การแก้ไ_ขคีย์ด่วน

en: Enable hori_zontal scrolling
th: เปิดใช้การเลื่อนจอในแนว_นอน

en: Enable input feedbac_k sounds
th: เปิดใช้เสียง_ประกอบปุ่มกด

en: Enable or disable event sounds globally (requires "Canberra" support)
th: เปิดหรือปิดเสียงของเหตุการณ์ทั้งเดสก์ท็อป (ระบบต้องรองรับ "Canberra" ด้วย)

en: Enter the command you want to trigger with a shortcut.
th: ป้อนคำสั่งที่คุณต้องการเรียกด้วยปุ่มลัด

en: Event sounds
th: เสียงของเหตุการณ์

en: Executable Files
th: แฟ้มโปรแกรม

en: Extend to the right
th: ต่อขยายไปทางขวา

en: Failed to add new application "%s"
th: เพิ่มโปรแกรมใหม่ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to connect to xfconf daemon. Reason: %s
th: เชื่อมต่อไปยังดีมอน xfconf ไม่สำเร็จ สาเหตุ: %s

en: Failed to create temporary directory
th: สร้างไดเรกทอรีชั่วคราวไม่สำเร็จ

en: Failed to extract archive
th: แตกแฟ้มจัดเก็บไม่สำเร็จ

en: Failed to install theme
th: ติดตั้งชุดตกแต่งไม่สำเร็จ

en: Failed to launch shortcut "%s"
th: เรียกทำงานปุ่มลัด "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to set application "%s" for mime type "%s".
th: กำหนดโปรแกรม "%s" สำหรับชนิด MIME "%s" ไม่สำเร็จ

en: File is larger than %d MB, installation aborted
th: แฟ้มมีขนาดใหญ่กว่า %d MB ขอยกเลิกการติดตั้ง

en: Font quality on a TFT or LCD screen can be greatly improved by choosing the correct sub-pixel order of the screen
th: คุณภาพของแบบอักษรบนจอภาพ TFT หรือ LCD สามารถปรับให้ดูดีขึ้นได้โดยเลือกลำดับส่วนย่อยของจุด (sub-pixel) ให้ตรงกับของจอภาพ

en: Full
th: เต็มที่

en: General
th: ทั่วไป

en: Graphical Settings Manager for Xfce 4
th: โปรแกรมจัดการการตั้งค่าแบบกราฟิกสำหรับ Xfce 4

en: Graphical settings editor for Xfconf
th: โปรแกรมแก้ไขค่าตั้งแบบกราฟิกสำหรับ Xfconf

en: Half (left-handed)
th: ครึ่งรอบ (มือถนัดซ้าย)

en: Help
th: วิธีใช้

en: Hintin_g:
th: การ _Hint:

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Horizontal and Vertical
th: แนวนอนและแนวตั้ง

en: Icons
th: ไอคอน

en: Identify Displays
th: ระบุจอแสดงผล

en: If enabled, the session manager will start the required applications for screen readers and magnifiers
th: ถ้าเปิดใช้ โปรแกรมจัดการวาระจะเรียกเปิดโปรแกรมที่จำเป็นสำหรับอ่านและขยายดูหน้าจอ

en: If selected, keyboard shortcuts for menu items can be changed by hovering the mouse over the menu item and pressing the new key combination for the shortcut
th: ถ้าเลือก จะสามารถปรับเปลี่ยนปุ่มลัดสำหรับรายการเมนูต่างๆ ได้โดยวางเมาส์แช่บนรายการเมนู แล้วกดปุ่มลัดที่ต้องการใช้

en: Improve keyboard and mouse accessibility
th: ปรับสิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับแป้นพิมพ์และเมาส์

en: Int
th: เต็ม

en: Int64
th: เต็ม64

en: Integer
th: จำนวนเต็ม

en: Inverted
th: กลับหัว

en: K_eystroke delay:
th: เวลาหน่วงระหว่า_งปุ่มกด:

en: Keep this configuration
th: ใช้ค่าตั้งนี้

en: Key_board layout
th: ผั_งแป้นพิมพ์

en: Keyboa_rd
th: แ_ป้นพิมพ์

en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Keyboard layout selection
th: เลือกผังแป้นพิมพ์

en: Laptop
th: แล็ปท็อป

en: Layout
th: ผัง

en: Le_ft-handed
th: มือถนัดซ้า_ย

en: Left
th: ซ้าย

en: Locked
th: ล็อค

en: MIME Type
th: ชนิด MIME

en: MIME Type Editor
th: เครื่องมือแก้ไขชนิด MIME

en: Ma_ximum speed:
th: _อัตราเร็วสูงสุด:

en: Many fonts contain information that provides extra hints as to how best draw the font; pick whichever looks best according to personal preference
th: แบบอักษรหลายชุดจะมี hint พิเศษที่จะแนะวิธีการวาดตัวอักษรให้ดูดีที่สุด เลือกแบบที่คุณคิดว่าดูดีที่สุดในสายตาของคุณ

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Menus and Buttons
th: เมนูและปุ่มกด

en: Minimal interface to set up an external output
th: ส่วนติดต่อฉบับย่อสำหรับตั้งค่าจอแสดงผลภายนอก

en: Mirror Displays
th: จอแสดงผลแสดงเหมือนกัน

en: Mirror Screens
th: หน้าจอแสดงเหมือนกัน

en: Monitor
th: จอภาพ

en: Monitor %s
th: เฝ้าสังเกต %s

[ctx: Monitor vendor]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Mouse (relative)
th: เมาส์ (สัมพัทธ์)

en: Mouse Emulation
th: การจำลองเมาส์

en: Mouse and Touchpad
th: เมาส์และทัชแพด

en: Move currently selected item down by one row
th: เลื่อนรายการที่เลือกลงหนึ่งแถว

en: Move currently selected item up by one row
th: เลื่อนรายการที่เลือกขึ้นหนึ่งแถว

en: New
th: ใหม่

en: New Property
th: คุณสมบัติใหม่

en: New property
th: คุณสมบัติใหม่

en: No
th: ไม่

en: No AT-SPI provider was found on your system
th: ไม่พบโปรแกรมที่จัดเตรียม AT-SPI ในระบบของคุณ

en: None
th: ไม่ใช้

en: None (right-handed)
th: ไม่หมุน (มือถนัดขวา)

en: None available
th: ไม่มีโปรแกรม

en: OK
th: ตกลง

en: Only Display 1
th: เฉพาะจอแสดงผล 1

en: Only Display 2
th: เฉพาะจอแสดงผล 2

en: Open
th: เปิด

en: Open <i>%s</i> and other files of type "%s" with:
th: เปิด <i>%s</i> และแฟ้มอื่นๆ ที่เป็นชนิด "%s" ด้วย:

en: Other Applications
th: โปรแกรมอื่นๆ

en: Override the detected monitor resolution if fonts look too large or too small
th: ทับค่าความละเอียดที่ตรวจพบของจอภาพในกรณีที่แบบอักษรดูเล็กหรือใหญ่เกินไป

en: Pen (absolute)
th: ปากกา (สัมบูรณ์)

en: Perl Scripts
th: สคริปต์ Perl

en: Please report bugs to <%s>.
th: หากพบปัญหา กรุณารายงานไปที่ <%s>

en: Pointer Speed
th: ความเร็วของตัวชี้

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: Property
th: คุณสมบัติ

en: Property names can only include the ASCII characters A-Z, a-z, 0-9, '_', '-', ':', '.', ',', '[', ']', '{', '}', '<' and '>', as well as '/' as a separator
th: ชื่อคุณสมบัติสามารถใช้ได้เพียงอักขระ ASCII A-Z, a-z, 0-9, '_', '-', ':', '.', ',', '[', ']', '{', '}', '<' และ '>' รวมถึง '/' ในฐานะเครื่องหมายคั่นเท่านั้น

en: Property names cannot end with a '/' character
th: ชื่อคุณสมบัติไม่สามารถลงท้ายด้วยอักขระ '/' ได้

en: Property names cannot have two or more consecutive '/' characters
th: ชื่อคุณสมบัติไม่สามารถมีอักขระ '/' สองตัวติดกันได้

en: Property names must start with a '/' character
th: ชื่อคุณสมบัติต้องขึ้นต้นด้วยอักขระ '/'

en: Python Scripts
th: สคริปต์ Python

en: Question
th: คำถาม

en: R_epeat interval:
th: ช่วงเว_ลาการซ้ำ:

en: R_esolution:
th: ความ_ละเอียด:

en: Recommended Applications
th: โปรแกรมแนะนำ

en: Ref_lection:
th: การ_พลิกภาพ:

en: Refresh
th: ปรับแสดง

en: Refresh _rate:
th: อัตรา_รีเฟรช:

en: Rendering
th: การวาดแสดง

en: Repe_at speed:
th: อัตราเ_ร็วการซ้ำ:

en: Replace running xsettings daemon (if any)
th: แทนที่ดีมอน xsettings ที่ทำงานอยู่ (ถ้ามี)

en: Reset selected property
th: ล้างค่าคุณสมบัติที่เลือก

en: Reset to Default
th: คืนค่าปริยาย

en: Reset to Defaults
th: คืนค่าปริยาย

en: Reset to _Defaults
th: คืนค่า_ปริยาย

en: Resetting a channel will permanently remove those custom settings.
th: การล้างค่าหมวดจะเป็นการลบค่าตั้งที่ได้ปรับแต่งไว้ทิ้งอย่างถาวร

en: Resetting a property will permanently remove those custom settings.
th: การล้างค่าคุณสมบัติจะเป็นการลบค่าตั้งที่ได้ปรับแต่งไว้ทิ้งอย่างถาวร

en: Resolution:
th: ความละเอียด:

en: Restore num l_ock state on startup
th: เรียกคืนสถานะ num _lock เมื่อเข้าระบบ

en: Restore the previous configuration
th: เรียกคืนค่าตั้งเดิม

en: Reverse scroll d_irection
th: กลับ_ทิศทางการเลื่อนจอ

en: Ri_ght-handed
th: มือถนัด_ขวา

en: Right
th: ขวา

en: Ro_tation:
th: การ_หมุนภาพ:

en: Ruby Scripts
th: สคริปต์ Ruby

en: Save
th: บันทึก

en: Scrolling
th: การเลื่อนจอ

en: Scrolling _mode:
th: โห_มดการเลื่อนจอ:

en: Select Application
th: เลือกโปรแกรม

en: Select a default font
th: เลือกแบบอักษรปริยาย

en: Select a default monospace font
th: เลือกแบบอักษรความกว้างคงที่ปริยาย

en: Select a monitor to change its properties; drag it to rearrange its placement.
th: เลือกจอภาพที่จะตั้งค่า; ลากเพื่อจัดเรียงจอภาพ

en: Select an Application
th: เลือกโปรแกรม

en: Select command
th: เลือกคำสั่ง

en: Select keyboard layout and variant
th: เลือกผังแป้นพิมพ์และแบบย่อย

en: Selected output not disabled
th: จะไม่ปิดจอแสดงผลที่เลือก

en: Sensitivit_y:
th: ความ_ไว:

en: Set the acceleration and sensitivity for the selected device to the default values
th: คืนค่าความเร่งและความไวของอุปกรณ์ที่เลือกกลับเป็นค่าปริยาย

en: Setti_ngs
th: _ตั้งค่า

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Settings Editor
th: เครื่องมือแก้ไขค่าตั้ง

en: Settings Manager
th: โปรแกรมจัดการการตั้งค่า

en: Settings dialog to show
th: กล่องโต้ตอบตั้งค่าที่จะแสดง

en: Settings manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการค่าตั้ง

en: Shell Scripts
th: เชลล์สคริปต์

en: Shortcut
th: ปุ่มลัด

en: Shortcut Command
th: คำสั่งของปุ่มลัด

en: Shortcut command may not be empty.
th: คำสั่งของปุ่มลัดว่างเปล่าไม่ได้

en: Shortcut:
th: ปุ่มลัด:

en: Show _blinking
th: _กะพริบเคอร์เซอร์

en: Show images in _menus
th: แสดงรูปภาพในเ_มนู

en: Show images on _buttons
th: แสดงรูปภาพบนปุ่ม_กด

en: Size
th: ขนาด

en: Slight
th: เล็กน้อย

en: Slow Keys
th: การพิมพ์แบบช้า

en: Slow keys
th: การพิมพ์แบบช้า

en: Slow keys are disabled
th: ปิดการพิมพ์แบบช้าแล้ว

en: Slow keys are enabled
th: เปิดใช้การพิมพ์แบบช้าแล้ว

en: Specifies whether the keyboard layout is controlled with this settings dialog, or by the X server
th: กำหนดว่าจะควบคุมผังแป้นพิมพ์ด้วยกล่องโต้ตอบตั้งค่านี้ หรือโดยเซิร์ฟเวอร์เอ็กซ์

en: Specify what should be displayed in toolbar items
th: ระบุสิ่งที่จะแสดงในรายการต่างๆ ของแถบเครื่องมือ

en: Specify whether icons should be displayed next to items in menus
th: กำหนดว่าจะแสดงไอคอนข้างข้อความในเมนูหรือไม่

en: Specify whether icons should be displayed next to text in buttons
th: กำหนดว่าจะแสดงไอคอนข้างข้อความในปุ่มกดหรือไม่

en: Specify whether mouse clicks and other user input will cause event sounds to play
th: กำหนดว่าจะเล่นเสียงประกอบการคลิกเมาส์หรือข้อมูลเข้าอื่นๆ จากผู้ใช้หรือไม่

en: Specify whether or not the text cursor blinks
th: กำหนดว่าจะกะพริบเคอร์เซอร์ป้อนข้อความหรือไม่

en: St_yle
th: _สไตล์

en: Status
th: สถานะ

en: Sticky Keys
th: ค้างปุ่มกด

en: Sticky keys
th: ค้างปุ่มกด

en: Sticky keys are disabled
th: ปิดการค้างปุ่มกดแล้ว

en: Sticky keys are enabled
th: เปิดใช้การค้างปุ่มกดแล้ว

en: String
th: สตริง

en: Sub-_pixel order:
th: _ลำดับส่วนย่อยของจุด:

en: T_ouchpad
th: ทั_ชแพด

en: Tab_let
th: แท็บเ_ล็ต

en: Tap touchpad to clic_k
th: _คลิกด้วยการแตะทัชแพด

en: Television
th: โทรทัศน์

en: Text
th: ข้อความ

en: Text next to icons
th: ข้อความข้างไอคอน

en: Text under icons
th: ข้อความใต้ไอคอน

en: Th_reshold:
th: ระยะเ_ริ่มลาก:

en: The Xfce Settings Daemon
th: ดีมอนค่าตั้งของ Xfce

en: The amount of time, in milliseconds, required between keystrokes
th: ช่วงเวลาเป็นมิลลิวินาทีที่จะเว้นระหว่างการรับปุ่มกดแต่ละปุ่ม

en: The amount of time, in milliseconds, that must elapse before a keystroke will be accepted
th: ช่วงเวลาเป็นมิลลิวินาทีที่จะต้องกดปุ่มค้างไว้ก่อนที่จะยอมรับการกดปุ่ม

en: The command may not be empty.
th: คำสั่งว่างเปล่าไม่ได้

en: The delay, in milliseconds, between successive blinks of the cursor
th: เวลาหน่วงเป็นมิลลิวินาทีระหว่างจังหวะกะพริบแต่ละครั้งของเคอร์เซอร์

en: The factor at which the pointer's speed will increase as the mouse is moved
th: อัตราการเพิ่มอัตราเร็วของตัวชี้ขณะเลื่อนเมาส์

en: The last active output must not be disabled, the system would be unusable.
th: ห้ามปิดจอแสดงผลที่เปิดใช้งานอันสุดท้าย มิฉะนั้นระบบจะใช้การไม่ได้

en: The maximum pointer speed after acceleration
th: อัตราเร็วสูงสุดของตัวชี้หลังจากการเร่ง

en: The mouse pointer cannot move farther than this distance between two clicks for them to be considered a double click
th: ตัวชี้เมาส์จะต้องเคลื่อนที่ไม่เกินระยะนี้ขณะคลิกสองครั้ง จึงจะถือเป็นดับเบิลคลิก

en: The number of pixels the pointer must move before a drag operation will start
th: จำนวนจุดที่ตัวชี้จะต้องเลื่อนก่อนที่จะเริ่มเข้าสู่การลาก

en: The number of pixels the pointer must move in a short time before it starts accelerating
th: จำนวนจุดที่ตัวชี้จะต้องเลื่อนภายในเวลาอันสั้นก่อนที่จะเริ่มเร่งตัวชี้

en: The previous configuration will be restored in %i seconds if you do not reply to this question.
th: จะเรียกคืนค่าตั้งเดิมภายใน %i วินาที ถ้าคุณไม่ตอบคำถามนี้

en: The previous configuration will be restored in 10 seconds if you do not reply to this question.
th: จะเรียกคืนค่าตั้งเดิมภายใน 10 วินาที ถ้าคุณไม่ตอบคำถามนี้

en: The ramp used to reach maximum pointer speed
th: ความลาดที่ใช้เร่งให้ถึงอัตราเร็วสูงสุดของตัวชี้

en: The rate at which keystrokes are generated while a key is pressed
th: อัตราการส่งสัญญาณการกดปุ่มซ้ำเมื่อกดปุ่มค้างไว้

en: The root element ('/') is not a valid property name
th: อิลิเมนต์ราก ('/') ไม่ใช่ชื่อคุณสมบัติที่ใช้ได้

en: The system defaults will be restored next time you log in.
th: จะคืนค่าปริยายของระบบในครั้งต่อไปที่คุณเข้าระบบ

en: The time, in milliseconds, before a pressed key begins repeating
th: ช่วงเวลาเป็นมิลลิวินาทีก่อนที่ปุ่มที่กดค้างไว้จะเริ่มซ้ำอักขระ

en: The time, in milliseconds, between repeated motion events
th: เวลาเป็นมิลลิวินาทีระหว่างเหตุการณ์การเคลื่อนที่แบบซ้ำแต่ละครั้ง

en: The time, in milliseconds, between the initial key press and first repeated motion event
th: เวลาเป็นมิลลิวินาทีตั้งแต่เริ่มกดปุ่มจนถึงเหตุการณ์การเคลื่อนที่แบบซ้ำครั้งแรก

en: The time, in milliseconds, to get to maximum speed
th: เวลาเป็นมิลลิวินาทีที่ใช้ในการเร่งจนได้อัตราเร็วสูงสุด

en: This font will be used as the default font used when drawing user interface text
th: แบบอักษรนี้จะใช้เป็นแบบอักษรปริยายเมื่อแสดงข้อความในส่วนติดต่อผู้ใช้

en: This font will be used as the default monospace font, for example by terminal emulators.
th: แบบอักษรนี้จะใช้เป็นแบบอักษรความกว้างคงที่ปริยาย เช่น ในโปรแกรมจำลองเทอร์มินัล

en: This is a hint for panels, docks and desktop to show on this display preferably.
th: เป็นการแนะให้พาเนล, dock และพื้นโต๊ะแสดงบนจอแสดงผลนี้ถ้าทำได้

en: This system is using RandR %d.%d. For the display settings to work version 1.2 is required at least
th: ระบบนี้ใช้ RandR %d.%d โปรแกรมตั้งค่าจอแสดงผลต้องการรุ่น 1.2 ขึ้นไปจึงจะสามารถทำงานได้

en: This will remove your custom mime-association and restore the system-wide default.
th: นี่จะเป็นการลบการเชื่อมโยงที่คุณกำหนดเองไว้ และคืนค่ากลับเป็นค่าปริยายของระบบ

en: This will reset all shortcuts to their default values. Do you really want to do this?
th: นี่จะเป็นการคืนค่าปุ่มลัดทั้งหมดกลับเป็นค่าปริยาย คุณต้องการคืนค่าจริงหรือไม่?

en: Ti_me:
th: เว_ลา:

en: To help prevent accidental keystrokes, slow keys requires that a key is held for a certain minimum amount of time before the keystroke will be accepted
th: เพื่อป้องกันการกดถูกปุ่มโดยไม่ตั้งใจ การพิมพ์แบบช้าจะต้องให้ค้างปุ่มกดไว้เป็นเวลาตามที่กำหนดเป็นอย่างน้อย ก่อนที่จะยอมรับการกดปุ่มนั้นๆ

en: To help prevent accidental multiple keystrokes, bounce keys imposes a minimum delay between keystrokes
th: เพื่อป้องกันการกดปุ่มรัวโดยไม่ตั้งใจ การป้องกันการกดแป้นรัวจะแทรกการหน่วงเวลาระหว่างการรับปุ่มกดแต่ละครั้ง

en: Trac_king mode:
th: โห_มดการจับตำแหน่ง

en: Two mouse clicks in less than this length of time (in milliseconds) will be considered a double click
th: การคลิกเมาส์สองครั้งในเวลาห่างกันน้อยกว่าค่านี้ (เป็นมิลลิวินาที) จะถือเป็นดับเบิลคลิก

en: Two-finger scrolling
th: เลื่อนหน้าจอด้วยสองนิ้ว

en: Type
th: ชนิด

en: Type '%s --help' for usage.
th: สั่ง '%s --help' เพื่อดูวิธีใช้

en: Typing Settings
th: ตั้งค่าการพิมพ์

en: Unable to initialize GTK+.
th: ไม่สามารถตั้งค่าเริ่มต้น GTK+ ได้

en: Unable to launch the proprietary driver settings
th: ไม่สามารถเรียกทำงานโปรแกรมตั้งค่าของไดรเวอร์เชิงพาณิชย์

en: Unable to query the version of the RandR extension being used
th: ไม่สามารถสอบถามรุ่นของส่วนขยาย RandR ที่กำลังใช้อยู่ได้

en: Unable to start "%s"
th: ไม่สามารถเปิดทำงาน "%s"

en: Unable to start the Xfce Display Settings
th: ไม่สามารถเปิดทำงานโปรแกรมตั้งค่าจอแสดงผลของ Xfce

en: Unknown format, only archives and directories are supported
th: รูปแบบไม่รู้จัก รองรับเฉพาะแฟ้มจัดเก็บและไดเรกทอรีเท่านั้น

en: Unsigned Int
th: เต็มบวก

en: Unsigned Int64
th: เต็มบวก64

en: Use _bounce keys
th: ใช้การป้องกันการกดแป้น_รัว

en: Use _startup notification
th: ใช้การแจ้งเหตุเมื่อเ_ข้าระบบ

en: Use a c_ustom command:
th: ใช้คำสั่ง_กำหนดเอง:

en: Use a custom command for an application that is not available from the above application list.
th: ใช้คำสั่งที่กำหนดเองเพื่อเรียกโปรแกรมที่ไม่อยู่ในรายชื่อข้างต้น

en: Use slow _keys
th: ใช้การพิมพ์แบบ_ช้า

en: User Set
th: ผู้ใช้กำหนด

en: Value
th: ค่า

en: Variant
th: แบบย่อย

en: Version information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Vertical BGR
th: BGR แนวดิ่ง

en: Vertical RGB
th: RGB แนวดิ่ง

en: Warning
th: คำเตือน

en: Warning: this icon theme has no cache file. You can create this by running <i>gtk-update-icon-cache %s/%s/</i> in a terminal emulator.
th: คำเตือน: ชุดไอคอนนี้ไม่มีแฟ้มแคช คุณสามารถสร้างแคชได้โดยสั่ง <i>gtk-update-icon-cache %s/%s/</i> ในโปรแกรมจำลองเทอร์มินัล

en: Watch an Xfconf channel for property changes
th: เฝ้าสังเกตหมวดใน Xfconf เพื่อรอการเปลี่ยนแปลงคุณสมบัติ

en: When selected, modifier keys (such as Control, Alt, and Shift) do not need to be held down (they can be pressed and then released) when multiple keys would normally need to be pressed at the same time
th: ถ้าเลือก ปุ่มประกอบ (เช่น Ctrl, Alt และ Shift) จะไม่จำเป็นต้องกดค้างไว้เมื่อต้องใช้ประกอบกับปุ่มอื่น โดยจะสามารถกดแล้วปล่อยแล้วจึงกดปุ่มอื่นตามได้ ไม่ต้องกดปุ่มอื่นพร้อมกันเหมือนปกติ

en: When selected, modifier keys (such as Control, Alt, and Shift) will remain locked in the pressed state until pressed again
th: ถ้าเลือก ปุ่มประกอบ (เช่น Ctrl, Alt และ Shift) จะถูกล็อคค้างไว้จนกว่าจะกดปุ่มดังกล่าวอีกครั้ง

en: When selected, pressing and holding down a key emits the same character over and over again
th: ถ้าเลือก การกดปุ่มค้างไว้จะส่งอักขระเดิมซ้ำๆ

en: When selected, the "sticky keys" feature will be disabled if two keys are pressed simultaneously
th: ถ้าเลือก ก็จะปิดความสามารถเรื่อง "ค้างปุ่มกด" ถ้ามีการกดปุ่มสองปุ่มพร้อมกันเกิดขึ้น

en: When selected, the mouse pointer can be controlled using the keyboard number pad
th: ถ้าเลือก จะสามารถควบคุมตัวชี้เมาส์ได้โดยใช้แป้นตัวเลข

en: When selected, the scroll wheel will work in the opposite direction
th: ถ้าเลือก ล้อเลื่อนหน้าจอจะทำงานในทิศตรงกันข้าม

en: When selected, the touchpad will be disabled when the keyboard is being used
th: ถ้าเลือก จะปิดใช้ทัชแพดในระหว่างใช้งานแป้นพิมพ์

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Yes
th: ใช่

en: _Acceleration delay:
th: เวลาห_น่วงก่อนเร่ง:

en: _Behavior
th: _พฤติกรรม

en: _Browse...
th: _ท่องดู...

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Devices
th: อุ_ปกรณ์

en: _Enable anti-aliasing
th: _เปิดใช้การลบรอยหยัก

en: _Enable assistive technologies
th: _เปิดใช้เทคโนโลยีสิ่งอำนวยความสะดวก

en: _Enable key repeat
th: _เปิดใช้การซ้ำปุ่มกด

en: _Enable this device
th: _เปิดใช้อุปกรณ์นี้

en: _Filter:
th: _กรอง:

en: _Fonts
th: แ_บบอักษร

en: _Icons
th: ไ_อคอน

en: _Keyboard model
th: รุ่_นแป้นพิมพ์

en: _Layout
th: _ผัง

en: _Lock sticky keys
th: _ล็อคปุ่มค้าง

en: _Mirror displays
th: จอแสดงผลแสดงเห_มือนกัน

en: _Monitor
th: เ_ฝ้าสังเกต

en: _Mouse
th: เ_มาส์

en: _Primary display
th: จอแสดงผลหลั_ก

en: _Property:
th: คุณ_สมบัติ:

en: _Repeat delay:
th: เวลา_หน่วงก่อนซ้ำ:

en: _Reset
th: _ล้างค่า

en: _Reset Channel
th: _ล้างค่าหมวด

en: _Reset to Defaults
th: _คืนค่าปริยาย

en: _Rotation:
th: การ_หมุน:

en: _Test area:
th: พื้นที่_ทดสอบ:

en: _Theme
th: ชุด_ตกแต่ง

en: _Toolbar Style
th: รูปแบบแถบเ_ครื่องมือ

en: _Type:
th: _ชนิด:

en: _Use mouse emulation
th: ใช้การ_จำลองเมาส์

en: _Use sticky keys
th: ใช้การ_ค้างปุ่มกด

en: _Use system defaults
th: ใช้ค่าปริยายของ_ระบบ

en: _Use this display
th: ใ_ช้จอแสดงผลนี้

en: _Value:
th: _ค่า:

en: _Window Scaling
th: อัตราขยายห_น้าต่าง

en: msec
th: มิลลิวินาที

en: pixels/sec
th: จุด/วินาที

en: radiobutton
th: ปุ่มวิทยุ

en: reset
th: ล้างค่า

en: start monitoring channel "%s"
th: เริ่มเฝ้าสังเกตหมวด "%s"
