Xfce4-session - en to th translation catalogue (206 entries)

en: (Unknown program)
th: (โปรแกรมนิรนาม)

en: (Unknown)
th: (ไม่ทราบ)

en: <b>Author:</b>
th: <b>ผู้เขียน:</b>

en: <b>Compatibility</b>
th: <b>ความเข้ากันได้</b>

en: <b>Description:</b>
th: <b>คำบรรยาย:</b>

en: <b>Homepage:</b>
th: <b>เว็บไซต์:</b>

en: <b>Information</b>
th: <b>ข้อมูล</b>

en: <b>Logout Settings</b>
th: <b>การออกจากระบบ</b>

en: <b>Security</b>
th: <b>การรักษาความปลอดภัย</b>

en: <b>Session Chooser</b>
th: <b>กล่องเลือกวาระ</b>

en: <b>Shutdown</b>
th: <b>การปิดระบบ</b>

en: <b>Version:</b>
th: <b>รุ่น:</b>

en: Ad_vanced
th: _ขั้นสูง

en: Add application
th: เพิ่มโปรแกรม

en: All Xfce cache files could not be cleared
th: ไม่สามารถล้างแฟ้มแคชทั้งหมดของ Xfce ได้

en: All files
th: ทุกแฟ้ม

en: Always
th: เสมอ

en: Always save the session when logging out
th: บันทึกวาระเสมอเมื่อออกจากระบบ

en: An error occurred
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: App_lication Autostart
th: เรียกโปรแกรม_อัตโนมัติ

en: Are you sure you want to empty the session cache?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการล้างแคชวาระ?

en: Are you sure you want to remove "%s"
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการลบ "%s"

en: Are you sure you want to terminate "%s"?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการจบการทำงานของ "%s"?

en: Automatically save session on logo_ut
th: บันทึกวาระโดยอัตโนมัติเมื่อออ_กจากระบบ

en: Background color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Balou
th: บาลู

en: Balou Splash Engine
th: กลไกหน้าไตเติลบาลู

en: Balou theme
th: ชุดตกแต่งบาลู

en: Below is the list of applications that will be started automatically when you login to your Xfce desktop, in addition to the applications that were saved when you logged out last time. Cursive applications belong to another desktop environment, but you can still enable them if you want.
th: ด้านล่างนี้คือรายชื่อของโปรแกรมที่จะเปิดทำงานโดยอัตโนมัติเมื่อคุณเข้าระบบสู่เดสก์ท็อป Xfce นอกเหนือจากโปรแกรมที่บันทึกไว้ขณะที่คุณออกจากระบบครั้งล่าสุด โปรแกรมที่เป็นตัวเอียงเป็นของเดสก์ท็อปอื่น แต่คุณยังสามารถเปิดใช้ได้ถ้าคุณต้องการ

en: Can only terminate clients when in the idle state
th: สามารถจบการทำงานของไคลเอนต์ได้เมื่ออยู่ในสถานะเดินเครื่องเปล่าเท่านั้น

en: Cancel the login attempt and return to the login screen.
th: ยกเลิกความพยายามเข้าระบบครั้งนี้ และกลับไปที่หน้าจอเข้าระบบ

en: Choose a name for the new session:
th: ตั้งชื่อสำหรับวาระใหม่นี้:

en: Choose image...
th: เลือกรูปภาพ...

en: Choose session
th: เลือกวาระ

en: Choose session name
th: ตั้งชื่อวาระ

en: Choose the session you want to restore. You can simply double-click the session name to restore it.
th: เลือกวาระที่คุณต้องการกู้คืน คุณสามารถดับเบิลคลิกที่ชื่อวาระที่จะกู้คืนก็ได้

en: Choose theme file to install...
th: เลือกแฟ้มชุดตกแต่งที่จะติดตั้ง...

en: Choose theme filename...
th: ตั้งชื่อแฟ้มชุดตกแต่ง...

en: Clear save_d sessions
th: _ล้างวาระที่บันทึกไว้

en: Clear sessions
th: ล้างวาระ

en: Colors
th: สี

en: Command:
th: คำสั่ง:

en: Con_figure
th: ตั้ง_ค่า

en: Configure Balou...
th: ตั้งค่าบาลู...

en: Configure Simple...
th: ตั้งค่าชุดตกแต่งง่ายๆ...

en: Continue anyway
th: ยืนยันทำต่อไป

en: Could not look up internet address for %s.
    This will prevent Xfce from operating correctly.
    It may be possible to correct the problem by adding
    %s to the file /etc/hosts on your system.
th: ไม่สามารถเปิดหาที่อยู่อินเทอร์เน็ตสำหรับ %s ได้
    ปัญหานี้อาจทำให้ Xfce ไม่สามารถทำงานได้อย่างถูกต้อง
    อาจแก้ไขได้โดยเพิ่ม %s ลงในแฟ้ม /etc/hosts
    ในระบบของคุณ

en: Create a new session.
th: สร้างวาระใหม่

en: Customize desktop startup and splash screen
th: ปรับแต่งการเริ่มต้นเดสก์ท็อปและหน้าจอไตเติล

en: Demonstrates the selected splash screen
th: สาธิตการทำงานของหน้าไตเติลที่เลือก

en: Description:
th: คำบรรยาย:

en: Disable binding to TCP ports
th: ปิดการ bind กับพอร์ต TCP

en: Display the session chooser every time Xfce starts
th: แสดงกล่องเลือกวาระทุกครั้งที่ Xfce เริ่มทำงาน

en: Edit application
th: แก้ไขโปรแกรม

en: Either the password you entered is invalid, or the system administrator disallows shutting down this computer with your user account.
th: รหัสผ่านที่คุณป้อนไม่ถูกต้อง หรือมิฉะนั้น ผู้ดูแลระบบก็อาจห้ามปิดเครื่องด้วยบัญชีผู้ใช้ของคุณ

en: Empty the session cache
th: ล้างแคชของวาระ

en: Error receiving response from shutdown helper: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะรับผลตอบกลับจากตัวช่วยปิดระบบ: %s

en: Error sending command to shutdown helper: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งคำสั่งไปยังตัวช่วยปิดระบบ: %s

en: Failed adding "%s"
th: เพิ่ม "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to create file %s
th: สร้างแฟ้ม %s ไม่สำเร็จ

en: Failed to edit item
th: แก้ไขรายการไม่สำเร็จ

en: Failed to edit item "%s"
th: แก้ไขรายการ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to hibernate session
th: จำศีลวาระไม่สำเร็จ

en: Failed to open %s for reading
th: เปิดแฟ้ม %s เพื่ออ่านไม่สำเร็จ

en: Failed to open %s for writing
th: เปิดแฟ้ม %s เพื่อเขียนไม่สำเร็จ

en: Failed to remove item
th: ลบรายการไม่สำเร็จ

en: Failed to suspend session
th: พักวาระไม่สำเร็จ

en: Failed to toggle item
th: สลับค่าของรายการไม่สำเร็จ

en: Failed to unlink %s: %s
th: unlink %s ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to write file %s
th: เขียนแฟ้ม %s ไม่สำเร็จ

en: Font
th: แบบอักษร

en: Halt without displaying the logout dialog
th: ปิดเครื่องโดยไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบออกจากระบบ

en: Hibernate without displaying the logout dialog
th: จำศึลเครื่องโดยไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบออกจากระบบ

en: If running
th: ถ้าทำงานอยู่

en: Image
th: รูปภาพ

en: Images
th: รูปภาพ

en: Immediately
th: ทันที

en: Last accessed: %s
th: เข้าถึงล่าสุด: %s

en: Launch GN_OME services on startup
th: เปิดบริการของ _GNOME เมื่อเริ่มวาระ

en: Launch _KDE services on startup
th: เปิดบริการของ _KDE เมื่อเริ่มวาระ

en: Launch screensaver and locker program
th: เรียกโปรแกรมรักษาและล็อคหน้าจอ

en: Loading desktop settings
th: กำลังโหลดค่าตั้งของเดสก์ท็อป

en: Loading session data
th: กำลังโหลดข้อมูลวาระ

en: Lock screen be_fore sleep
th: ล็อคหน้าจอ_ก่อนพักเครื่อง

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Log out %s
th: ออกจากวาระของ %s

en: Log out of the Xfce Desktop
th: ออกจากเดสก์ท็อป Xfce

en: Log out quickly; don't save the session
th: ออกจากระบบอย่างเร็วโดยไม่ต้องบันทึกวาระ

en: Log out without displaying the logout dialog
th: ออกจากระบบโดยไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบออกจากระบบ

en: Manage _remote applications
th: จัดการโปรแกรมผ่านเ_ครือข่าย

en: Manage remote applications over the network (this may be a security risk)
th: จัดการโปรแกรมผ่านเครือข่าย (อาจทำให้เกิดความเสี่ยงในระบบรักษาความปลอดภัย)

en: Mice
th: ไมซ์

en: Mice Splash Engine
th: กลไกหน้าไตเติลไมซ์

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Never
th: ไม่เริ่มใหม่

en: New session
th: วาระใหม่

en: No description given
th: ไม่มีคำบรรยาย

en: None
th: ไม่มี

en: Opens the configuration panel for the selected splash screen
th: เปิดเครื่องมือตั้งค่าสำหรับชุดหน้าไตเติลที่เลือก

en: Performing Autostart...
th: กำลังดำเนินการ Autostart...

en: Please check that the file is a valid splash theme archive.
th: กรุณาตรวจสอบว่าแฟ้มนี้เป็นแฟ้มจัดเก็บชุดหน้าไตเติลที่ใช้การได้

en: Please enter your password
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านของคุณ

en: Please report bugs to <%s>.
th: หากพบปัญหา กรุณารายงานไปที่ <%s>

en: Print version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นแล้วจบการทำงาน

en: Priority
th: ความสำคัญ

en: Pro_mpt on logout
th: _ถามก่อนออกจากระบบ

en: Program
th: โปรแกรม

en: Prompt for confirmation when logging out
th: ถามยืนยันก่อนออกจากระบบ

en: Quit the program, and remove it from the session
th: จบการทำงานของโปรแกรม และลบตัวโปรแกรมออกจากวาระ

en: Reboot without displaying the logout dialog
th: เริ่มเปิดเครื่องใหม่โดยไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบออกจากระบบ

en: Received error while trying to log out
th: ได้รับรายงานข้อผิดพลาดขณะพยายามออกจากระบบ

en: Restart Style
th: รูปแบบการเปิดซ้ำ

en: Run xflock4 before suspending or hibernating the system
th: เรียกทำงาน xflock4 ก่อนที่จะพักเครื่องหรือจำศึลเครื่อง

en: SOCKET ID
th: หมายเลขซ็อกเก็ต

en: S_plash
th: หน้าไ_ตเติล

en: Save Sess_ion
th: _บันทึกวาระ

en: Saving Session
th: กำลังบันทึกวาระ

en: Screensaver
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Select a command
th: เลือกคำสั่ง

en: Sessio_n
th: วา_ระ

en: Session Manager Error
th: ข้อผิดพลาดในโปรแกรมจัดการวาระ

en: Session Save Error
th: ข้อผิดพลาดในการบันทึกวาระ

en: Session and Startup
th: วาระและการเริ่ม

en: Session manager must be in idle state when requesting a checkpoint
th: โปรแกรมจัดการวาระต้องอยู่ในสถานะเดินเครื่องเปล่าขณะร้องขอจุดตรวจสอบ

en: Session manager must be in idle state when requesting a shutdown
th: โปรแกรมจัดการวาระต้องอยู่ในสถานะเดินเครื่องเปล่าขณะร้องขอการปิดระบบ

en: Settings manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการค่าตั้ง

en: Shut _Down
th: ปิ_ดเครื่อง

en: Shutdown Failed
th: ปิดระบบไม่สำเร็จ

en: Shutdown command failed
th: คำสั่งปิดระบบล้มเหลว

en: Shutdown is blocked by the kiosk settings
th: การปิดระบบถูกปิดกั้นโดยค่าตั้งของตู้ขายของ

en: Simple
th: ง่ายๆ

en: Simple Splash Engine
th: กลไกหน้าไตเติลง่ายๆ

en: Start GNOME services, such as gnome-keyring
th: เปิดบริการต่างๆ ของ GNOME เช่น gnome-keyring

en: Start KDE services, such as kdeinit
th: เปิดบริการต่างๆ ของ KDE เช่น kdeinit

en: Starting %s
th: กำลังเรียกเปิด %s

en: Starting Assistive Technologies
th: กำลังเรียกเปิดเทคโนโลยีสิ่งอำนวยความสะดวก

en: Starting KDE services
th: กำลังเรียกเปิดบริการต่างๆ ของ KDE

en: Starting The Gimp
th: กำลังเรียกเปิด The Gimp

en: Starting The Gnome Keyring Daemon
th: กำลังเรียกเปิดดีมอนพวงกุญแจของ GNOME

en: Starting the Beep Media Player
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมเล่นสื่อ Beep

en: Starting the Desktop Manager
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมจัดการพื้นโต๊ะ

en: Starting the Gnome Terminal Emulator
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลของ GNOME

en: Starting the KDE Advanced Text Editor
th: กำลังเรียกเปิดเครื่องมือแก้ไขข้อความขั้นสูงของ KDE

en: Starting the KDE Clipboard Manager
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมจัดการคลิปบอร์ดของ KDE

en: Starting the KDE Mail Reader
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมอ่านเมลของ KDE

en: Starting the KDE News Reader
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมอ่านข่าวของ KDE

en: Starting the KDE Terminal Emulator
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลของ KDE

en: Starting the Konqueror
th: กำลังเรียกเปิด Konqueror

en: Starting the Panel
th: กำลังเรียกเปิดพาเนล

en: Starting the Session Management Proxy
th: กำลังเรียกเปิดพร็อกซีจัดการวาระ

en: Starting the Taskbar
th: กำลังเรียกเปิดแถบงาน

en: Starting the VI Improved Editor
th: กำลังเรียกเปิดเครื่องมือแก้ไขข้อความ VI Improved

en: Starting the Volume Controller
th: กำลังเรียกเปิดตัวจัดการความดังเสียง

en: Starting the Window Manager
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมจัดการหน้าต่าง

en: Starting the X Multimedia System
th: กำลังเรียกเปิดระบบสื่อประสมของ X

en: Starting the X Terminal Emulator
th: กำลังเรียกเปิดโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลของ X

en: Starting the X-Chat IRC Client
th: กำลังเรียกเปิดลูกข่าย IRC X-Chat

en: Sus_pend
th: _พักเครื่อง

en: Suspend without displaying the logout dialog
th: พักเครื่องโดยไม่ต้องแสดงกล่องโต้ตอบออกจากระบบ

en: Terminate Program
th: จบโปรแกรม

en: Text color:
th: สีตัวอักษร:

en: The application will lose any unsaved state and will not be restarted in your next session.
th: โปรแกรมดังกล่าวจะสูญเสียสถานะการทำงานที่ยังไม่เก็บบันทึก และจะไม่ถูกเรียกใหม่ในการเข้าวาระครั้งหน้าของคุณ

en: The client doesn't have any properties set yet
th: ไคลเอนต์ยังไม่ได้กำหนดคุณสมบัติใดเลย

en: The list of applications in the failsafe session is empty.
th: รายชื่อของโปรแกรมในวาระ failsafe ว่างเปล่าอยู่

en: The location and the format of the autostart directory has changed.
    The new location is
    
      %s
    
    where you can place .desktop files to, that describe the applications
    to start when you login to your Xfce desktop. The files in your old
    autostart directory have been successfully migrated to the new
    location.
    You should delete this directory now.
th: มีการเปลี่ยนตำแหน่งเก็บและรูปแบบของแฟ้ม autostart ไปแล้ว
    ตำแหน่งใหม่คือ
    
      %s
    
    ซึ่งคุณสามารถเก็บแฟ้ม .desktop ต่างๆ ซึ่งใช้บรรยายโปรแกรมที่จะเรียกเปิด
    เมื่อคุณเข้าระบบสู่เดสก์ท็อป Xfce แฟ้มต่างๆ ในไดเรกทอรี autostart เดิมของคุณ
    ได้ถูกโอนย้ายมายังตำแหน่งใหม่เรียบร้อยแล้ว
    คุณควรลบไดเรกทอรีนี้ได้แล้ว

en: The saved states of your applications will not be restored during your next login.
th: ในการเข้าระบบครั้งหน้าของคุณ จะไม่มีการคืนสถานะของโปรแกรมต่างๆ ของคุณที่บันทึกไว้

en: The specified failsafe session ("%s") is not marked as a failsafe session.
th: วาระ failsafe ("%s") ที่ระบุ ไม่ได้ถูกทำเครื่องหมายไว้ว่าเป็นวาระ failsafe

en: Theme File Error
th: ข้อผิดพลาดในแฟ้มชุดตกแต่ง

en: These applications are a part of the currently-running session, and can be saved when you log out.  Changes below will only take effect when the session is saved.
th: โปรแกรมเหล่านี้เป็นส่วนหนึ่งของวาระที่กำลังทำงานอยู่ และสามารถบันทึกไว้เมื่อคุณออกจากระบบได้ การเปลี่ยนแปลงต่างๆ ข้างล่างนี้จะมีผลก็ต่อเมื่อมีการบันทึกวาระเกิดขึ้น

en: This will permanently remove the application from the list of automatically started applications
th: นี่จะเป็นการลบโปรแกรมนี้ออกจากรายชื่อของโปรแกรมที่จะเรียกเปิดโดยอัตโนมัติอย่างถาวร

en: Try again
th: ลองอีกครั้ง

en: Type '%s --help' for usage.
th: ลองสั่ง '%s --help' เพื่อดูวิธีใช้

en: Unable to contact D-Bus session bus
th: ไม่สามารถติดต่อบัสวาระของ D-Bus

en: Unable to contact settings server
th: ไม่สามารถติดต่อเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้ง

en: Unable to create user interface from embedded definition data
th: ไม่สามารถสร้างส่วนติดต่อผู้ใช้จากข้อมูลข้อกำหนดที่ฝังตัวมา

en: Unable to determine failsafe session name.  Possible causes: xfconfd isn't running (D-Bus setup problem); environment variable $XDG_CONFIG_DIRS is set incorrectly (must include "%s"), or xfce4-session is installed incorrectly.
th: ไม่สามารถพิจารณาชื่อของวาระ failsafe ได้ สาเหตุที่เป็นไปได้คือ xfconfd อาจไม่ได้ทำงานอยู่ (ปัญหาการตั้งค่าของ D-Bus), ตัวแปรภาวะแวดล้อม $XDG_CONFIG_DIRS กำหนดค่าไว้ไม่ถูกต้อง (ต้องมี "%s" ด้วย), หรือติดตั้ง xfce4-session ไว้ไม่สมบูรณ์

en: Unable to install splash theme from file "%s"
th: ไม่สามารถติดตั้งชุดหน้าไตเติลจากแฟ้ม "%s"

en: Unable to load a failsafe session
th: ไม่สามารถโหลดวาระ failsafe

en: Unable to remove splash theme "%s" from directory %s.
th: ไม่สามารถลบชุดหน้าไตเติล "%s" จากไดเรกทอรี %s

en: Unable to save the session
th: ไม่สามารถบันทึกวาระได้

en: Unable to terminate program.
th: ไม่สามารถจบการทำงานของโปรแกรม

en: Unknown error
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Unknown shutdown method %d
th: พบวิธีการปิดระบบ %d ซึ่งไม่รู้จัก

en: Use custom image
th: กำหนดรูปภาพเอง

en: Use this session to run Xfce as your desktop environment
th: ใช้วาระนี้เพื่อเรียกใช้ Xfce เป็นเดสก์ท็อปของคุณ

en: Verifying DNS settings
th: กำลังตรวจสอบค่าตั้ง DNS

en: Version information
th: ข้อมูลรุ่นโปรแกรม

en: Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>
th: เขียนโดย Benedikt Meurer <benny@xfce.org>

en: Xfce Session
th: วาระ Xfce

en: You might need to delete some files manually in "%s".
th: คุณอาจต้องลบแฟ้มบางแฟ้มใน "%s" เอง

en: Your session is being saved.  If you do not wish to wait, you may close this window.
th: กำลังบันทึกวาระของคุณ ถ้าคุณไม่ต้องการคอย คุณก็สามารถปิดหน้าต่างนี้ได้

en: _Display chooser on login
th: แ_สดงกล่องเลือกเมื่อเข้าระบบ

en: _Export theme
th: _ส่งออกชุดตกแต่ง

en: _General
th: _ทั่วไป

en: _Hibernate
th: _จำศึลเครื่อง

en: _Install new theme
th: _ติดตั้งชุดตกแต่งใหม่

en: _Log Out
th: _ออกจากระบบ

en: _Proceed
th: _ดำเนินการ

en: _Quit Program
th: _ออกจากโปรแกรม

en: _Remove theme
th: _ลบชุดตกแต่ง

en: _Restart
th: เ_ริ่มเปิดเครื่องใหม่

en: _Save session for future logins
th: _บันทึกวาระสำหรับใช้เข้าระบบครั้งต่อไป

en: _Test
th: ทด_สอบ

en: and Brian Tarricone <kelnos@xfce.org>.
th: และ Brian Tarricone <kelnos@xfce.org>.

en: label
th: ฉลาก
