GParted - en to th translation catalogue (427 entries)

en:   Failure to boot is most likely to occur if you move the GNU/Linux partition containing /boot, or if you move the Windows system partition C:.
th:   การบูตไม่ขึ้นมีโอกาสเกิดขึ้นได้ถ้าคุณย้ายพาร์ทิชันของกนู/ลินุกซ์ที่เก็บ /boot อยู่ หรือย้ายพาร์ทิชัน C: ซึ่งเป็นพาร์ทิชันระบบของวินโดวส์

en: %1 (%2 B) copied
th: คัดลอกแล้ว %1 (%2 B)

en: %1 of %2 copied
th: คัดลอกแล้ว %1 จาก %2

en: %1 of %2 copied (%3 remaining)
th: คัดลอกแล้ว %1 จาก %2 (เหลือ %3)

en: %1 of %2 operations completed
th: ทำเสร็จแล้ว %1 จาก %2 ปฏิบัติการ

en: %1 of unallocated space within the partition.
th: มีเนื้อที่ที่ยังไม่จัดสรร %1 ในพาร์ทิชัน

en: %1 operation is currently pending | %1 operations are currently pending
th[0]: มีปฏิบัติการ %1 รายการรอคิวอยู่

en: %1 operation is currently pending for partition %2 | %1 operations are currently pending for partition %2
th[0]: มีปฏิบัติการ %1 รายการรอคิวอยู่สำหรับพาร์ทิชัน %2

en: %1 operation is currently pending. | %1 operations are currently pending.
th[0]: มีปฏิบัติการ %1 รายการรอคิวอยู่

en: %1 operation pending | %1 operations pending
th[0]: มีปฏิบัติการ %1 รายการรอคิวอยู่

en: %1 partition is currently active on device %2 | %1 partitions are currently active on device %2
th[0]: มี %1 พาร์ทิชันที่กำล้งเปิดใช้อยู่ที่อุปกรณ์ %2

en: %1 seconds
th: %1 วินาที

en: %1 warning | %1 warnings
th[0]: คำเตือน %1 รายการ

en: (Half new UUID - will be randomly generated)
th: (ครึ่งของ UUID ใหม่ - จะถูกสร้างแบบสุ่ม)

en: (New UUID - will be randomly generated)
th: (UUID ใหม่ - จะถูกสร้างแบบสุ่ม)

en: A %1 file system requires a partition of at least %2.
th: ระบบแฟ้ม %1 ต้องการพาร์ทิชันขนาดอย่างน้อย %2

en: A full disk scan is needed to find file systems.
th: จำเป็นต้องตรวจข้อมูลดิสก์แบบเต็มเพื่อค้นหาระบบแฟ้ม

en: A new partition table cannot be created when there are active partitions.
th: ไม่สามารถสร้างตารางพาร์ทิชันใหม่ได้ในขณะที่มีพาร์ทิชันเปิดใช้งานอยู่

en: A new partition table cannot be created when there are pending operations.
th: ไม่สามารถสร้างตารางพาร์ทิชันใหม่ได้ในขณะที่มีปฏิบัติการรอคิวอยู่

en: A partition cannot have a length of %1 sectors
th: พาร์ทิชันไม่สามารถมีความยาว %1 เซ็กเตอร์ได้

en: A partition table is required before partitions can be added.
th: ตารางพาร์ทิชันเป็นสิ่งจำเป็นก่อนที่จะเพิ่มพาร์ทิชันได้

en: A partition with a %1 file system has a maximum size of %2.
th: พาร์ทิชันที่มีระบบแฟ้ม %1 มีขนาดใหญ่ที่สุดได้ %2

en: A partition with used sectors (%1) greater than its length (%2) is not valid
th: พาร์ทิชันมีเซ็กเตอร์ใช้งาน (%1) มากกว่าขนาดจริง (%2) ซึ่งไม่ถูกต้อง

en: Ac_tivate
th: เ_ปิดใช้งาน

en: Activating Volume Group %1
th: กำลังเปิดใช้กลุ่มโวลุม %1

en: Activating swap on %1
th: กำลังเปิดใช้พื้นที่สลับใน %1

en: Active
th: เปิดใช้

en: Active partitions are those that are in use, such as a mounted file system, or enabled swap space.
th: พาร์ทิชันที่เปิดใช้งานอยู่ ได้แก่ระบบแฟ้มที่มีการเมานท์ หรือพื้นที่สลับที่กำลังเปิดใช้ เป็นต้น

en: After deletion this partition is no longer available for copying.
th: หลังการลบ จะไม่สามารถคัดลอกพาร์ทิชันนี้ได้อีก

en: After the scan you can mount any discovered file systems and copy the data to other media.
th: หลังจากตรวจข้อมูลเสร็จแล้ว คุณสามารถเมานท์ระบบแฟ้มใดๆ ที่ค้นพบแล้วคัดลอกข้อมูลไปยังสื่ออื่นได้

en: Align to:
th: จัดลงตำแหน่ง:

en: All mounted views will be unmounted when you close this dialog.
th: การแสดงเนื้อหาทั้งหมดที่มีการเมานท์จะเลิกเมานท์เมื่อคุณปิดกล่องโต้ตอบนี้

en: All operations successfully completed
th: ปฏิบัติการทั้งหมดทำเสร็จเรียบร้อย

en: An error occurred reading LVM2 configuration!
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านค่าตั้ง LVM2

en: An error occurred while applying the operations
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มทำปฏิบัติการ

en: An error occurred while creating a temporary directory for use as a mount point.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรีชั่วคราวสำหรับใช้เป็นจุดเมานท์

en: An error occurred while creating the read-only view.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างมุมมองแบบอ่านอย่างเดียว

en: Apply All Operations
th: ดำเนินปฏิบัติการทั้งหมด

en: Apply operations to device
th: เริ่มดำเนินปฏิบัติการต่ออุปกรณ์

en: Applying pending operations
th: กำลังเริ่มทำปฏิบัติการที่รอคิวอยู่

en: Are you sure you want to apply the pending operations?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการดำเนินปฏิบัติการที่รอคิวอยู่?

en: Are you sure you want to cancel the current operation?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการยกเลิกปฏิบัติการที่กำลังทำอยู่หรือไม่?

en: Are you sure you want to delete %1?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ %1?

en: Available offline and online
th: ทำได้แบบออฟไลน์และออนไลน์

en: Available offline only
th: ทำได้แบบออฟไลน์เท่านั้น

en: Because of this some operations may be unavailable.
th: เนื่องจากปัญหานี้ บางปฏิบัติการจึงอาจไม่สามารถกระทำได้

en: Busy (At least one logical partition is mounted)
th: ถูกใช้งานอยู่ (มีพาร์ทิชันลอจิคัลอย่างน้อยหนึ่งอันถูกเมานท์อยู่)

en: C_heck
th: _ตรวจสอบ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel Operation
th: ยกเลิกปฏิบัติการ

en: Canceling an operation might cause SEVERE file system damage.
th: การยกเลิกอาจทำให้เกิดความเสียหาย<i>ร้ายแรง</i>ต่อระบบแฟ้ม

en: Cannot format this file system to %1
th: ไม่สามารถฟอร์แมตระบบแฟ้มนี้ให้เป็น %1 ได้

en: Changing the UUID might invalidate the Windows Product Activation (WPA) key
th: การเปลี่ยน UUID อาจทำให้กุญแจ Windows Product Activation (WPA) ใช้การไม่ได้

en: Changing the UUID on external storage media and non-system partitions is usually safe, but guarantees cannot be given.
th: โดยปกติ การเปลี่ยน UUID กับสื่อเก็บข้อมูลภายนอกและกับพาร์ทิชันที่ไม่ใช่พาร์ทิชันระบบถือว่าปลอดภัย แต่ก็ไม่มีการรับประกันใดๆ

en: Check
th: ตรวจสอบ

en: Check and repair file system (%1) on %2
th: ตรวจสอบและซ่อมแซมระบบแฟ้ม (%1) ใน %2

en: Clear file system label on %1
th: ล้างชื่อระบบแฟ้มใน %1

en: Clear partition name on %1
th: ล้างชื่อพาร์ทิชันใน %1

en: Command gpart was not found
th: ไม่พบคำสั่ง gpart

en: Completed Operations:
th: ปฏิบัติการที่เสร็จแล้ว:

en: Confirming %1
th: กำลังยืนยัน %1

en: Continue Operation
th: ดำเนินการต่อ

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy %1 to %2
th: คัดลอก %1 ไปยัง %2

en: Copy %1 to %2 (start at %3)
th: คัดลอก %1 ไปยัง %2 (เริ่มที่ %3)

en: Copy the selected partition to the clipboard
th: คัดลอกพาร์ทิชันที่เลือกไปที่คลิปบอร์ด

en: Could not activate Volume Group
th: ไม่สามารถเปิดใช้กลุ่มโวลุม

en: Could not activate swap
th: ไม่สามารถเปิดใช้พื้นที่สลับ

en: Could not add this operation to the list
th: ไม่สามารถเพิ่มปฏิบัติการนี้ในรายการได้

en: Could not deactivate Volume Group
th: ไม่สามารถปิดการใช้กลุ่มโวลุม

en: Could not deactivate swap
th: ไม่สามารถปิดการใช้พื้นที่สลับ

en: Could not mount %1 on %2
th: ไม่สามารถเมานท์ %1 ที่ %2 ได้

en: Could not unmount %1
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์ %1

en: Create
th: สร้าง

en: Create %1 #%2 (%3, %4) on %5
th: สร้าง %1 #%2 (%3, %4) ใน %5

en: Create a new partition in the selected unallocated space
th: สร้างพาร์ทิชันใหม่จากเนื้อที่ว่างที่เลือก

en: Create as:
th: สร้างเป็น:

en: Create new Partition
th: สร้างพาร์ทิชันใหม่

en: Create partition table on %1
th: สร้างตารางพาร์ทิชันใน %1

en: Create, reorganize, and delete partitions
th: สร้าง ปรับโครงสร้าง และลบพาร์ทิชัน

en: Created directory %1
th: สร้างไดเรกทอรี %1 แล้ว

en: Cylinder
th: ไซลินเดอร์:

en: Cylinders:
th: ไซลินเดอร์:

en: Data found
th: พบข้อมูล

en: Data found with inconsistencies
th: พบข้อมูลที่มีความไม่สอดคล้องกัน

en: Deac_tivate
th: _ปิดการใช้งาน

en: Deactivating Volume Group %1
th: กำลังปิดการใช้กลุ่มโวลุม %1

en: Deactivating swap on %1
th: กำลังปิดการใช้พื้นที่สลับใน %1

en: Delete %1 (%2, %3)
th: ลบ %1 (%2, %3)

en: Delete %1 (%2, %3) from %4
th: ลบ %1 (%2, %3) ออกจาก %4

en: Delete the selected partition
th: ลบพาร์ทิชันที่เลือก

en: Deleting or overwriting the Physical Volume is irrecoverable and will destroy or damage the  Volume Group.
th: การลบหรือเขียนทับโวลุมจริงจะไม่สามารถเรียกคืนได้ และจะทำลายกลุ่มโวลุม หรือทำให้กลุ่มโวลุมเสียหาย

en: Depending on the number and type of operations this might take a long time.
th: อาจใช้เวลาสักระยะ ขึ้นอยู่กับชนิดและปริมาณงานที่ต้องทำ

en: Details
th: รายละเอียด

en: Device --> Create Partition Table.
th: อุปกรณ์ --> สร้างตารางพาร์ทิชัน

en: Device Information
th: ข้อมูลอุปกรณ์

en: Device _Information
th: _ข้อมูลอุปกรณ์

en: Do you want to continue to forcibly delete the Physical Volume?
th: คุณต้องการจะทำต่อไป โดยบังคับลบโวลุมจริงหรือไม่?

en: Do you want to continue?
th: คุณต้องการทำต่อหรือไม่?

en: Do you want to try to deactivate the following mount points?
th: คุณต้องการปิดการใช้งานจุดเมานท์ต่อไปนี้หรือไม่?

en: Documentation is available at the project web site.
th: อ่านเอกสารได้ที่เว็บไซต์ของโครงการ

en: Documentation is not available
th: ไม่มีเอกสาร

en: ERROR
th: ผิดพลาด

en: EXECUTING
th: กำลังดำเนินการ

en: Editing partitions has the potential to cause LOSS of DATA.
th: การแก้ไขพาร์ทิชันอาจทำให้ข้อมูลเสียหายได้

en: Either the file system can not be mounted (like swap), or there are inconsistencies or errors in the file system.
th: ระบบแฟ้มไม่สามารถเมานท์ได้ (เช่น พื้นที่สลับ) หรือมีความไม่สอดคล้องกัน หรือมีข้อผิดพลาดในระบบแฟ้ม

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Error trying to open %1
th: เกิดปัญหาขณะพยายามเปิด %1

en: Error trying to seek to position 0x1c in %1
th: เกิดปัญหาขณะพยายามเลื่อนไปยังตำแหน่ง 0x1c ใน %1

en: Error trying to write to boot sector in %1
th: เกิดปัญหาขณะพยายามเขียนบูตเซ็กเตอร์ใน %1

en: Error while creating partition table
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างตารางพาร์ทิชัน

en: Error while reading block at sector %1
th: เกิดปัญหาขณะอ่านบล็อคที่ตำแหน่งเซ็กเตอร์ %1

en: Error while writing block at sector %1
th: เกิดปัญหาขณะเขียนบล็อคที่ตำแหน่งเซ็กเตอร์ %1

en: Error:
th: ข้อผิดพลาด:

en: Extended Partition
th: พาร์ทิชันขยาย

en: Failed creating read-only view
th: สร้างมุมมองแบบอ่านอย่างเดียวไม่สำเร็จ

en: Failed creating temporary directory
th: สร้างไดเรกทอรีชั่วคราวไม่สำเร็จ

en: Failed to find devid for path %1
th: หา devid สำหรับพาธ %1 ไม่สำเร็จ

en: Failed to set the number of hidden sectors to %1 in the NTFS boot record.
th: กำหนดจำนวนของเซ็กเตอร์ซ่อนเป็น %1 ในบูตเรคอร์ดของ NTFS ไม่สำเร็จ

en: File System
th: ระบบแฟ้ม

en: File System Support
th: การรองรับระบบแฟ้ม

en: File system:
th: ระบบแฟ้ม:

en: File systems
th: ระบบแฟ้ม

en: File systems found on %1
th: พบระบบแฟ้มใน %1

en: First sector:
th: เซ็กเตอร์แรก:

en: Fix
th: แก้ไข

en: Flags
th: แฟล็ก

en: Flags:
th: แฟล็ก:

en: Force Cancel
th: บังคับยกเลิก

en: Force Cancel (%1)
th: บังคับยกเลิก (%1)

en: Format %1 as %2
th: ฟอร์แมต %1 ให้เป็น %2

en: Free space following (MiB):
th: เนื้อที่ว่างถัดจากพาร์ทิชันนี้ (MiB):

en: Free space preceding (MiB):
th: เนื้อที่ว่างก่อนหน้าพาร์ทิชันนี้ (MiB):

en: GNOME Partition Editor
th: เครื่องมือแก้ไขพาร์ทิชันของ GNOME

en: GParted Details
th: รายละเอียด GParted

en: GParted Partition Editor
th: เครื่องมือแก้ไขพาร์ทิชัน GParted

en: GParted is a free partition editor for graphically managing your disk partitions.
th: GParted เป็นเครื่องมือแก้ไขพาร์ทิชันเสรีสำหรับจัดการพาร์ทิชันในดิสก์ของคุณในแบบกราฟิก

en: GParted requires libparted version 2.2 or higher to support devices with sector sizes larger than 512 bytes.
th: GParted ต้องการ libparted รุ่น 2.2 ขึ้นไป เพื่อรองรับอุปกรณ์ที่มีขนาดเซ็กเตอร์ใหญ่กว่า 512 ไบต์

en: GParted works with many file systems including: btrfs, ext2, ext3, ext4, fat16, fat32, hfs, hfs+, linux-swap, lvm2 pv, nilfs2, ntfs, reiserfs, reiser4, ufs, and xfs.
th: GParted ทำงานได้กับระบบแฟ้มหลายแบบ รวมถึง: btrfs, ext2, ext3, ext4, fat16, fat32, hfs, hfs+, linux-swap, lvm2 pv, nilfs2, ntfs, reiserfs, reiser4, ufs, และ xfs

en: Grow
th: ขยาย

en: Grow %1 from %2 to %3
th: ขยาย %1 จาก %2 เป็น %3

en: Heads:
th: หัวอ่าน:

en: IMPORTANT
th: สำคัญมาก

en: INFO
th: ข้อมูล

en: If you want more partitions you should first create an extended partition. Such a partition can contain other partitions. Because an extended partition is also a primary partition it might be necessary to remove a primary partition first.
th: ถ้าคุณต้องการสร้างพาร์ทิชันมากกว่านี้ คุณต้องสร้างพาร์ทิชันขยายก่อน พาร์ทิชันดังกล่าวสามารถบรรจุพาร์ทิชันอื่นได้ และเนื่องจากพาร์ทิชันขยายถือเป็นพาร์ทิชันไพรมารีด้วย จึงอาจจำเป็นต้องลบพาร์ทิชันไพรมารีสักพาร์ทิชันก่อน

en: If you want support, you need to provide the saved details!
th: ถ้าคุณต้องการบริการสนับสนุน คุณจำเป็นต้องให้รายละเอียดที่บันทึกไว้นี้

en: Ignore
th: ละเลย

en: Ignoring device %1 with logical sector size of %2 bytes.
th: จะละเลยอุปกรณ์ %1 ที่ใช้เซ็กเตอร์แบบลอจิคัลขนาด %2 ไบต์

en: In an attempt to avoid invalidating the WPA key, on NTFS file systems only half of the UUID is set to a new random value.
th: เพื่อที่จะหลีกเลี่ยงการทำให้กุญแจ WPA ใช้การไม่ได้ ก็จะเปลี่ยน UUID เป็นค่าสุ่มใหม่เพียงครึ่งเดียวเท่านั้น สำหรับระบบแฟ้ม NTFS

en: Information about %1
th: ข้อมูลของ %1

en: It is not possible to create more than %1 primary partition | It is not possible to create more than %1 primary partitions
th[0]: ไม่สามารถสร้างพาร์ทิชันไพรมารีมากกว่า %1 พาร์ทิชันได้

en: It is recommended that you do not use any overlapping file systems to avoid disturbing existing data.
th: ขอแนะนำว่าอย่าใช้ระบบแฟ้มที่มีการทับซ้อน เพื่อหลีกเลี่ยงการกระทบกับข้อมูลที่มีอยู่เดิม

en: Label
th: ชื่อ

en: Label:
th: ชื่อ:

en: Last sector:
th: เซ็กเตอร์สุดท้าย:

en: Legend
th: สัญลักษณ์

en: Libparted Bug
th: บั๊กใน Libparted

en: Libparted Error
th: ข้อผิดพลาดจาก Libparted

en: Libparted Fatal
th: ข้อผิดพลาดร้ายแรงจาก Libparted

en: Libparted Information
th: ข้อมูลจาก Libparted

en: Libparted Unsupported Feature
th: ความสามารถที่ยังไม่รองรับใน Libparted

en: Libparted Warning
th: คำเตือนจาก Libparted

en: Libparted unknown exception
th: ข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุจาก Libparted

en: Linux Unified Key Setup encryption is not yet supported.
th: ยังไม่รองรับ Linux Unified Key Setup

en: Logical Partition
th: พาร์ทิชันลอจิคัล

en: M_anage Flags
th: _จัดการแฟล็ก

en: Manage flags on %1
th: จัดการแฟล็กของ %1

en: Maximum size: %1 MiB
th: ขนาดใหญ่สุดที่เป็นไปได้: %1 MiB

en: Members:
th: สมาชิก:

en: Minimum size: %1 MiB
th: ขนาดเล็กสุดที่เป็นไปได้: %1 MiB

en: Model:
th: รุ่น:

en: Most likely other partitions are also mounted on these mount points. You are advised to unmount them manually.
th: เป็นไปได้ว่ามีพาร์ทิชันอื่นถูกเมานท์ที่จุดเมานท์เหล่านี้ก่อนแล้ว ขอแนะนำให้คุณสั่งเลิกเมานท์ทีละจุด

en: Mount Point
th: จุดเมานท์

en: Mounted on %1
th: เมานท์อยู่ที่ %1

en: Move
th: ย้าย

en: Move %1 to the left
th: ย้าย %1 ไปทางซ้าย

en: Move %1 to the left and grow it from %2 to %3
th: ย้าย %1 ไปทางซ้าย และขยายจาก %2 เป็น %3

en: Move %1 to the left and shrink it from %2 to %3
th: ย้าย %1 ไปทางซ้าย และหดจาก %2 เหลือ %3

en: Move %1 to the right
th: ย้าย %1 ไปทางขวา

en: Move %1 to the right and grow it from %2 to %3
th: ย้าย %1 ไปทางขวา และขยายจาก %2 เป็น %3

en: Move %1 to the right and shrink it from %2 to %3
th: ย้าย %1 ไปทางขวา และหดจาก %2 เหลือ %3

en: Moving a partition might cause your operating system to fail to boot
th: การย้ายพาร์ทิชันอาจทำให้ระบบปฏิบัติการของคุณบูตไม่ขึ้นได้

en: Moving a partition might take a very long time to apply.
th: การย้ายพาร์ทิชันอาจใช้เวลานานในการดำเนินการ

en: N/A
th: ไม่ระบุ

en: Name
th: ชื่อ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: New
th: ใหม่

en: New Partition #%1
th: พาร์ทิชันใหม่ #%1

en: New UU_ID
th: UU_ID ใหม่

en: New size (MiB):
th: ขนาดใหม่ (MiB):

en: No
th: ไม่

en: No devices detected
th: ไม่พบอุปกรณ์ใด

en: No file systems found on %1
th: ไม่พบระบบแฟ้มใน %1

en: No partition table found on device %1
th: ไม่พบตารางพาร์ทิชันในอุปกรณ์ %1

en: None
th: ไม่ต้องจัด

en: Not Available
th: ไม่ได้

en: Not active
th: ไม่ได้เปิดใช้

en: Not active (Not a member of any volume group)
th: ไม่ได้เปิดใช้ (ไม่ได้เป็นสมาชิกของกลุ่มโวลุมใด)

en: Not active and exported
th: ไม่ได้เปิดใช้และมีการส่งออก

en: Not all actions are available on all file systems, in part due to the nature of file systems and limitations in the required software.
th: ไม่สามารถกระทำทุกอย่างกับทุกระบบแฟ้มได้ โดยส่วนหนึ่งขึ้นอยู่กับธรรมชาติของตัวระบบแฟ้มเอง และข้อจำกัดของซอฟต์แวร์ที่ใช้สำหรับระบบแฟ้มนั้นๆ

en: Not busy (There are no mounted logical partitions)
th: ไม่ได้ถูกใช้งานอยู่ (ไม่มีพาร์ทิชันลอจิคัลถูกเมานท์อยู่)

en: Not mounted
th: ไม่ได้เมานท์อยู่

en: Ok
th: ตกลง

en: On FAT and NTFS file systems, the Volume Serial Number is used as the UUID. Changing the Volume Serial Number on the Windows system partition, normally C:, might invalidate the WPA key. An invalid WPA key will prevent login until you reactivate Windows.
th: ในระบบแฟ้ม FAT และ NTFS จะใช้หมายเลขลำดับของโวลุม (Volume Serial Number) เป็น UUID การเปลี่ยนหมายเลขลำดับของโวลุมในพาร์ทิชันระบบของวินโดวส์ ซึ่งปกติคือ C: อาจทำให้กุญแจ WPA ใช้การไม่ได้ และเมื่อกุญแจ WPA ใช้การไม่ได้ คุณก็จะไม่สามารถเข้าระบบได้ จนกว่าจะต่ออายุการใช้วินโดวส์ใหม่

en: One or more Physical Volumes belonging to the Volume Group is missing.
th: โวลุมจริงอย่างน้อยหนึ่งโวลุมในกลุ่มโวลุมนี้ขาดหายไป

en: Operation Canceled
th: ปฏิบัติการถูกยกเลิก

en: Operation cancelled
th: ปฏิบัติการถูกยกเลิก

en: Partition
th: พาร์ทิชัน

en: Partition --> Check.
th: พาร์ทิชัน --> ตรวจสอบ

en: Partition Editor
th: เครื่องมือแก้ไขพาร์ทิชัน

en: Partition copy action skipped because %1 file system does not contain data
th: การคัดลอกพาร์ทิชันถูกข้ามไปเพราะระบบแฟ้ม %1 ไม่ได้เก็บข้อมูล

en: Partition move action skipped because %1 file system does not contain data
th: การย้ายพาร์ทิชันถูกข้ามไปเพราะระบบแฟ้ม %1 ไม่ได้เก็บข้อมูล

en: Partition name:
th: ชื่อพาร์ทิชัน:

en: Partition table:
th: ตารางพาร์ทิชัน:

en: Partition;
th: พาร์ทิชัน;

en: Paste %1
th: แปะ %1

en: Paste the partition from the clipboard
th: แปะพาร์ทิชันจากคลิปบอร์ด

en: Path:
th: ตำแหน่ง:

en: Pending _Operations
th: _ปฏิบัติการที่รออยู่

en: Please unmount any logical partitions having a number higher than %1
th: กรุณาเลิกเมานท์พาร์ทิชันลอจิคัลที่มีหมายเลขมากกว่า %1

en: Primary Partition
th: พาร์ทิชันไพรมารี

en: Quit GParted?
th: ออกจาก GParted หรือไม่?

en: Removed directory %1
th: ลบไดเรกทอรี %1 แล้ว

en: Required Software
th: ซอฟต์แวร์ที่ต้องการ

en: Rescan For Supported Actions
th: สำรวจซ้ำเพื่อหาปฏิบัติการที่รองรับ

en: Resize
th: ปรับขนาด

en: Resize %1
th: ปรับขนาด %1

en: Resize/Move
th: ปรับขนาด/ย้าย

en: Resize/Move %1
th: ปรับขนาด/ย้าย %1

en: Resize/Move the selected partition
th: ปรับขนาด/ย้ายพาร์ทิชันที่เลือก

en: Retry
th: ลองใหม่

en: Root privileges are required for running GParted
th: GParted ต้องการสิทธิ์ root ในการทำงาน

en: SUCCESS
th: สำเร็จ

en: Save Details
th: บันทึกรายละเอียด

en: Scanning %1
th: กำลังสำรวจ %1

en: Scanning all devices...
th: กำลังตรวจหาอุปกรณ์ทั้งหมด...

en: Search disk for file systems
th: ค้นหาระบบแฟ้มในดิสก์

en: Search for file systems on %1
th: ค้นหาระบบแฟ้มใน %1

en: Searching %1 partitions
th: กำลังค้นหาพาร์ทิชันต่างๆ ใน %1

en: Searching for file systems on %1
th: กำลังค้นหาระบบแฟ้มใน %1

en: Sector size:
th: ขนาดเซ็กเตอร์:

en: Sectors/track:
th: เซ็กเตอร์/แทร็ก:

en: See %1 for more information.
th: ดู %1 เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: See the details for more information.
th: อ่านรายละเอียดเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

en: Select new partition table type:
th: เลือกชนิดของตารางพาร์ทิชันที่จะสร้าง:

en: Set UUID on %1 to a new, random value
th: กำหนด UUID ของ %1 เป็นค่าใหม่จากการสุ่ม

en: Set a new random UUID on %1 file system on %2
th: กำหนด UUID เป็นค่าสุ่มใหม่ในระบบแฟ้ม %1 ใน %2

en: Set file system label "%1" on %2
th: กำหนดชื่อระบบแฟ้ม "%1" ใน %2

en: Set file system label on %1
th: กำหนดชื่อระบบแฟ้มใน %1

en: Set file system label to "%1" on %2
th: กำหนดชื่อระบบแฟ้มเป็น "%1" ใน %2

en: Set half of the UUID on %1 to a new, random value
th: กำหนดครึ่งหนึ่งของ UUID ของ %1 เป็นค่าใหม่จากการสุ่ม

en: Set half the UUID to a new random value on %1 file system on %2
th: กำหนดครึ่งหนึ่งของ UUID เป็นค่าสุ่มใหม่ในระบบแฟ้ม %1 ใน %2

en: Set partition name "%1" on %2
th: กำหนดชื่อพาร์ทิชัน "%1" ใน %2

en: Set partition name on %1
th: กำหนดชื่อพาร์ทิชันใน %1

en: Set partition name to "%1" on %2
th: กำหนดชื่อพาร์ทิชันเป็น "%1" ใน %2

en: Shrink
th: หด

en: Shrink %1 from %2 to %3
th: หด %1 จาก %2 เหลือ %3

en: Since GParted is a powerful tool capable of destroying partition tables and vast amounts of data, only root may run it.
th: เนื่องจาก GParted เป็นเครื่องมือที่สามารถทำลายตารางพาร์ทิชันและลบข้อมูลจำนวนมากได้ จึงมีแต่ root ที่ใช้งานได้

en: Size
th: ขนาด

en: Size:
th: ขนาดรวม:

en: Skip setting unsupported partition flag: %1
th: ข้ามการกำหนดแฟล็กพาร์ทิชันที่ไม่รองรับ: %1

en: Some or all of the details might be missing or incorrect.
th: รายละเอียดบางส่วนหรือทั้งหมดอาจขาดหายไปหรือไม่ถูกต้อง

en: Status:
th: สถานะ:

en: The 'View' buttons create read-only views of each file system.
th: ปุ่ม 'ดู' จะแสดงเนื้อหาของแต่ละระบบแฟ้มแบบอ่านอย่างเดียว

en: The LVM2 Physical Volume can not currently be resized because it is a member of an exported Volume Group.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนขนาดของโวลุมจริงของ LVM2 นี้ได้ เนื่องจากเป็นสมาชิกของกลุ่มโวลุมที่ส่งออกอยู่

en: The activate Volume Group action cannot be performed if an operation is pending for the partition.
th: ปฏิบัติการ "เปิดใช้งานกลุ่มโวลุม" ไม่สามารถทำได้ ถ้ามีปฏิบัติการสำหรับพาร์ทิชันนี้รอคิวอยู่

en: The cause might be a missing software package.
th: สาเหตุอาจเกิดจากขาดแพกเกจซอฟต์แวร์

en: The data in %1 will be lost if you apply this operation.
th: ข้อมูลใน %1 จะสูญหายถ้าคุณเริ่มปฏิบัติการนี้

en: The device entry %1 is missing
th: รายการอุปกรณ์ %1 ขาดหายไป

en: The disk scan by gpart did not find any recognizable file systems on this disk.
th: การตรวจข้อมูลดิสก์ด้วย gpart ไม่พบระบบแฟ้มใดที่รู้จักอยู่ในดิสก์นี้เลย

en: The file system is damaged
th: ระบบแฟ้มเสียหาย

en: The file system is mounted on:
th: ระบบแฟ้มถูกเมานท์ไว้ที่:

en: The file system is unknown to GParted
th: GParted ไม่รู้จักระบบแฟ้มแบบนี้

en: The following list of software packages is required for %1 file system support:  %2.
th: ต้องการแพกเกจซอฟต์แวร์ต่อไปนี้เพื่อรองรับระบบแฟ้ม %1:  %2

en: The mount action cannot be performed if an operation is pending for the partition.
th: ปฏิบัติการ "เมานท์" ไม่สามารถทำได้ ถ้ามีปฏิบัติการสำหรับพาร์ทิชันนี้รอคิวอยู่

en: The partition could not be unmounted from the following mount points:
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์พาร์ทิชันจากจุดเมานท์ต่อไปนี้:

en: The scan might take a very long time.
th: การตรวจข้อมูลอาจใช้เวลานานมาก

en: The swapon action cannot be performed if an operation is pending for the partition.
th: ไม่สามารถเปิดใช้พื้นที่สลับได้ ถ้ามีปฏิบัติการสำหรับพาร์ทิชันนี้รอคิวอยู่

en: There is no file system available (unformatted)
th: ไม่มีระบบแฟ้มอยู่เลย (ดิสก์ยังไม่ได้ฟอร์แมต)

en: This build of gparted is configured without documentation.
th: การประกอบสร้าง gparted ชุดนี้ ตั้งค่าไว้แบบไม่มีเอกสาร

en: This chart shows the actions supported on file systems.
th: แผนภูมินี้แสดงการกระทำที่รองรับสำหรับระบบแฟ้มต่างๆ

en: This feature uses gpart. Please install gpart and try again.
th: ความสามารถนี้ต้องใช้ gpart กรุณาติดตั้ง gpart แล้วลองอีกครั้ง

en: To avoid destroying or damaging the Volume Group, you are advised to cancel and use external LVM commands to free the Physical Volume before attempting this operation.
th: เพื่อหลีกเลี่ยงการทำลายกลุ่มโวลุมหรือทำให้กลุ่มโวลุมเสียหาย ขอแนะนำให้คุณยกเลิก แล้วใช้คำสั่ง LVM ภายนอกเพื่อลบโวลุมจริงก่อนที่จะทำปฏิบัติการนี้

en: To create a new partition table choose the menu item:
th: สร้างตารางพาร์ทิชันได้โดยเลือกรายการเมนู:

en: To grow the file system to fill the partition, select the partition and choose the menu item:
th: การขยายระบบแฟ้มให้เต็มพาร์ทิชัน ทำได้โดยเลือกพาร์ทิชันแล้วเลือกรายการเมนู:

en: Total sectors:
th: จำนวนเซ็กเตอร์ทั้งหมด:

en: Unable to delete %1!
th: ไม่สามารถลบ %1!

en: Unable to detect file system! Possible reasons are:
th: ไม่สามารถตรวจหาระบบแฟ้มได้ สาเหตุที่เป็นไปได้คือ:

en: Unable to find mount point
th: ไม่สามารถหาจุดเมานท์

en: Unable to open GParted Manual help file
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มคู่มือวิธีใช้ GParted

en: Unable to open the default file manager
th: ไม่สามารถเปิดเครื่องมือจัดการแฟ้มปริยายได้

en: Unable to read the contents of this file system!
th: ไม่สามารถอ่านเนื้อหาของระบบแฟ้มนี้!

en: Unallocated:
th: ไม่ได้จัดสรร:

en: Undo Last Operation
th: เรียกคืนปฏิบัติการล่าสุด

en: Unmounting %1
th: กำลังเลิกเมานท์ %1

en: Unused
th: เหลือ

en: Unused:
th: เหลือ:

en: Use Partition menu options, such as unmount or swapoff, to deactivate all partitions on this device before creating a new partition table.
th: ใช้ตัวเลือกในเมนู "พาร์ทิชัน" เช่น เลิกเมานท์ หรือปิดใช้พื้นที่สลับ เพื่อปิดใช้งานทุกพาร์ทิชันในอุปกรณ์นี้ก่อนที่จะสร้างตารางพาร์ทิชันใหม่

en: Use the Edit menu to either clear or apply all operations before creating a new partition table.
th: ใช้เมนู "แก้ไข" เพื่อล้างหรือกระทำปฏิบัติการทั้งหมดก่อนที่จะสร้างตารางพาร์ทิชันใหม่

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using activate Volume Group with this partition.
th: ใช้เมนู "แก้ไข" เพื่อเรียกคืน ล้าง หรือกระทำปฏิบัติการก่อนที่จะทำ "เปิดใช้งานกลุ่มโวลุม" กับพาร์ทิชันนี้

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using mount with this partition.
th: ใช้เมนู "แก้ไข" เพื่อเรียกคืน ล้าง หรือกระทำปฏิบัติการก่อนที่จะทำ "เมานท์" กับพาร์ทิชันนี้

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using swapon with this partition.
th: ใช้เมนู "แก้ไข" เพื่อเรียกคืน ล้าง หรือกระทำปฏิบัติการก่อนที่จะเปิดใช้พื้นที่สลับในพาร์ทิชันนี้

en: Used
th: ใช้ไป

en: Used:
th: ใช้ไป:

en: View
th: ดู

en: Volume Group:
th: กลุ่มโวลุม:

en: WARNING!: The file systems marked with (!) are inconsistent.
th: คำเตือน!: ระบบแฟ้มที่ทำเครื่องหมาย (!) มีความไม่สอดคล้องกัน

en: WARNING:  This will ERASE ALL DATA on the ENTIRE DISK %1
th: คำเตือน: การกระทำนี้จะ<i>ลบข้อมูลทั้งหมดทั่วทั้งดิสก์</i> %1

en: Warning:
th: คำเตือน:

en: Warning: The detected file system area overlaps with at least one existing partition
th: คำเตือน: พื้นที่ของระบบแฟ้มที่ตรวจพบมีการทับซ้อนกับพาร์ทิชันที่มีอยู่แล้วอย่างน้อยหนึ่งพาร์ทิชัน

en: With GParted you can resize, copy, label, and move partitions without data loss. These actions enable you to grow or shrink your C: drive, create space for new operating systems, or attempt data rescue from lost partitions.
th: ด้วย GParted คุณสามารถปรับขนาด, คัดลอก, ตั้งชื่อ, และย้ายพาร์ทิชันได้โดยไม่สูญเสียข้อมูล การกระทำเหล่านี้ทำให้คุณสามารถขยายหรือลดขนาดไดรว์ C: ของคุณได้, สามารถสร้างที่ว่างสำหรับระบบปฏิบัติการใหม่ได้, หรือพยายามกู้ข้อมูลจากพาร์ทิชันที่สูญหาย

en: Yes
th: ใช่

en: You are advised to backup your data before proceeding.
th: ขอแนะนำให้สำรองข้อมูลที่มีค่าก่อนเริ่มดำเนินการ

en: You are deleting non-empty LVM2 Physical Volume %1
th: คุณกำลังจะลบโวลุมจริง %1 ของ LVM2 ที่ไม่ว่างเปล่า

en: You are formatting over non-empty LVM2 Physical Volume %1
th: คุณกำลังจะฟอร์แมตโวลุมจริง %1 ของ LVM2 ที่ไม่ว่างเปล่า

en: You are pasting over non-empty LVM2 Physical Volume %1
th: คุณกำลังจะแปะข้อมูลลงในโวลุมจริง %1 ของ LVM2 ที่ไม่ว่างเปล่า

en: You can learn how to repair the boot configuration in the GParted FAQ.
th: คุณสามารถเรียนรู้วิธีซ่อมแซมค่าตั้งของการบูตได้ในคำถามถามบ่อยของ GParted

en: You have pasted into an existing partition
th: คุณได้แปะลงในพาร์ทิชันที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: You have queued an operation to move the start sector of partition %1.
th: คุณมีปฏิบัติการย้ายเซ็กเตอร์เริ่มต้นของพาร์ทิชัน %1 รออยู่ในคิว

en: You might encounter errors trying to view these file systems.
th: คุณอาจพบความผิดพลาดขณะพยายามดูระบบแฟ้มเหล่านี้

en: You might try the following command to correct the problem:
th: คุณอาจลองใช้คำสั่งต่อไปนี้เพื่อแก้ปัญหา:

en: You should NOT modify any LVM2 PV partitions.
th: คุณไม่ควรแก้ไขพาร์ทิชันใดๆ ในโวลุมจริงของ LVM2

en: _Apply All Operations
th: _ดำเนินปฏิบัติการทั้งหมด

en: _Attempt Data Rescue
th: _พยายามกู้ข้อมูล

en: _Clear All Operations
th: _ลบปฏิบัติการทั้งหมด

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Create Partition Table
th: _สร้างตารางพาร์ทิชัน

en: _Device
th: _อุปกรณ์

en: _Devices
th: _อุปกรณ์

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _File System Support
th: การ_รองรับระบบแฟ้ม

en: _Format to
th: _ฟอร์แมตเป็น

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Label File System
th: กำหนด_ชื่อระบบแฟ้ม

en: _Mount
th: เ_มานท์

en: _Mount on
th: เ_มานท์ที่

en: _Name Partition
th: กำหนด_ชื่อพาร์ทิชัน

en: _New
th: ใ_หม่

en: _Partition
th: _พาร์ทิชัน

en: _Refresh Devices
th: เ_รียกข้อมูลอุปกรณ์ใหม่

en: _Resize/Move
th: _ปรับขนาด/ย้าย

en: _Save Details
th: _บันทึกรายละเอียด

en: _Swapoff
th: ปิ_ดใช้พื้นที่สลับ

en: _Swapon
th: _เปิดใช้พื้นที่สลับ

en: _Undo Last Operation
th: เ_รียกคืนปฏิบัติการล่าสุด

en: _Unmount
th: เ_ลิกเมานท์

en: _View
th: มุ_มมอง

en: calculate new size and position of %1
th: คำนวณขนาดและตำแหน่งใหม่ของ %1

en: calibrate %1
th: ปรับค่า %1

en: check file system on %1 for errors and (if possible) fix them
th: ตรวจสอบความผิดพลาดของระบบแฟ้มใน %1 และแก้ไขข้อผิดพลาดถ้าทำได้

en: checking is not available for this file system
th: ระบบแฟ้มนี้ไม่สามารถตรวจสอบได้

en: clear old file system signatures in %1
th: ล้างลายเซ็นของระบบแฟ้มเดิมใน %1

en: cleared
th: ล้าง

en: copy %1
th: คัดลอก %1

en: copy %1 using a block size of %2
th: คัดลอก %1 โดยใช้ขนาดบล็อค %2

en: copy file system of %1 to %2
th: คัดลอกระบบแฟ้มจาก %1 ไป %2

en: copy of %1
th: สำเนาของ %1

en: create empty partition
th: สร้างพาร์ทิชันว่าง

en: create missing %1 entries
th: สร้างรายการ %1 ที่ขาดไป

en: create new %1 file system
th: สร้างระบบแฟ้ม %1 ใหม่

en: delete %1 entry
th: ลบรายการ %1

en: delete %1 file system
th: ลบระบบแฟ้ม %1

en: delete affected %1 entries
th: ลบรายการ %1 ที่มีผลกระทบ

en: delete partition
th: ลบพาร์ทิชัน

en: device
th: อุปกรณ์

en: end: %1
th: สิ้นสุด: %1

en: finding optimal block size
th: กำลังหาขนาดบล็อคที่เหมาะสม

en: flush operating system cache of %1
th: ปล่อยข้อมูลคงค้างในแคชระบบปฎิบัติการของ %1

en: grow file system
th: ขยายขนาดระบบแฟ้ม

en: grow file system to fill the partition
th: ขยายระบบแฟ้มให้เต็มพาร์ทิชัน

en: grow partition from %1 to %2
th: ขยายขนาดพาร์ทิชันจาก %1 เป็น %2

en: growing is not available for this file system
th: ระบบแฟ้มนี้ไม่สามารถขยายได้

en: growing the file system is currently disallowed
th: ไม่อนุญาตให้ขยายระบบแฟ้มในขณะนี้

en: libparted messages
th: ข้อความจาก libparted

en: mounting %1 on %2
th: กำลังเมานท์ %1 ที่ %2

en: move file system
th: ย้ายระบบแฟ้ม

en: move file system to the left
th: ย้ายระบบแฟ้มไปทางซ้าย

en: move file system to the right
th: ย้ายระบบแฟ้มไปทางขวา

en: move partition to the left
th: ย้ายพาร์ทิชันไปทางซ้าย

en: move partition to the left and grow it from %1 to %2
th: ย้ายพาร์ทิชันไปทางซ้าย และขยายขนาดจาก %1 เป็น %2

en: move partition to the left and shrink it from %1 to %2
th: ย้ายพาร์ทิชันไปทางซ้าย และหดขนาดจาก %1 เหลือ %2

en: move partition to the right
th: ย้ายพาร์ทิชันไปทางขวา

en: move partition to the right and grow it from %1 to %2
th: ย้ายพาร์ทิชันไปทางขวา และขยายขนาดจาก %1 เป็น %2

en: move partition to the right and shrink it from %1 to %2
th: ย้ายพาร์ทิชันไปทางขวา และหดขนาดจาก %1 เหลือ %2

en: moving requires old and new length to be the same
th: การย้ายข้อมูลต้องทำกับพาร์ทิชันขนาดเท่ากัน

en: new and old file system have the same position.  Hence skipping this operation
th: ระบบแฟ้มใหม่อยู่ในตำแหน่งเดิม ดังนั้นจะข้ามปฏิบัติการนี้ไป

en: new and old file system have the same size.  Hence skipping this operation
th: ระบบแฟ้มใหม่มีขนาดเท่าเดิม ดังนั้นจะข้ามปฏิบัติการนี้ไป

en: new and old partition have the same size and position.  Hence continuing anyway
th: พาร์ทิชันใหม่มีขนาดและตำแหน่งเหมือนเดิม ดังนั้นจะดำเนินการต่อไป

en: new and old partition have the same size and position.  Hence skipping this operation
th: พาร์ทิชันใหม่มีมีขนาดและตำแหน่งเหมือนเดิม ดังนั้นจะข้ามปฏิบัติการนี้ไป

en: new end: %1
th: จุดสิ้นสุดใหม่: %1

en: new partition flag: %1
th: แฟล็กพาร์ทิชันใหม่: %1

en: new partition type: %1
th: ชนิดพาร์ทิชันใหม่: %1

en: new size: %1 (%2)
th: ขนาดใหม่: %1 (%2)

en: new start: %1
th: จุดเริ่มใหม่: %1

en: old end: %1
th: จุดสิ้นสุดเดิม: %1

en: old size: %1 (%2)
th: ขนาดเดิม: %1 (%2)

en: old start: %1
th: จุดเริ่มเดิม: %1

en: optimal block size is %1
th: ขนาดบล็อคที่เหมาะสมคือ %1

en: partition
th: พาร์ทิชัน

en: path: %1 (%2)
th: พาธ: %1 (%2)

en: real resize
th: ปรับขนาดจริง

en: requested end: %1
th: จุดสิ้นสุดที่กำหนด: %1

en: requested size: %1 (%2)
th: ขนาดที่กำหนด: %1 (%2)

en: requested start: %1
th: จุดเริ่มที่กำหนด: %1

en: resize file system
th: ปรับขนาดระบบแฟ้ม

en: resize/move %1
th: ปรับขนาด/ย้าย %1

en: resize/move partition
th: ปรับขนาด/ย้ายพาร์ทิชัน

en: resizing requires old and new start to be the same
th: การปรับขนาดจำเป็นต้องมีจุดเริ่มต้นพาร์ทิชันที่เดิม

en: roll back last transaction
th: ย้อนคืนการกระทำล่าสุด

en: rollback last change to the partition table
th: ย้อนคืนการแก้ไขที่ได้ทำกับตารางพาร์ทิชันไป

en: run simulation
th: จำลองการทำงาน

en: set partition type on %1
th: กำหนดชนิดพาร์ทิชันใน %1

en: shrink file system
th: หดระบบแฟ้ม

en: shrink partition from %1 to %2
th: หดขนาดพาร์ทิชันจาก %1 เหลือ %2

en: size: %1 (%2)
th: ขนาด: %1 (%2)

en: start: %1
th: เริ่ม: %1

en: the destination is smaller than the source partition
th: ตำแหน่งปลายทางมีขนาดเล็กกว่าพาร์ทิชันตั้งต้น

en: unallocated
th: ไม่ได้จัดสรร

en: unformatted
th: ไม่ได้ฟอร์แมต

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: unrecognized
th: ไม่ทราบ

en: unused
th: เหลือ

en: update %1 entry
th: ปรับข้อมูลรายการ %1

en: update boot sector of %1 file system on %2
th: ปรับข้อมูลบูตเซ็กเตอร์ของระบบแฟ้ม %1 ที่ %2

en: used
th: ใช้ไป

en: using internal algorithm
th: ใช้อัลกอริทึมภายใน

en: using libparted
th: ใช้ libparted
