Xfce4-session - en to is translation catalogue (204 entries)

en: (Unknown program)
is: (óþekkt forrit)

en: (Unknown)
is: (Óþekkt)

en: <b>Author:</b>
is: <b>Höfundur:</b>

en: <b>Compatibility</b>
is: <b>Samhæfni</b>

en: <b>Description:</b>
is: <b>Lýsing:</b>

en: <b>Homepage:</b>
is: <b>Upphafssíða:</b>

en: <b>Information</b>
is: <b>Upplýsingar</b>

en: <b>Logout Settings</b>
is: <b>Útskráningarstillingar</b>

en: <b>Security</b>
is: <b>Öryggi</b>

en: <b>Session Chooser</b>
is: <b>Setuval</b>

en: <b>Shutdown</b>
is: <b>Slökkva</b>

en: <b>Version:</b>
is: <b>Útgáfa:</b>

en: Ad_vanced
is: _Nánar

en: Add application
is: Bæta við forriti

en: All Xfce cache files could not be cleared
is: Ekki var hægt að hreinsa allar bráðabirgðaskrár Xfce

en: All files
is: Allar skrár

en: Always
is: Alltaf

en: Always save the session when logging out
is: Alltaf vista setu við útskráningu

en: An error occurred
is: Villa kom upp

en: App_lication Autostart
is: Sjá_lfræsing forrits

en: Are you sure you want to empty the session cache?
is: Viltu örugglega tæma bráðabirgðamöppu setunnar?

en: Are you sure you want to remove "%s"
is: Ertu viss að þú viljir fjarlægja "%s"

en: Are you sure you want to terminate "%s"?
is: Ertu viss að þú viljir slökkva á "%s"?

en: Automatically save session on logo_ut
is: _Vista setu sjálfvirkt við útskráningu

en: Background color:
is: Bakgrunnslitur:

en: Balou Splash Engine
is: Balou Splash Engine upphafsskjáir

en: Balou theme
is: Balou þema

en: Below is the list of applications that will be started automatically when you login to your Xfce desktop, in addition to the applications that were saved when you logged out last time. Cursive applications belong to another desktop environment, but you can still enable them if you want.
is: Hér fyrir neðan er listi yfir þau forrit sem ræst verða sjálfvirkt þegar þú skráir þig inn í Xfce skjáborðsumhverfið, til viðbótar þeim sem voru vistuð í lok síðustu setu. Skáletruð forrit tilheyra öðru skjáborðsumhverfi, en þú getur virkjað þau ef þú vilt.

en: Can only terminate clients when in the idle state
is: Get bara slökkt á biðlurum þegar verið er í aðgerðaleysisham

en: Cancel the login attempt and return to the login screen.
is: Hætta við innskráningu og fara aftur í innskráningarglugga.

en: Choose a name for the new session:
is: Veldu heiti á nýju setuna:

en: Choose image...
is: Veldu mynd...

en: Choose session
is: Veldu setu

en: Choose session name
is: Veldu nafn á setu

en: Choose the session you want to restore. You can simply double-click the session name to restore it.
is: Veldu setuna sem þú vilt endurheimta. Þú getur einfaldlega tvísmellt á heiti setunnar til að endurheimta hana.

en: Choose theme file to install...
is: Veldu þemaskrá til að setja inn...

en: Choose theme filename...
is: Veldu skráarheiti þema...

en: Clear save_d sessions
is: Hreinsa _vistaðar setur

en: Clear sessions
is: Hreinsa setur

en: Colors
is: Litir

en: Command:
is: Skipun:

en: Con_figure
is: Sti_lla

en: Configure Balou...
is: Stilla Balou...

en: Configure Simple...
is: Stilla Simple...

en: Continue anyway
is: Halda samt áfram

en: Could not look up internet address for %s.
    This will prevent Xfce from operating correctly.
    It may be possible to correct the problem by adding
    %s to the file /etc/hosts on your system.
is: Gat ekki flett upp netvistfanginu fyrir %s.
    Þetta hindrar Xfce í því að villa eðlilega.
    Það gæti verið lausn að bæta línu með
    %s í skrána /etc/hosts á kerfinu þínu.

en: Create a new session.
is: Búa til nýja setu.

en: Customize desktop startup and splash screen
is: Sérsníða ræsingu skjáborðs og upphafsglugga

en: Demonstrates the selected splash screen
is: Sýnir valinn upphafsglugga

en: Description:
is: Lýsing:

en: Disable binding to TCP ports
is: Gera óvirkar bindingar við TCP-gáttir

en: Display the session chooser every time Xfce starts
is: Birta setuval í hvert skipti sem Xfce ræsist

en: Edit application
is: Breyta forriti

en: Either the password you entered is invalid, or the system administrator disallows shutting down this computer with your user account.
is: Annað hvort er lykilorðið sem þú slóst inn ógilt, eða að kerfisstjórnandi leyfir þér ekki að slökkva á þessari tölvu með þínum notandaaðgangi.

en: Empty the session cache
is: Tæma biðminni setu

en: Error receiving response from shutdown helper: %s
is: Villa við svörun frá slökkvaraforriti: %s

en: Error sending command to shutdown helper: %s
is: Villa við að senda skipun til slökkvaraforrits: %s

en: Failed adding "%s"
is: Mistókst að bæta við "%s"

en: Failed to create file %s
is: Mistókst að búa til skrá %s

en: Failed to edit item
is: Mistókst að breyta atriði

en: Failed to edit item "%s"
is: Mistókst að breyta atriði "%s"

en: Failed to hibernate session
is: Mistókst að leggja setu í dvala

en: Failed to open %s for reading
is: Mistókst að opna %s fyrir lestur

en: Failed to open %s for writing
is: Mistókst að opna %s fyrir ritun

en: Failed to remove item
is: Mistókst að fjarlægja atriði

en: Failed to suspend session
is: Mistókst að svæfa setu

en: Failed to toggle item
is: Tókst ekki að víxla atriði

en: Failed to unlink %s: %s
is: Mistókst að aftengja %s: %s

en: Failed to write file %s
is: Mistókst að skrifa skrá %s

en: Font
is: Letur

en: Halt without displaying the logout dialog
is: Stöðva án þess að birta útskráningarglugga

en: Hibernate without displaying the logout dialog
is: Leggja í dvala án þess að birta útskráningarglugga

en: If running
is: Ef í keyrslu

en: Image
is: Mynd

en: Images
is: Myndir

en: Immediately
is: Strax

en: Last accessed: %s
is: Síðast notað: %s

en: Launch GN_OME services on startup
is: Keyra GN_OME þjónustur í ræsingu

en: Launch _KDE services on startup
is: Keyra _KDE þjónustur í ræsingu

en: Launch screensaver and locker program
is: Keyra skjáhvílu og læsingaforrit

en: Loading desktop settings
is: Hleð inn skjáborðsstillingum

en: Loading session data
is: Hleð inn setugögnum

en: Lock screen be_fore sleep
is: Læsa skjá _fyrir svæfingu

en: Log Out
is: Skrá út

en: Log out
is: Skrá út

en: Log out %s
is: Skrá út %s

en: Log out of the Xfce Desktop
is: Skrá út úr XFCE skjáborðsumhverfi

en: Log out quickly; don't save the session
is: Skrá út með hraði; ekki vista setuna

en: Log out without displaying the logout dialog
is: Skrá út án þess að birta útskráningarglugga

en: Manage _remote applications
is: Sýsla með fja_rtengd forrit

en: Manage remote applications over the network (this may be a security risk)
is: Sýsla með fjartengd forrit um netkerfi (þetta getur verið öryggisáhætta)

en: Mice Splash Engine
is: Mice Splash Engine upphafsskjáir

en: Name:
is: Heiti:

en: Never
is: Aldrei

en: New session
is: Ný seta

en: No description given
is: Engin lýsing gefin

en: None
is: Enginn

en: Opens the configuration panel for the selected splash screen
is: Opnar stillingaglugga fyrir valinn upphafsglugga

en: Performing Autostart...
is: Framkvæmi sjálfræsingu...

en: Please check that the file is a valid splash theme archive.
is: Athugaðu hvort skráin sé gild safnskrá með innskráningarþema.

en: Please enter your password
is: Sláðu inn lykilorðið þitt

en: Please report bugs to <%s>.
is: Tilkynntu villur til <%s>.

en: Print version information and exit
is: Prenta upplýsingar um útgáfu og hætta

en: Priority
is: Forgangur

en: Pro_mpt on logout
is: Stað_festa við útskráningu

en: Program
is: Forrit

en: Prompt for confirmation when logging out
is: Biðja um staðfestingu á útskráningu

en: Quit the program, and remove it from the session
is: Loka forritinu og fjarlægja það úr setunni

en: Reboot without displaying the logout dialog
is: Endurræsa án þess að birta útskráningarglugga

en: Received error while trying to log out
is: Tók við villu þegar reynd var útskráning

en: Restart Style
is: Stíll endurræsingar

en: Run xflock4 before suspending or hibernating the system
is: Keyra xflock4 fyrir svæfingu eða dvala

en: SOCKET ID
is: AUÐKENNI SÖKKULS - ID

en: S_plash
is: _Upphafsgluggi

en: Save Sess_ion
is: V_ista setu

en: Saving Session
is: Vista setu

en: Screensaver
is: Skjáhvíla

en: Select a command
is: Veldu skipun

en: Sessio_n
is: S_eta

en: Session Manager Error
is: Villa í setustjórnun

en: Session Save Error
is: Villa við vistun setu

en: Session and Startup
is: Seta og ræsing

en: Session manager must be in idle state when requesting a checkpoint
is: Setustýring verður að vera aðgerðalaus þegar beðið er um gátstöðu

en: Session manager must be in idle state when requesting a shutdown
is: Setustýring verður að vera aðgerðalaus þegar beðið er um að slökkva

en: Settings manager socket
is: Sökkull stillingastjórnunar

en: Shut _Down
is: _Slökkva

en: Shutdown Failed
is: Ekki tókst að slökkva

en: Shutdown command failed
is: Skipun um að slökkva brást

en: Shutdown is blocked by the kiosk settings
is: Lokað er fyrir það að slökkva með sjálfssalastillingum (kiosk settings)

en: Simple Splash Engine
is: Simple Splash Engine upphafsskjáir

en: Start GNOME services, such as gnome-keyring
is: Keyra GNOME þjónustur, eins og gnome-keyring (dulritunarlyklaþjónusta)

en: Start KDE services, such as kdeinit
is: Keyra KDE þjónustur, eins og kdeinit

en: Starting %s
is: Ræsi %s

en: Starting Assistive Technologies
is: Ræsi stoðtækni (Assistive Technologies)

en: Starting KDE services
is: Ræsi KDE þjónustur

en: Starting The Gimp
is: Ræsi Gimp myndvinnsluforritið

en: Starting The Gnome Keyring Daemon
is: Ræsi Gnome lyklastjórann (keyring daemon)

en: Starting the Beep Media Player
is: Ræsi Beep margmiðlunarspilara

en: Starting the Desktop Manager
is: Ræsi skjáborðsstjórnun

en: Starting the Gnome Terminal Emulator
is: Ræsi Gnome skjáhermi

en: Starting the KDE Advanced Text Editor
is: Ræsi KDE þróaðan textaritil

en: Starting the KDE Clipboard Manager
is: Ræsi KDE klippispjaldsstjóra

en: Starting the KDE Mail Reader
is: Ræsi KDE póstforritið

en: Starting the KDE News Reader
is: Ræsi KDE fréttastraumalesara

en: Starting the KDE Terminal Emulator
is: Ræsi KDE skjáhermi

en: Starting the Konqueror
is: Ræsi Konqueror

en: Starting the Panel
is: Ræsi skjástiku

en: Starting the Session Management Proxy
is: Ræsi setustjórnunarmilliþjón (Session Management Proxy)

en: Starting the Taskbar
is: Ræsi verkefnaslá

en: Starting the VI Improved Editor
is: Ræsi VI Improved ritilinn

en: Starting the Volume Controller
is: Ræsi hljóðstyrkstilli

en: Starting the Window Manager
is: Ræsi gluggastjórnun

en: Starting the X Multimedia System
is: Ræsi X margmiðlunarkerfið

en: Starting the X Terminal Emulator
is: Ræsi X-skjáhermi

en: Starting the X-Chat IRC Client
is: Ræsi X-Chat IRC spjallforritið

en: Sus_pend
is: Setja í _bið

en: Suspend without displaying the logout dialog
is: Setja í bið án þess að birta útskráningarglugga

en: Terminate Program
is: Slökkva á forriti

en: Text color:
is: Litur texta:

en: The Xfce development team. All rights reserved.
is: Xfce þróunarteymið. Allur réttur áskilinn.

en: The application will lose any unsaved state and will not be restarted in your next session.
is: Forritið mun tapa öllum óvistuðum breytingum og ekki endurræsast í næstu setu.

en: The client doesn't have any properties set yet
is: Biðlarinn er ekki ennþá með neina eiginleika stillta

en: The list of applications in the failsafe session is empty.
is: Listinn yfir forrit í villuvörðu setunni er tómur.

en: The location and the format of the autostart directory has changed.
    The new location is
    
      %s
    
    where you can place .desktop files to, that describe the applications
    to start when you login to your Xfce desktop. The files in your old
    autostart directory have been successfully migrated to the new
    location.
    You should delete this directory now.
is: Staðsetning og snið sjálfræsimöppunnar (autostart directory) hefur breyst.
    Nýja staðsetningin er
    
      %s
    
    þar sem þú getur sett skjáborðsskrár (.desktop) sem lýsa þá hvaða forrit
    eigi að ræsa þegar þú skráir þig inn í Xfce skjáborðsumhverfið. Skrárnar í gömlu
    sjálfræsimöppunni voru fluttar í nýju möppuna.
    Þú ættia að eyða þessari möppu núna.

en: The saved states of your applications will not be restored during your next login.
is: Vistuð staða forritanna þinna verður ekki endurheimt þegar þú skráir þig inn næst.

en: The specified failsafe session ("%s") is not marked as a failsafe session.
is: Tiltekna villuvarða setan ("%s") er ekki merkt sem villuvarin (failsafe session).

en: Theme File Error
is: Villa í þemaskrá

en: These applications are a part of the currently-running session, and can be saved when you log out.  Changes below will only take effect when the session is saved.
is: Þessi forrit eru hluti setunnar sem nú er í gangi, hægt er að vista stöðu þeirra við útskráningu. Breytingar hér fyrir neðan verða einungis virkar þegar setan er vistuð.

en: This will permanently remove the application from the list of automatically started applications
is: Þetta mun fjarlægja endanlega forritið úr listanum yfir þau forrit sem ræst eru sjálfvirkt

en: Try again
is: Reyna aftur

en: Type '%s --help' for usage.
is: Skrifaðu '%s --help' til að sjá hvernig á að nota þetta.

en: Unable to contact D-Bus session bus
is: Náði ekki sambandi við D-Bus seturás (session bus)

en: Unable to contact settings server
is: Gat ekki tengst við stillingaþjón

en: Unable to create user interface from embedded definition data
is: Tókst ekki að útbúa notendaviðmót út frá ígræddum skilgreiningagögnum

en: Unable to determine failsafe session name.  Possible causes: xfconfd isn't running (D-Bus setup problem); environment variable $XDG_CONFIG_DIRS is set incorrectly (must include "%s"), or xfce4-session is installed incorrectly.
is: Tókst ekki að ákvarða heiti villuvarðrar setu.  Mögulegar ástæður: xfconfd er ekki keyrandi (D-Bus uppsetningarvandamál); umhverfisbreytan $XDG_CONFIG_DIRS er ekki rétt sett (verður að innihalda "%s"), eða að xfce4-session er ekki rétt uppset.

en: Unable to install splash theme from file "%s"
is: Ekki tókst að setja upp innskráningarþema úr skránni "%s"

en: Unable to load a failsafe session
is: Tókst ekki að hlaða inn villuvarðri setu

en: Unable to remove splash theme "%s" from directory %s.
is: Ekki tókst að fjarlægja innskráningarþema "%s" úr möppunni %s.

en: Unable to save the session
is: Gat ekki vistað setu

en: Unable to terminate program.
is: Ekki var hægt að enda keyrslu forrits.

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unknown shutdown method %d
is: Óþekkt aðferð við að slökkva %d

en: Use custom image
is: Nota sérsniðna mynd

en: Use this session to run Xfce as your desktop environment
is: Notaðu þessa setu til að keyra Xfce sem skjáborðsumhverfi

en: Verifying DNS settings
is: Yfirfara DNS stillingar

en: Version information
is: Útgáfuupplýsingar

en: Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>
is: Skrifað af Benedikt Meurer <benny@xfce.org>

en: Xfce Session
is: Xfce seta

en: You might need to delete some files manually in "%s".
is: Þú gætir þurft að eyða handvirkt einhverjum skrám í "%s".

en: Your session is being saved.  If you do not wish to wait, you may close this window.
is: Verið er að vista setuna þína. Ef þú nennir ekki að bíða, máttu loka þessum glugga.

en: _Display chooser on login
is: _Birta setuval við innskráningu

en: _Export theme
is: _Flytja út þema

en: _General
is: _Almennt

en: _Hibernate
is: Le_ggja í dvala

en: _Install new theme
is: _Setja inn nýtt þema

en: _Log Out
is: S_krá út

en: _Proceed
is: _Halda áfram

en: _Quit Program
is: _Hætta í forriti

en: _Remove theme
is: Fja_rlægja þema

en: _Restart
is: Endu_rræsa

en: _Save session for future logins
is: _Vista setu fyrir seinni tíma innskráningar

en: _Test
is: _Prófun

en: and Brian Tarricone <kelnos@xfce.org>.
is: og Brian Tarricone <kelnos@xfce.org>.

en: label
is: skýring
