Exo - en to is translation catalogue (250 entries)

en:        %s [options] --build-list [[name file]...]
is:        %s [rofar] --build-list [[skráaheiti]...]

en:        exo-open --launch TYPE [PARAMETERs...]
is:        exo-open --launch TEGUND [VIÐFÖNG...]

en:   --build-list      Parse (name, file) pairs
is:   --build-list      Þáttar (heiti, skrá) pör

en:   --extern          Generate extern symbols
is:   --extern          Útbýr ytri tákn (external symbols)

en:   --launch TYPE [PARAMETERs...]       Launch the preferred application of
                                          TYPE with the optional PARAMETERs, where
                                          TYPE is one of the following values.
is:   --launch TEGUND [VIÐFÖNG...]       Ræsa valið forrit fyrir
                                          TEGUNDina með valkvæðum VIÐFÖNGum, þar sem
                                          TEGUND er eitt af eftirfarandi gildum.

en:   --name=identifier C macro/variable name
is:   --name=auðkenni Heiti á C-fjölva/breytu

en:   --static          Generate static symbols
is:   --static          Útbýr föst tákn (static symbols)

en:   --strip-comments  Remove comments from XML files
is:   --strip-comments  Eyðir athugasemdum úr XML-skrám

en:   --strip-content   Remove node contents from XML files
is:   --strip-content   Eyðir efni liða úr XML-skrám

en:   --working-directory DIRECTORY       Default working directory for applications
                                          when using the --launch option.
is:   --working-directory MAPPA          Sjálfgefin vinnumappa fyrir forrit
                                          þegar --launch rofinn er notaður.

en:   -?, --help                          Print this help message and exit
is:   -?, --help                          Birtir þessa hjálp og hættir

en:   -V, --version                       Print version information and exit
is:   -V, --version     Birtir útgáfuupplýsingar og hættir

en:   -V, --version     Print version information and exit
is:   -V, --version     Birtir útgáfuupplýsingar og hættir

en:   -h, --help        Print this help message and exit
is:   -h, --help        Birtir þessa hjálp og hættir

en:   WebBrowser       - The preferred Web Browser.
      MailReader       - The preferred Mail Reader.
      FileManager      - The preferred File Manager.
      TerminalEmulator - The preferred Terminal Emulator.
is:   WebBrowser       - Valinn vefvafri.
      MailReader       - Valið tölvupóstforrit.
      FileManager      - Valinn skráastjóri.
      TerminalEmulator - Valið skjáhermiforrit.

en: %s (Xfce %s)
    
    Copyright (c) 2003-2006
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
    
    Built with Gtk+-%d.%d.%d, running Gtk+-%d.%d.%d.
    
    Please report bugs to <%s>.
is: %s (Xfce %s)
    
    Höfundarréttur (c) 2003-2006
            os-cillation e.K. Allur réttur áskilinn.
    
    Skrifað af Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
    
    Byggt með Gtk+-%d.%d.%d, keyrandi Gtk+-%d.%d.%d.
    
    Tilkynntu villur til <%s>.

en: %s comes with ABSOLUTELY NO WARRANTY,
    You may redistribute copies of %s under the terms of
    the GNU Lesser General Public License which can be found in the
    %s source package.
is: %s kemur ÁN NOKKURRAR ÁBYRGÐAR.
    Þú mátt dreifa afritum af %s undir skilmálum
    GNU Lesser General Public notkunarleyfisins
    sem finna má í upprunapakka %s.

en: Action Icons
is: Táknmyndir aðgerða

en: Active
is: Virkt

en: Active item border color
is: Jaðarlitur á virku atriði

en: Active item fill color
is: Fyllilitur á virku atriði

en: Active item index
is: Skráningarvísir virks atriðis

en: Active item text color
is: Textalitur á virku atriði

en: All Files
is: Allar skrár

en: All Icons
is: Allar táknmyndir

en: Animations
is: Myndhreyfingar

en: Application Chooser Button
is: Forritavalhnappur

en: Application Icons
is: Táknmyndir forrita

en: Block Device
is: Blokkartæki

en: Browse the file system
is: Flakka í skráakerfinu

en: Browse the file system to choose a custom command.
is: Flakka um skráakerfið til að velja sérsniðna skipun.

en: Browse the web
is: Flakka á vefnum

en: C_omment:
is: At_hugasemd:

en: C_reate
is: _Búa til

en: Caja File Manager
is: Caja skráastjóri

en: Character Device
is: Tákntæki

en: Choose Preferred Application
is: Veldu sérvalið forrit

en: Choose a custom File Manager
is: Velja sérsniðinn skráastjóra

en: Choose a custom Mail Reader
is: Velja sérsniðið tölvupóstforrit

en: Choose a custom Terminal Emulator
is: Velja sérsniðinn skjáhermi

en: Choose a custom Web Browser
is: Velja sérsniðinn netvafra

en: Choose filename
is: Veldu skráarheiti

en: Clear search field
is: Hreinsa leitarsvæði

en: Column Spacing
is: Millibil dálka

en: Column spacing
is: Bil milli dálka

en: Comm_and:
is: _Skipun:

en: Copyright (c) %s
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
is: Höfundarréttur (c) %s
            os-cillation e.K. Allur réttur áskilin.
    
    Skrifað af Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.

en: Create Directory
is: Búa til möppu

en: Create Launcher
is: Búa til ræsi

en: Create Launcher <b>%s</b>
is: Búa til ræsi <b>%s</b>

en: Create Link
is: Búa til tengil

en: Create a new desktop file in the given directory
is: Búa til nýja skjáborðsskrá í gefinni möppu

en: Cursor item border color
is: Jaðarlitur bendilatriðis

en: Cursor item fill color
is: Fyllilitur bendilatriðis

en: Cursor item text color
is: Textalitur bendilatriðis

en: Customize Toolbar...
is: Sérsníða verkfærastiku...

en: Debian Sensible Browser
is: Debian Sensible vafri

en: Debian X Terminal Emulator
is: Debian X skjáhermir

en: Device Icons
is: Tækjatáknmyndir

en: Edit Directory
is: Breyta möppu

en: Edit Launcher
is: Breyta ræsi

en: Edit Link
is: Breyta tengli

en: Emblems
is: Táknmerki

en: Emoticons
is: Tjáningartákn

en: Enable Search
is: Virkja leit

en: Enlightened Terminal Emulator
is: Enlightened skjáhermir

en: Epiphany Web Browser
is: Epiphany netvafri

en: Executable Files
is: Keyrsluskrár

en: Failed to create "%s".
is: Mistókst að búa til "%s".

en: Failed to execute default File Manager
is: Mistókst að keyra sjálfgefinn skráastjóra

en: Failed to execute default Mail Reader
is: Mistókst að keyra sjálfgefið tölvupóstforrit

en: Failed to execute default Terminal Emulator
is: Mistókst að keyra sjálfgefinn skjáhermi (terminal)

en: Failed to execute default Web Browser
is: Mistókst að keyra sjálfgefinn netvafra

en: Failed to launch preferred application for category "%s".
is: Mistókst að keyra valið forrit fyrir flokkinn "%s".

en: Failed to load contents from "%s": %s
is: Mistókst að hlaða efni frá "%s": %s

en: Failed to load image "%s": Unknown reason, probably a corrupt image file
is: Mistókst að hlaða mynd "%s": Óþekkt ástæða, líklega skemmd myndskrá

en: Failed to open "%s".
is: Mistókst að opna "%s"

en: Failed to open %s for writing
is: Mistókst að opna %s fyrir ritun

en: Failed to open URI "%s".
is: Mistókst að opna slóðina "%s".

en: Failed to open display
is: Mistókst að opna skjá.

en: Failed to open file "%s": %s
is: Gat ekki opnað skrá "%s": %s

en: Failed to parse contents of "%s": %s
is: Mistókst að þátta efni úr "%s": %s

en: Failed to read file "%s": %s
is: Mistókst að lesa skrá "%s": %s

en: Failed to save "%s".
is: Mistókst að vista "%s".

en: Failed to set default File Manager
is: Mistókst að velja sjálfgefinn skráastjóra

en: Failed to set default Mail Reader
is: Mistókst að velja sjálfgefið tölvupóstforrit

en: Failed to set default Terminal Emulator
is: Mistókst að velja sjálfgefinn skjáhermi

en: Failed to set default Web Browser
is: Mistókst að velja sjálfgefinn netvafra

en: File "%s" has no type key
is: Skrá "%s" hefur engan tegundarlykil

en: File Manager
is: Skráastjóri

en: File Type Icons
is: Táknmyndir fyrir skráategundir

en: File location is not a regular file or directory
is: Skráarstaðsetningin er hvorki venjuleg skrá né mappa

en: Folder
is: Mappa

en: Follow state
is: Fylgja stöðu

en: GNOME Terminal
is: GNOME skjáhermir

en: Galeon Web Browser
is: Galeon netvafri

en: Homogeneous
is: Einsleitt

en: How the text and icon of each item are positioned relative to each other
is: Hvernig táknmynd og texti hvers atriðis eru staðsett miðað við hvort annað

en: Icon
is: Táknmynd

en: Icon Bar Model
is: Módel táknmyndastiku

en: Icon View Model
is: Módel táknmyndasýnar

en: Icon column
is: Táknmyndadálkur

en: Image Files
is: Myndskrár

en: Invalid helper type "%s"
is: Ógild tegund hjálpara "%s"

en: Konqueror Web Browser
is: Konqueror netvafri

en: Launch the default helper of TYPE with the optional PARAMETER, where TYPE is one of the following values.
is: Ræsa sjálfgefið hjálparforrit fyrir TEGUNDina með valkvæðu VIÐFANGI, þar sem TEGUND er eitt af eftirfarandi gildum.

en: Layout mode
is: Framsetningarhamur

en: Links Text Browser
is: Links textavafri

en: Location Icons
is: Táknmyndir fyrir staðsetningu

en: Lynx Text Browser
is: Lynx textavafri

en: Mail Reader
is: Póstforrit

en: Margin
is: Spássía

en: Markup column
is: Merkingadálkur

en: Menu Icons
is: Táknmyndir valmynda

en: Model for the icon bar
is: Módel fyrir táknmyndastiku

en: Mozilla Browser
is: Mozilla netvafri

en: No application selected
is: Ekkert forrit valið

en: No command specified
is: Engin skipun tiltekin

en: No file selected
is: Engin skrá valin

en: No file/folder specified
is: Engin skrá/mappa tilgreind

en: No icon
is: Engin táknmynd

en: Number of columns
is: Fjöldi dálka

en: Number of columns to display
is: Fjöldi dálka sem á að birta

en: Open the Preferred Applications
    configuration dialog
is: Skipta yfir í stillingaglugga
    fyrir valin forrit

en: Opera Browser
is: Opera netvafri

en: Options:
is: Valkostir:

en: Orientation
is: Stefna

en: PCMan File Manager
is: PCMan skráastjóri

en: PCManFM-Qt File Manager
is: PCManFM-Qt skráastjóri

en: Perl Scripts
is: Perl skriftur

en: Pixbuf column
is: Pixbuf dálkur

en: Please choose your preferred File Manager
    now and click OK to proceed.
is: Veldu núna hvaða forrit þú vilt nota
    sem skráastjóra og smelltu á 'Í lagi'.

en: Please choose your preferred Mail Reader
    now and click OK to proceed.
is: Veldu núna hvaða forrit þú vilt nota
    sem póstforrit og smelltu á 'Í lagi'.

en: Please choose your preferred Terminal
    Emulator now and click OK to proceed.
is: Veldu núna hvaða forrit þú vilt nota
    sem skipanalínu og smelltu á 'Í lagi'.

en: Please choose your preferred Web
    Browser now and click OK to proceed.
is: Veldu núna hvaða forrit þú vilt nota
    sem netvafra og smelltu á 'Í lagi'.

en: Please report bugs to <%s>.
is: Tilkynntu villur til <%s>.

en: Preferred Applications
is: Valin forrit

en: Preferred Applications (Web Browser, Mail Reader and Terminal Emulator)
is: Valin forrit (vafri, póstforrit og skipanalína)

en: Preset URL when creating a link
is: Forstillta URL þegar gerður er hlekkur

en: Preset command when creating a launcher
is: Forskeyta athugasemd þegar ræsir er búinn er til

en: Preset comment when creating a desktop file
is: Forskeyta athugasemd þegar skjáborðsskrá er búin er til

en: Preset icon when creating a desktop file
is: Forskeyta táknmynd þegar skjáborðsskrá er búin er til

en: Preset name when creating a desktop file
is: Forskeyta heiti þegar skjáborðsskrá er búin er til

en: Press left mouse button to change the selected application.
is: Ýttu á vinstri músarhnapp til að breyta völdu forriti.

en: Preview
is: Forskoðun

en: Print version information and exit
is: Birta upplýsingar um útgáfu og hætta

en: Python Scripts
is: Python skriftur

en: Query the default helper of TYPE, where TYPE is one of the following values.
is: Ræsa sjálfgefið hjálparforrit fyrir TEGUND, þar sem TEGUND er eitt af eftirfarandi gildum.

en: Read your email
is: Lesa tölvupóstinn

en: Render differently based on the selection state.
is: Myndgera misjafnlega eftir valstöðu.

en: Reorderable
is: Endurraðanlegt

en: Restart command
is: Enduræsingarskipun

en: Rodent File Manager
is: Rodent skráastjóri

en: Row Spacing
is: Millibil raða

en: Row spacing
is: Bil milli raða

en: Ruby Scripts
is: Ruby skriftur

en: Run in _terminal
is: Keyra í skjá_hermi

en: SOCKET ID
is: AUÐKENNI SÖKKULS - ID

en: Search Column
is: Leitardálkur

en: Select _icon from:
is: Velja _táknmynd frá:

en: Select a working directory
is: Veldu vinnumöppu

en: Select an Application
is: Veldu forrit

en: Select an icon
is: Veldu táknmynd

en: Select application
is: Velja forrit

en: Select default applications for various services
is: Veldu hvaða forrit þú vilt að tölvan noti fyrir ýmsar þjónustur

en: Select this option to run the command in a terminal window.
is: Veldu þennan valkost ef þú vilt keyra skipunina í skjáhermi.

en: Selection mode
is: Valhamur

en: Separator
is: Aðgreinir

en: Session restart command
is: Skipun til að enduræsa setu

en: Settings manager socket
is: Sökkull stillingastjórnunar

en: Shell Scripts
is: Skeljarskriftur

en: Single Click
is: Einn músarsmellur

en: Single Click Timeout
is: Tímamörk fyrir einn músarsmell

en: Socket
is: Sökkull

en: Space which is inserted at the edges of the icon view
is: Bilið sem er sett á milli jaðra táknmyndasýnar

en: Space which is inserted between cells of an item
is: Bilið sem er sett á milli reita í atriði

en: Space which is inserted between grid column
is: Bilið sem er sett á milli möskvadálka

en: Space which is inserted between grid rows
is: Bilið sem er sett á milli möskvaraða

en: Spacing
is: Millibil

en: Specify the application you want to use
    as default File Manager for Xfce:
is: Tilgreindu hvaða forrit þú vilt nota
    sem sjálfgefinn skráastjóra í XFCE:

en: Specify the application you want to use
    as default Mail Reader for Xfce:
is: Tilgreindu hvaða forrit þú vilt nota
    sem sjálfgefið póstforrit í XFCE:

en: Specify the application you want to use
    as default Terminal Emulator for Xfce:
is: Tilgreindu hvaða forrit þú vilt nota
    sem sjálfgefna skipanalínu í XFCE:

en: Specify the application you want to use
    as default Web Browser for Xfce:
is: Tilgreindu hvaða forrit þú vilt nota
    sem sjálfgefinn netvafra í XFCE:

en: Status Icons
is: Táknmyndir fyrir stöðu

en: Stock Icons
is: Upprunalegar táknmyndir

en: TYPE [PARAMETER]
is: TEGUND [VIÐFANG]

en: Terminal Emulator
is: Skjáhermir

en: Text column
is: Textadálkur

en: Text for I_mportant Icons
is: Texti fyrir _mikilvægar táknmyndir

en: Text for _All Icons
is: Texti fyrir _allar táknmyndir

en: The GIcon to render.
is: GIcon sem á að myndgera.

en: The amount of space between two consecutive columns
is: Stærð bils milli tveggja samliggjandi dálka

en: The amount of space between two consecutive rows
is: Stærð bils milli tveggja samliggjandi raða

en: The file "%s" contains no data
is: Skráin "%s" inniheldur engin gögn

en: The following TYPEs are supported for the --launch and --query commands:
    
      WebBrowser       - The preferred Web Browser.
      MailReader       - The preferred Mail Reader.
      FileManager      - The preferred File Manager.
      TerminalEmulator - The preferred Terminal Emulator.
is: Eftirfarandi TEGUNDir má nota með --launch og --query skipunum:
    
      WebBrowser       - Valinn vefvafri.
      MailReader       - Valið tölvupóstforrit.
      FileManager      - Valinn skráastjóri.
      TerminalEmulator - Valið skjáhermiforrit.

en: The following TYPEs are supported for the --launch command:
is: Eftirfarandi TEGUNDir má nota með --launch skipuninni:

en: The icon to render.
is: Táknmynd sem á að myndgera.

en: The layout mode
is: Framsetningarhamurinn

en: The model for the icon view
is: Módel fyrir táknmyndasýn

en: The orientation of the iconbar
is: Stefna táknmyndabakkans

en: The preferred File Manager will be used to browse the contents of folders.
is: Valinn skráastjóri verður notaður til að vafra um efni í möppum.

en: The preferred Mail Reader will be used to compose emails when you click on email addresses.
is: Valið póstforrit mun vera notað til að skrifa tölvupóstskeyti þegar smellt er á netfangstengla.

en: The preferred Terminal Emulator will be used to run commands that require a CLI environment.
is: Valinn skjáhermir verður notaður til að keyra skipanir á skipanalínu (CLI).

en: The preferred Web Browser will be used to open hyperlinks and display help contents.
is: Valinn netvafri mun vera notaður til að opna veftengla og birta hjálparskjöl.

en: The selection mode
is: Valhamurinn

en: The size of the icon to render in pixels.
is: Stærð smámyndar sem á að myndgera, í dílum.

en: The width used for each item
is: Breidd notuð fyrir hvern hlut

en: Toolbar _Style
is: S_tíll verkfærastiku

en: Type '%s --help' for usage.
is: Skrifaðu '%s --help' til að sjá hvernig á að nota þetta.

en: Type of desktop file to create (Application or Link)
is: Tegund af skjáborðsskrá til að búa til (Forrit eða Tengil)

en: Unable to detect the URI-scheme of "%s".
is: Tókst ekki að finna URI-skema fyrir "%s".

en: Uncategorized Icons
is: Óflokkaðar táknmyndir

en: Unsupported desktop file type "%s"
is: Óstutt tegund af skjáborðsskrá "%s"

en: Usage: %s [options] [file]
is: Notkun: %s [valkostir] [skrá]

en: Usage: exo-open [URLs...]
is: Notkun: exo-open [URLs...]

en: Use _startup notification
is: Nota _tilkynningu við ræsingu

en: Use a custom application which is not included in the above list.
is: Nota sérsniðið forrit sem er ekki tiltækt úr listanum hér að ofan.

en: Use the command line
is: Nota skipanalínuna

en: View allows user to search through columns interactively
is: Sýn gerir notanda kleift að leita gagnvirkt í gegnum dálka

en: View is reorderable
is: Sýn er endurraðanleg

en: W3M Text Browser
is: W3M textavafri

en: Web Browser
is: Netvafri

en: Whether the children should be all the same size
is: Hvort afleiður skuli allar vera af sömu stærð

en: Whether the items in the view can be activated with single clicks
is: Hvort atriðin í sýninni geti verið virkjuð með einsmellum

en: Width for each item
is: Breidd notuð fyrir hvern hlut

en: Window group
is: Gluggahópur

en: Window group leader
is: Aðal í gluggahóp

en: Working _Directory:
is: _Vinnumappa:

en: X Terminal
is: X skjáhermir

en: Xfce Terminal
is: Xfce skjáhermir

en: Xfe File Manager
is: Xfe skráastjóri

en: [FILE|FOLDER]
is: [SKRÁ|MAPPA]

en: _Add a new toolbar
is: Bæt_a við nýrri verkfærastiku

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Close
is: Lo_ka

en: _Desktop Default
is: _Sjálfgefið á skjáborði

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Icon:
is: Táknm_ynd:

en: _Icons only
is: E_inungis táknmyndir

en: _Name:
is: _Heiti:

en: _OK
is: Í _lagi

en: _Open
is: _Opna

en: _Other...
is: _Annað...

en: _Remove Toolbar
is: Fja_rlægja verkfærastiku

en: _Save
is: Vi_sta

en: _Search icon:
is: _Leita að táknmynd:

en: _Text only
is: Einungis _texti

en: _URL:
is: S_lóð:

en: _Utilities
is: N_ytjatól

en: size
is: stærð
